ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อเนื้อเหรียญสตางค์องค์นี้มีดีที่"กรอบพระ" จริงๆนะ  (อ่าน 2120 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
กรอบพระนั้นได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านนึงนานมาแล้ว องค์พระมีโค๊ต มิ และโค๊ต ป มีเลข ๗๗  :070:เสียดาย:070:ขาดเลข ๗ ไปหนึ่งตัวไม่งั้นแจ๋วเลย(แต่คงเป็นไปไม่ได้เพราะพระสร้าง ๑๐๘ องค์ เท่าล็อคเก็ตสดุ้งกลับจัมโบ้ครับ :095:)ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
 :001: :001: :001:ท่าน ๗๗๗ นำของดีมาให้ชมกันอีกแล้ว ขอบคุณครับ
นำมาให้ชมกันอีกนะครับ รอชมอยู่ครับ ศึกษาและสะสม
:001: :002: :001:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กรอบครับกรอบ โดนใจมากครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สมกับเป็นศิษย์ก้นกุฏิจริงๆครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
อะแห่ม กรอบแพงกว่าอิกแล้วสิครับ  :095: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ชอบมาเลยครับโดยเฉพาะกรอบ
โดนใจ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:.............

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีของดีมาให้ชมอยู่เรื่อยๆ นะครับ ...  :016: