ผู้เขียน หัวข้อ: <หนุมานขุนกระบี่พิมพ์ใหญ่ ที่ชายโครงโยมเพชร>  (อ่าน 10039 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

กราบสวัสดี ชาวสมาชิกเว็บวัดบางพระทุกท่านครับ วันนี้โยมเพชรขอเสนอรอยสักสายวัดบางพระ อีกหนึ่งยันต์ที่ เป็นที่นิยมของชายชาตรีทั่วไป
สืบเนื่องมาจาก 7.11.53 โยมเพชรได้ไปทำบุญที่วัด และได้ถือโอกาส สักน้ำมันด้วย หลวงพี่ท่านเมตตายันต์นี้ให้
เป็นรูป หนุมานขุนกระบี่ หลวงพี่บอกว่า พิมพ์นี้เป็นพิมพ์ใหญ่ ยังไม่เคยแทงให้ใคร โยมเพชรก็เลยได้รับเมตตา ที่ชายโครงด้านซ้าย
ใช้เวลาประมาณ 20 นาทีครับ สักเสร็จหลวงพี่ท่านเป่าครอบ ให้นึกถึงหลวงพ่อเปิ่น นึกถึง หนุมานขุนกระบี่ เชิญท่านมาอยู่กับเรา
ขึ้นแรงมากครับ แขน ขา ชาไปหมด นอนตะแคงแทง พอได้สติ ลุกไม่ขึ้นครับ ขา แขน ชาแบบหมดเรี่ยวแรง และ เหนื่อยพอควร
ก็ถือว่า ยันต์หนุมานขุนกระบี่ ของวัดบางพระนี้ ชายชาตรี ส่วนใหญ่นิยมสักกันทุกกุฏิ ด้วยหวังอานิสงส์
ทางแคล้วคลาด คงกระพัน เป็นหลัก ในโอกาสนี้ ได้ถ่ายรูปมาให้ ชาวเว็บวัดบางพระ ได้ศึกษาเพื่อเป็นวิทยาทานครับ
ปล.(เจ็บจี๊ดๆทุกจุดที่เข็มแทงลงไปที่ชายโครง สะดุ้งเข็มตลอดเลยครับ ตอบแบบไม่อาย) 

เกร็ดความรู้ส่งท้าย  ขุนกระบี่ ซึ่งหมายถึง หนุมานหัวหน้าลิง ซึ่งมีตรีหรือสามง่ามสั้นพกเป็นอาวุธประจำกาย และพลลิงตัวอื่น ๆ พกอาวุธสั้น
เช่น พระขรรค์ เป็นต้น    ที่มา  คลังปัญญาไทย

ขออณุญาติท่าน ~เสน่ห์ack01~ นำรูปรอยสักหมึกมาเพิ่มเติมเพื่อเป็นวิทยาทานครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สวยครับท่าน  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ยินดีกับโยมเพชรครับ เจ็บมั๊ยน่ะท่าน :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน โยมเพชร ที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ ได้ของดีมาอีกแล้วนะครับ ได้จากพระอาจารย์องค์ไหนครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ก็คนเขาหน้าตาดีอะ..หนา..สักอะไรก็ดูดีอะหนา..หลวงพี่ท่านก็เมตตาอะหนา.. :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ใหญ่จริงๆครับ สวยงามมากครับ อยากได้รับเมตตาบ้างจังครับ แต่สงสัยจะทนเจ็บไม่ไหว :075: :075:

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: <หนุมานขุนกระบี่พิมพ์ใหญ่ ที่ชายโค&#
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 09:44:29 »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมและห่วงใย ขอให้ มีความสุขความเจริญ กลับไปตอบแทน ทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมด้วยนะครับ สาธุ

ขอตอบตามนี้นะครับ

1.หลวงพี่ที่สักให้ มิยอมเปิดเผยครับ ผมรับปากไว้แล้ว ก็เลยมิอยากผิดคำสัตย์ ขออภัยด้วยนะครับ ที่ตอบมิได้

2.เจ็บ และ เจ็บมาก เป็นบริเวณ ชายโครงนอนตะแคงแทง แบบขยับไม่ได้ คนตึงหนัง2คน ตึงหนังผมจนกระดูกขึ้นรูปมาเป็นซี่ๆ
เข็ม เล็ก แหลม คม แทงลงไป ด้วยความถี่ ไม่มีพักเบรค แทงลงแบบครึ่งหนัง ครึ่งกระดูก เสียงดังฟังชัด สะดุ้งทุกครั้งที่โดนแทงครับ ความเจ็บปวดวิ่งเข้าใต้รักแร้ และ วิ่งเข้าแขนตลอดเลยครับ ยิ่งถึงช่วงส่วนหัวของหนุมานขุนกระบี่ ความเจ็บปวดวิ่งเข้าราวนมเลยครับ
ใจเสียตั้งแต่เห็นบล็อกแล้วครับ 20นาทีผ่านไป โล่งเลยครับ ของดีต้องอดทนครับ เกือบไม่ไหวเหมือนกันครับ เจ็บมากๆๆๆๆ

ปล.อธิบายแล้วไม่ค่อยเห็นภาพแนะนำให้ท่าน คนรักษ์พระ Ronaldo 2007 ~เสน่ห์ack01~ จิ๋ววัดตะกล่ำ NONGEAR44  ลองแทงที่ชายโครงสัก1ยันต์นะครับแล้วเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างนะครับ 
:002: :002: :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2553, 09:53:51 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
สวัสดีคับพี่ เพชร สบายไหมคับ ผม ผู้บ่าว เจ็บไหมคับพี่เพชร จีดเลย  :005: ลองขอให้หลวงน้าแป้วหนุมานเชิยธง สิครับ พี่เพชร :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ปล.อธิบายแล้วไม่ค่อยเห็นภาพแนะนำให้ท่าน คนรักษ์พระ Ronaldo 2007 ~เสน่ห์ack01~ จิ๋ววัดตะกล่ำ NONGEAR44  ลองแทงที่ชายโครงสัก1ยันต์นะครับแล้วเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างนะครับ 

อยากให้ลองแทงเหลี่ยมไหนดีครับพี่โยมเพชร :095:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
งดงามมากครับ พี่ๆแต่ละคน ว่าแต่...พี่เอ๊กซ์ครับ  ล่าสุดเห็นได้รับเมตตา ลิงสามหาง ตัวน้อยๆมา ยังมีที่ว่างอีกเหรอครับพี่ :095:
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

• สัตตมะ
  • **

ปล.อธิบายแล้วไม่ค่อยเห็นภาพแนะนำให้ท่าน คนรักษ์พระ Ronaldo 2007 ~เสน่ห์ack01~ จิ๋ววัดตะกล่ำ NONGEAR44  ลองแทงที่ชายโครงสัก1ยันต์นะครับแล้วเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างนะครับ  

อยากให้ลองแทงเหลี่ยมไหนดีครับพี่โยมเพชร :095:

โหๆๆๆๆๆ ท่าน ~เสน่ห์ack01~ มิต้องหาเหลี่ยมไหนแล้วครับ หาที่ว่างก่อนดีกว่า ว่าแต่ว่า ใต้รักแร้ และ ขา รวมไปทั้ง คอ ศีรษะ ยังพอได้อยู่นะครับ
ยอมรับจริงๆ ว่าแกงค์เสน่ห์ เต็มตัวทุกคน ความอดทนเป็นเลิศ ข้าน้อยขอคารวะ เป็นบุญตาจริงๆที่ได้รับชม ขอบคุณมากๆนะครับ ท่าน ~เสน่ห์ack01~ ที่ให้ชมเป็นวิทยาทาน อิจฉาจริงเชียว (ส่วนตัวชอบ ยัันต์กุมารทอง กับยันต์แม่เป๋อ โอกาสดีๆจะขอชมตัวต่อตัว)

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
สักน้ำมันหรือสักหมึกแดงแล้วครับนั่น  :002:

ฮ่าๆ ล้อเล่น ยินดีกับโยมเพชรด้วย ได้ของดีมาคุ้มตัวอีกอย่างนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ . . .  ที่งดงาม . . . ทั้ง 2 ท่านเลย . . . ครับ   30; และ  ยินดีด้วยกับท่านโยมเพชรนะ . . .ครับ

ป.ล

ท่าน ack01 พรีเซนต์เตอร์ ประจำบอรด์  ก็ดูน่ากลัวจัง . . .   05;   เขียวทั้งตัว เลย    03;

-------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------------

06;

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เขียวทั้งตัวเลย............ไม่เจอนาน ....X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 01:09:02 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
อิจฉาพี่ๆ แต่ละคนจัง สวยๆ กันทั้งนั้น เห็นแล้วอยากมีบ้างจัง ขอบคุณที่ให้ชมกันนะค่ะ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
 :005: :095: :045:
 ท่านโยมเพชรเต็มหลังหมดแล้ว ข้างหน้ายังว่างอยู่นะครับ คิคิ เอาเต็มตัวไปเลย  :003:
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ๆจ๊ะ เป็นบุญตาจริงๆ  :002:
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ babyball

• ทุติยะ
  • **
งดงามจริงๆครับโยมพี่เพชร
(จับมากับมือ)

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
งดงามมากค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีด้วยนะคะ คุณโยมเพชร
สักน้ำมัน แต่คมชัดมากเลย งดงามคะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ  :054:

ขอบคุณภาพลายสักบนเรือนร่างของ ท่านพี่เอ็กซ์ ด้วยคะ
เหมือนหนังสือลวดลายยันต์ เคลื่อนที่เลยนะคะคุณพี่
:016: :097:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 07:48:35 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอแสดงความยินดีกับท่านโยมเพชรที่ได้ของดีติดตัวครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีด้วยครับคุณโยมเพชรที่ได้ของดี ลายสักคมชัดมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมและห่วงใย ขอให้ มีความสุขความเจริญ กลับไปตอบแทน ทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมด้วยนะครับ สาธุ

ขอตอบตามนี้นะครับ

1.หลวงพี่ที่สักให้ มิยอมเปิดเผยครับ ผมรับปากไว้แล้ว ก็เลยมิอยากผิดคำสัตย์ ขออภัยด้วยนะครับ ที่ตอบมิได้

2.เจ็บ และ เจ็บมาก เป็นบริเวณ ชายโครงนอนตะแคงแทง แบบขยับไม่ได้ คนตึงหนัง2คน ตึงหนังผมจนกระดูกขึ้นรูปมาเป็นซี่ๆ
เข็ม เล็ก แหลม คม แทงลงไป ด้วยความถี่ ไม่มีพักเบรค แทงลงแบบครึ่งหนัง ครึ่งกระดูก เสียงดังฟังชัด สะดุ้งทุกครั้งที่โดนแทงครับ ความเจ็บปวดวิ่งเข้าใต้รักแร้ และ วิ่งเข้าแขนตลอดเลยครับ ยิ่งถึงช่วงส่วนหัวของหนุมานขุนกระบี่ ความเจ็บปวดวิ่งเข้าราวนมเลยครับ
ใจเสียตั้งแต่เห็นบล็อกแล้วครับ 20นาทีผ่านไป โล่งเลยครับ ของดีต้องอดทนครับ เกือบไม่ไหวเหมือนกันครับ เจ็บมากๆๆๆๆ

ขอเก็บเอาไว้ก่อนแล้วกันครับ เห็นของน้องเอ็กซ์แล้วก็จี๊ดแล้วครับ สวยงามมากครับน้องเอ็กซ์ มองแล้วนึกว่าใส่เสื้อสีน้ำเงินเลย :095: :095:

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
อยากมีที่ว่างไว้แทงเพิ่มอีกมั้ยคะ พี่ เอ็กซ์
แนะนำให้กินเยอะๆ หน้าท้องจะำได้ขยาย   (ทีนี้พื้นที่จะเพิ่ม :095:)

นี่พี่เอก็ว่าจะสักเพิ่ม  เพราะท้องเริ่มขยายอีกแล้วค่ะ :007:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

แขม่วสุดชีวิตครับภาพนี้........ดีนะช่างกล้องถ่ายไวไม่งั้นหมดลมหายใจแน่ :095: :095: :095:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับท่าน

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
 ท่านโยมเพชร และ ท่าน ~เสน่ห์ack01~ จะไปวัดเมื่อไหร่ครับ ผมจะขอชมหลังท่านทั้ง 2 หน่อยนะครับ จะได้เป็นบุญตาของผมครับ  :053: :054:

• สัตตมะ
  • **
ท่านโยมเพชร และ ท่าน ~เสน่ห์ack01~ จะไปวัดเมื่อไหร่ครับ ผมจะขอชมหลังท่านทั้ง 2 หน่อยนะครับ จะได้เป็นบุญตาของผมครับ  :053: :054:

ขอตอบตามนี้นะครับ ส่วนตัวผมเอง ไม่แน่นอนเรื่องการไปวัด เพราะเวลาว่างไม่สม่ำเสมอ ส่วนใหญ่ บ่ายพุธ หรือ บ่ายศุกร์
ส่วนท่าน ~เสน่ห์ack01~ ส่วนใหญ่ผมเห็นไปวัด ช่วงที่วัดมีงาน หรือ เสาร์ อาทิตย์ หากไม่ติดงานที่ทำ
ผม2คนมิได้หวงที่จะให้ชมหรอกครับ แต่ตอบไม่ได้จริงๆว่าจะไปวัดเมื่อไร เจอผมทั้ง2ตอนไหน ก็มาขอชมได้ครับ ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีกับโยมเพชรด้วยน่ะครับ ได้ของดีอีกแล้วครับ
ปล.เอ๊กซ์ครับ ดูซูบผอมไปน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอโชว์ด้วยคนครับคุณโยมเพชร   รุ่น 1ครับ  ซ้าย-ขวาเลย

• สัตตมะ
  • **
ขอโชว์ด้วยคนครับคุณโยมเพชร   รุ่น 1ครับ  ซ้าย-ขวาเลย

ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ มากครับ ที่นำรูปสักหมึก มาให้ ชาวเว็บวัดบางพระได้ศึกษา สวยงาม เข้มขลัง สมกับลายยันต์สายวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
อยากได้จังคับ  :005:

ออฟไลน์ heawoy04

• ตติยะ
สวยงามทั้งนั้นเลยครับ                  อยากได้มั้งจังครับ :073:

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
ได้ของดีใยต้องกว่าเจ็บ

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
สวยงามและเข้มขลังมากครับพี่โยมเพชร
รวมถึงพี่ เสน่ห์ack01 และพี่ เสน่ห์เอ  ด้วยครับ

บารมีหลวงปู่คุ้มครองศิษย์วัดบางพระทุกท่านนะครับ...

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ ลูกผู้ชายตัวจริง เจ็บก็ทน.......... :053:

ออฟไลน์ prapiroon

• ตติยะ
  • จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิดจะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    • MSN Messenger - pra_piroon@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีโยมเพชร ได้แต่ของดี ๆ ทั้งนั้นเลย อิจฉาแล้วซิ ช่วงนี้พี่จ่าไม่ค่อยมีเวลาไปเติมเพิ่มเลยงานเพียบ 555
ปล.ว่างๆค่อยเจอกันนะครับ รักษาของไว้ดี ๆ นะครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
เวลาเข็มแทงลงไปสัมผัสกับกระดูกชายโครง เจ็บปวดรวดร้าวไปทั้งตัวจริงๆครับ
ยินดีกับโยมเพชรด้วยครับ มีอแต่ยันต์ดีๆทั้งตัวเลย

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
งดงามมากครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณท่านโยมเพชร คุณเอ๊กซ์ และท่านเสน่ห์เอ มากครับที่นำภาพมาให้ชมกัน
เพื่อเป็นวิทยาทาน ผมชอบยันต์กุมารทองมากเลยครับพระอาจารย์ท่านไหนสักให้หรือครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
พี่เพชรครับ

ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ท่านใดครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่มีคำอธิบายครับ :015: :016: :053: :053: :017: :017: :054: :054:

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
คุณพี่เสน่ห์เอ จัดเต็มเลยนะครับ

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
เอ๋ !!! ช่วงนี้โยมเพชร หายเงียบไปไหน หรอครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยสดทุกท่านเลยครับ ท่าน  :002: