ผู้เขียน หัวข้อ: ...เหรียญล้นเกล้ารัชกาลที่ 5 แห่งวัดบางพระ  (อ่าน 2864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระทุกท่าน :026:
...วันนี้กระผม Ronaldo 2007ผู้น้อยและต่ำต้อยมาพบกับพี่น้องอีกแล้วครับ :114:
...เนื่องจากวันเสาร์ที่23ตุลาคม2553นี้เป็นวันพระปิยะมหาราช :054:
...และเป็นวันครบรอบ100ปีแห่งการสวรรคตของพระองค์ท่าน
...(ขอขอบคุณข้อมูลจากท่านnok2009 ด้วยนะครับ)
...เรามาร่วมน้อมระลึกถึงพระองค์ท่านด้วยการชมเหรียญของพระองค์ท่าน
...ที่วัดบางพระได้สร้างขึ้นด้วยกันนะครับ..
...เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดมีเหรียญของพระองค์ท่านก็ร่วมด้วยช่วยกันโพสได้เลยนะขอรับ :077:

...สุดท้ายนี้กระผมขอให้ทุกท่านมีลาภผลพูนทวี..มั่งมีศรีสุข.. :090:
...และขอให้มีแต่ความเจริญรุ่งเรืองขอรับ  :089::054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตท่านโด้เก็บบันทึกภาพไว้ศึกษาเพื่อการสะสมนะครับ เพราะชอบเหรียญของพระองค์ท่านเป็นการส่วนตัวครับ (โดยเฉพาะของวัดบางพระครับ)
                                                                                                                                    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโรนัลโด้มากครับ ของดีเยอะจริงเลยนะครับท่าน :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สวยมากครับ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
งดงามอีกตามเคย...แล้วจะคอยติดตามต่อไป

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน  :016: :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมมีอยู่2เหรียญครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
มีแต่เหรียญ ร.๕ แบบนี้ ขอร่วมโชว์ หวังว่าคงไม่ว่าอะไร นะครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ loongtow

• ตติยะ
    • อีเมล
น้อมระลึกถึงพระองค์ท่านครับ

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
มีแบบรูปที่สอง กะเขา 1 เหรียญ