ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์นี้ อาจาร์จวบมาหรือเปล่าคับ  (อ่าน 2990 ครั้ง)

ออฟไลน์ totto0011

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ว่างวันเดียว T-T งานเยอะจาด

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เสาร์นี้ อาจาร์จวบมาหรือเปล่าคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 12:09:58 »

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12291.html
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: เสาร์นี้ อาจาร์จวบมาหรือเปล่าคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 06:50:04 »
วัดบางพระมี  อาจาร์จวบ  ด้วยหรือครับชื่อนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 07:04:32 »
อ.หนวด ป่าวจ๊ะ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 07:10:19 »
ผมคิดว่าหน้าจะเป็นอาจารย์หนวดนะครับ....

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 09:33:51 »
วัดบางพระมี  อาจาร์จวบ  ด้วยหรือครับชื่อนี้ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  :002:

นั่นนะสิครับ ถ้าที่เคยได้ยินมันเป็นชื่อตัวละครบทตัวประกอบ
ในซิทคอมเป็นต่อนะครับ ทางช่อง 3 คืนพฤหัสนะครับ
ถ้าที่วัดบางพระคงไม่มีนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 08:31:55 »
ที่อยู่ กุฎิพระมหาสมชาย คือ อาจารย์หนวด เหรอคับ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 03:09:32 »
ไม่ใช่ครับ อ.หนวด อยู่ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยครับ
หลังจากที่ไปคว้ารางวัลจากต่างประเทศมาหลายครั้ง
ก็จะมีลูกศิษย์มากมายที่ต้องการให้ท่านสักให้ครับ
โดย อ. หนวดจะมาเฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์ และจันทร์ครับ
วันอื่นๆ ก็จะอยู่ที่เมืองกาญจนบุรีครับ หรือไม่ก็ไปสัก
ให้กับลูกศิษย์ที่ต่างประเทศครับ

**แต่ อ. จวบ ของคุณนี่ไม่เคยได้ยิน และไม่รู้จักจริงๆครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 09:32:14 »
แล้ว กุฎิพระมหาสมชาย มีอ.ท่านใดเป็นผู้สักครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 09:54:59 »
แล้ว กุฎิพระมหาสมชาย มีอ.ท่านใดเป็นผู้สักครับ

ถ้าเช่นนั้น ก็คงจะเป็นอ.จวบที่ท่าน totto0011 ถามถึงแน่นอนครับ อยู่ที่ กุฎิพระมหาสมชาย
ขอให้พบอ.จวบ ละกันนะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:18:20 »
พอจะทราบมั๊ยครับว่าวันเสาร์นี้อ.จวบท่านมาหรือเปล่า

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 03:23:20 »

ถ้าเช่นนั้น ก็คงจะเป็นอ.จวบที่ท่าน totto0011 ถามถึงแน่นอนครับ อยู่ที่ กุฎิพระมหาสมชาย
ขอให้พบอ.จวบ ละกันนะครับ
พอจะทราบมั๊ยครับว่าวันเสาร์นี้อ.จวบท่านมาหรือเปล่า

พี่น้อง ผองเพื่อน ชาววัดบางพระส่วนให้ ไม่คอยเข้าไปกุฎิมหาสมชาย ต้องรอแฟนพันธ์แท้มาตอบ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ต.ค. 2553, 08:34:17 »
ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนไปกุฬิท่านล่ะครับ งงครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 11:37:57 »
ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนไปกุฬิท่านล่ะครับ งงครับ
ลองศึกษาดูดีๆ ครับ
  ก่อนจะทำอะไรกับตนเอง
ไม่อยากให้เสียหนังเปล่าๆครับ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 11:15:26 »
ลองสักกับหลวงพี่องค์ต่างๆที่ได้เรียนและครอบครูมาจากหลวงปู่โดยตรงดีกว่ามั้ยครับ.....
มาวัดบางพระทั้งที...ต้องเอาของดีๆซิครับ....ที่เหลือโปรดพิจารณากันเยอะๆนะครับ......
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 03:32:14 »
ขอภัยครับขนาดสมาชิกตั้งแต่ลำดับต้นๆ จนถึงผมลำดับประมาณ 7 พันกว่าๆนี่ไม่รู้จักไม่แน่ใจ น่าคิดนะครับ  :075:
ปล.ค้นดูครับ ค้นดูกระทู้เก่าๆครับ บางเรื่องบางอย่าง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนดีที่สุดครับ