ผู้เขียน หัวข้อ: จากหัวใจของ'พ่อ'ที่ทำทุกอย่างเพื่อ'ลูก'  (อ่าน 1451 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk9dtpdY

จากหัวใจของ'พ่อ'ที่ทำทุกอย่างเพื่อ'ลูก'
สองพ่อลูก Rick & Dick Hoyt ปัจจุบันอาศัยอยู่ในรัฐเมสซาซูเซสต์
ประเทศสหรัฐ

วันหนึ่ง ลูกชายได้ชักชวนพ่อเข้าร่วมแข่งวิ่งมาราธอนด้วยกัน
คุณพ่อซึ่งสูงอายุ และเสี่ยงต่อโรคหัวใจแล้ว ตอบตกลง

แล้ววันหนึ่งต่อมา ลูกชายก็ได้ชวนคุณพ่อเข้าร่วมแข่งไตรกรีฑา สุดยอดการแข่งที่เรียกว่า "Iron man" ซึ่งประกอบด้วย ว่ายน้ำ ปั่นจักรยาน และวิ่งระยะไกล ติดต่อกันโดยไม่หยุดพัก คุณพ่อตอบตกลงอีกครั้ง

แต่มีบางสิ่งที่สร้างความประทับใจและอาจพูดว่าเป็นความมหัศจรรย์แก่ทุกคนที่ได้เข้าชมการแข่งครั้งนี้ แม้ว่าพ่อลูกคู่นี้จะเข้าเส้นชัยในอันดับท้ายๆแค่ไหน จะต้องใช้เวลานานจนถึงกลางคืนในการจะเข้าเส้นชัย นั่นก็ไม่สำคัญ เพราะแทบทุกสายตาของผู้ชมและผู้เข้าแข่งทุกคน ก็ยังคงจับจ้องไปที่พ่อลูกคู่นี้ และต่างหวังให้พวกเขาทำสำเร็จ!!!

จากหัวใจของ'พ่อ'ที่ทำทุกอย่างเพื่อ'ลูก'  :053:  :053:  :053:
ปล. เตรียมกระดาษทิชชู่ไว้ซับน้ำตาด้วยน๊ะครับ ขอบอก  :101: :101: :101:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2553, 07:33:02 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณมากครับท่าน จิ๋ววัดตะกล่ำ สำหรับความรักที่พ่อมีต่อลูกครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ถึงจะเข้าที่สุดท้าย ก็ยกให้เป็นที่หนี่งไปเลย  25;
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ถึงจะได้ที่เท่าไหร่ไม่สำคัญที่อยู่ที่การแสดงให้เห็นถึงความรักที่ ลูกมีต่อพ่อ และ พ่อที่มีแต่ลูกครับ ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆอย่างนี้นะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053: :053: :053:[shake]ดูแล้วน้ำตาจะไหล...ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆมานำเสนอ 15;[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
  ซึ้งครับพ่อรักลูกไม่ต่างจากแม่รักลูก  ผู้ที่เป็นพ่อคนรู้ดี  ลูกรักคุณพ่อคุณแม่ครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับนำเรื่องราวดีๆ สุดยอดทั้งพ่อและลูกครับ 15;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 10:58:05 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ซึ้งจริงๆครับเห็นแล้วน้ำตาจะไหลเลยครับ....พ่อแม่ทำให้ลูกได้ทุกอย่างแต่ลูก.หละครับทำเพื่อพ่อแม่ได้ไหมครับ.....เห็นแล้วซึ้งมากๆ.ครับไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้......ไม่มีอุปสรรคไหนที่ทำให้เรายอมแพ้ได้.ถ้าหัวใจของเราไม่ยอมแพ้และสู้กันมัน :016: :015: :093: :093: :093:ุดยอดจริงๆเลยครับ..