ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากให้น้องเอ็กซ์ชมครับหลวงพ่อเปิ่น เนื้อเงิน  (อ่าน 2224 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

หลวงพ่อเปิ่นเนื้อเงินครับ ฝากให้น้องเอ็กซ์ชมครับ ตอนแรกที่ได้รับพระมานึกว่างานเข้าแล้วครับ เพราะเนื้อเหมือนทองแดงรมดำมากเลย

ครับ  ก่อนทำความสะอาด สีแดงรมดำ ห่วงก็ออกแดงๆ

หลังการทำความสะอาดครับ แต่สงสัยต้องปรึกษาน้องเอ็กซ์อีกครั้ง เพราะว่าคราบดำที่ฝังเนื้อนี่ทำยังไงก็ไม่ออกครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
เป็นบุญตาอีกแล้วคับท่าน  :016::053:
รอเก็บความรู้ด้วยคนคับ :008:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
สวยงามอีกแล้วคะท่าน
ช่วงนี้บูชาเนิ้อเงินเยอะนะคะ  :016:
ยินดีด้วยนะคะ =^.*V=    :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันครับ มีเงินดำปิ๊ดปี๋รอทำความสะอาดอยู่เหมือนกัน มารอฟังวิธีด้วยคน  :026:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีขอบคุณครับ

ออฟไลน์ roseline

• จตุตถะ
  • กูคนไทย
คำแนะนำตามวิธีของผม คือไปให้ร้านที่รับชุบทอง บอกเขาว่าล้างให้หน่อย แต่ห้ามขัดนะครับจะเสียผิวเดิม :017:

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
รุ่นนี้ชื่อรุ่น สุริยะ
สร้างโดย พล.ต.ท.สุริยะ โมรานนท์ อดีด ผบช.ภ. ๑
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญนี้ทำความสะอาดแล้วสวยจริงๆครับ

แสดงความยินดีกับพี่เจมส์ด้วยครับได้ของดีอีกแล้ว :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ต้องทำใจครับพี่เจมส์เรื่องคราบรอยลายนิ้วมือ......ไม่สามารถทำให้หาย.....ให้เอาชุบใหม่ก็ยังรอยอยู่
.....ขอแนะนำ คือตอนได้เหรียญมาพยายามอย่าจับหน้าเหรียญเด็จขาดให้จับที่ขอบเหรียญอย่างเดียว....
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
สวยงามมากครับ เนื้อเงินเข้าอีกแล้วนะท่าน :015:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
สวยมากครับพี่เจม 39;สวยจนตกใจ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยมากครับพี่เจม 39;สวยจนตกใจ

ตกใจอะไรหรอครับพี่ที :075: