ผู้เขียน หัวข้อ: ร อ บ เ อ ว  (อ่าน 6297 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
ร อ บ เ อ ว
« เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 11:55:01 »
พี่ๆ  ค่ะ  ที่เอวพี่มีอะไรให้ดูบ้างค่ะ

เครื่องรางหรือรอยสักก็ได้นะค่ะ

ช่วยโชว์ให้ดูหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ตอบ: ร อ บ เ อ ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2550, 11:57:13 »
มะตะกรุด..โชว์ได้ป่าว..   :008:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 07:49:09 »
ก็อยากโชวเหมือนกันแต่ไม่มีเอวอ่ะทำไงดี :-\

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2550, 08:21:31 »
ทำไมพูดแบบนี้ละครับคุณเอ  แหมวันก่อนผมเห็นคุณเอที่วัดนก  ยังนึกในใจเลยว่าถ้าคุณเอแขวนตะกรุดของหลวงพ่อคงใส่ได้ครบทุกรุ่นเลย   แอบอิจฉานะเนี่ย   (ล้อเล่นฉันท์พี่น้องครับ)

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 08:04:45 »
ที่เอวผมมี ตระกรุดดำ ลพ.จำลอง ครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 10:43:04 »
ขอโชว์หน่อย....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 01:02:31 »
คุณเม็ดติ๊ดช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะว่าตะกรุดอะไรบ้าง
 :D :D

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 01:13:46 »
ดอกสีขาวใช่ ลพ.ทองใบ วัดบ้านเก่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 03:36:27 »
ดอกสีขาว มีสามห่วงรึปล่าวครับ ใช่ของหลวงพ่อขอมวัดไผ่โรงวัว รึปล่าวครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 04:04:08 »
ขอโชว์หน่อย....

อยากเห็นตรงห่วงครับ ว่าเอาห่วงใส่ตรงกลางหรือ ยังไงครับ ที่เชือกอะครับ ของผมใส่ แล้วเชือกขาดเลยอะ  :-\  :-\  :-\
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 05:15:40 »
ของที่พี่ เม็ดติ๊ด...... เอามาให้ชมเป็นของที่ใหนบ้างครับ ทราบแล้วตอบด้วยคับผม :-\  >:(
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2550, 08:19:35 »
1. เบี้ยแก้ หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว นครปฐม
2. เบี้ยแก้ หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์
3. ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม
4. ตะกรุดเสาร์ 5 หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ปี2540  นครปฐม
5. ตะกรุดคู่ชีวิต หลวงพ่อประเทือง วัดด่านเจริญชัย เพชรบูรณ์
6. ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม นครปฐม
7. ตะกรุด หลวงพ่อบุญเทียม วัดลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี
8. ตะกรุดลูกปืน พระอาจารย์อ๊อด วัดสายไหม กรุงเทพมหานคร
9. ปลัดขิกเขาควายแกะ อุดกริ่ง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม

เส้นที่มีสายสีเขียว ตะกรุดนางพิม ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร นครปฐม ครับ รับมากับมือหลวงปู่เลย

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 11:06:30 »
สีขาว หลวงพ่สาคร วัดหนองกรับ ระยองครับ, สามกษัตย์ของหลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลางอ่างทอง,ดอกเชือกถักสีดำอาจารย์ชวน วัดเขาแก้ว อ่างทอง ลูกศิษย์หลวงพ่อเต๋,สีดำบนตะกรุดหอมเชียงไม่ทราอาจารย์เจ้าอาวาธให้มาตอนบวช,เล็กอีกดอกลูกปืนอาจารย์อ๊อด สายไหม ,เบี้ยแก้ ปลัดขิก ของหลวงพ่อทองหยิบ .อันกลมๆ ตับทองแดง(ตับกวาง)ได้มาจากระนอง...เชือกถักเองครับกว่าจะได้ตัดทิ้งไปหลายเส้นเหมือนกันครับ..ขอบคุณที่ถามไถ่ครับผม..

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2550, 05:50:25 »
ใหม่ล่าสุด อาจารย์อ๊อด วัดสายใหม.....