ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้ใครไปวัดบ้างครับ^^  (อ่าน 917 ครั้ง)

ออฟไลน์ sabyejai0

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พรุ้งนี้ใครไปวัดบ้างครับ^^
« เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 05:50:47 »
พรุ้งนี้ใครไปวัดบ้างครับ^^
พรุ้งนี้ จะไป ขอความเมตตา จากหลวงพี่แป๊วครับ
ใครไปเจอทักผมด้วยนะครับ ตัวสูงๆ ท้วมๆครับ

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
ตอบ: พรุ้งนี้ใครไปวัดบ้างครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 07:35:13 »
อยากไป
แต่ติดเรียนค่ะ

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ตอบ: พรุ้งนี้ใครไปวัดบ้างครับ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 03:27:35 »
ช่วงอาทิตย์นี้ เดี๋ยวจะไปครับ จะไปกราบหลวงพ่อเปิ่นครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2554, 08:33:11 »
อยากไปใจจะขาด แต่อยู่ใกล ทำไงดี
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน