ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ยันต์ในรูปนี้มีชื่อว่าอะไรครับ  (อ่าน 2248 ครั้ง)

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *

ยันต์ในรูปนี้มีชื่อว่าอะไรครับ
ขอบคุณครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยันต์ที่เป็นตารางนั้นเป็น
หัวใจพระสีวลี
นะชาลีติ
ชาลีตินะ
ลีตินะชา
ตินะชาลี

ด้านบนอ่านว่า
ภา มา นา อุ

ด้านล่างอ่านว่า
จะ พะ กะ สะ

ด้านขวาอ่านว่า
กะ สะ นะ ธุ

ด้านซ้ายอ่านว่า
กะ หา เน หา

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยท่านผู้รู้ทุกๆท่านด้วยครับ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 01:06:16 โดย Jakkrit »
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

ยันต์ในรูปนี้มีชื่อว่าอะไรครับ
ขอบคุณครับ

ขออณุญาติท่าน npn นะครับ
มีข้อแนะนำมาบอกครับ รูปที่มี ชื่อ หรือ ฉายา สัญลักษณ์ ของ บุคคลใดบุคคลหนึ่งซึ่งเป็นเจ้าของรูปนั้นๆ ต้องให้เครดิต เจ้าของรูป หรือ ขออณุญาติ
ก่อนจะมา ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆนะครับ ผมซึ่งรู้เท่าไม่ถึงการณ์ เคยประสบปัญหามาแล้ว เลย แนะนำ และ ตักเตือน ไม่อยากให้โดนแบบเดียวกัน

หวังว่าท่านคงไม่ถือโทษโกรธโยมเพชรนะครับ ผมบอกด้วยความหวังดี สาธุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
มันต้องอย่างนี้สิครับโยมเพชร
มีอะไรก็ต้องรู้จักตักเตือนกัน
นี่สิน้ำ้ใจศิษย์วัดบางพระ ตัวผมเองก็พึ่งจะรู้เรื่อง
ขอบคุณมากครับที่ช่วยชี้แนะ  
 :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 04:39:11 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *

ขอบคุณครับ

มีข้อแนะนำมาบอกครับ รูปที่มี ชื่อ หรือ ฉายา สัญลักษณ์ ของ บุคคลใดบุคคลหนึ่งซึ่งเป็นเจ้าของรูปนั้นๆ ต้องให้เครดิต เจ้าของรูป หรือ ขออณุญาติ
ก่อนจะมา ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆนะครับ ผมซึ่งรู้เท่าไม่ถึงการณ์ เคยประสบปัญหามาแล้ว เลย แนะนำ และ ตักเตือน ไม่อยากให้โดนแบบเดียวกัน

หวังว่าท่านคงไม่ถือโทษโกรธโยมเพชรนะครับ ผมบอกด้วยความหวังดี สาธุ

ขออณุญาตท่าน โยมเพชร บ้างนะครับ(ไม่ได้มีเจตนาแก้ตัวใดๆ ผมยอมรับผิด)
แต่ขอแจ้งวัตถุประสงค์ที่ผม ไม่ได้ระบุเจ้าของรูปที่แท้เป็นเพราะในรูปเองได้มีการ เจ้าของรูปแสดงความเป็นเจ้าของในรูปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมไม่สามารถแสดงความเป็นเจ้าของรูปได้ จึงไม่ได้แสดง Credit ว่าใครเป็นเจ้าของไว้ แต่ถ้าผมเอารูปหรือข้อมูลมาจากที่ใดที่หนึ่ง โดยที่ไม่ได้มีการแสดงความเป็นเจ้าของไว้ผมก็จะใส่ Credit ไว้

แต่เมื่อมีความผิดจะไม่มีการแก้ไขก็เห็นไม่ได้ งั้นผมขอทำตามข้อแนะนำครับ

รูปที่ผมนำมาตั้งเป็นรูปของ ~เสน่ห์ack01~ ในกระทู้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=20226 ครับ

และขออภัย ~เสน่ห์ack01~ มา ณที่นี้ด้วยที่นำรูปมาตั้งกระทู้โดยไม่ได้ขออนุญาต

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

ขอบคุณครับ

ขออณุญาตท่าน โยมเพชร บ้างนะครับ(ไม่ได้มีเจตนาแก้ตัวใดๆ ผมยอมรับผิด)
แต่ขอแจ้งวัตถุประสงค์ที่ผม ไม่ได้ระบุเจ้าของรูปที่แท้เป็นเพราะในรูปเองได้มีการ เจ้าของรูปแสดงความเป็นเจ้าของในรูปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมไม่สามารถแสดงความเป็นเจ้าของรูปได้ จึงไม่ได้แสดง Credit ว่าใครเป็นเจ้าของไว้ แต่ถ้าผมเอารูปหรือข้อมูลมาจากที่ใดที่หนึ่ง โดยที่ไม่ได้มีการแสดงความเป็นเจ้าของไว้ผมก็จะใส่ Credit ไว้

แต่เมื่อมีความผิดจะไม่มีการแก้ไขก็เห็นไม่ได้ งั้นผมขอทำตามข้อแนะนำครับ

รูปที่ผมนำมาตั้งเป็นรูปของ ~เสน่ห์ack01~ ในกระทู้ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=20226 ครับ

และขออภัย ~เสน่ห์ack01~ มา ณที่นี้ด้วยที่นำรูปมาตั้งกระทู้โดยไม่ได้ขออนุญาต

ผม โยมเพชร ขอชมเชยในความเป็นลูกผู้ชาย และ ความมีมารยาทในสังคม ของท่าน npn ผิดแล้วรู้จักรับผิด แถม ปรับปรุงแก้ไข
ผมเองเคยมีประสบการณ์มาแล้วจึงไม่อยากให้เกิดขึ้นกับ ท่านอื่นอีก ก็เลยแนะนำ ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝง ทุกวันนี้ หากต้องการรูปภาพของท่านใดมา
อ้างอิงในกระทู้ของโยมเพชรเอง โยมเพชรจะ ขออณุญาติ เจ้าของภาพ ไว้ ณ ที่กระทู้ที่เราตั้ง เจ้าของภาพมาเห็นจะได้ ไม่ตำหนิเราได้ 
เหมือนที่ท่าน จิ๋ววัดตะกล่ำ บอกครับ ศิษย์วัดบางพระมีน้ำใจทุกคน
  :002: :002: :002: สาธุ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยอดเยี่ยมครับ  :015:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แจ้งทราบ เรื่องการลงชื่อแทนตนในรูปภาพครับ :002:

เนื่องด้วยกระผมเอง เคยถูกนำภาพส่วนตัวที่ได้ถ่ายไว้เช่น

ภาพวัตถุมงคล ภาพงานมงคลต่างๆ รวมทั้งภาพพระเกจิอาจารย์ที่ได้ไปกราบท่าน ไปประกอบการค้า :073:

เกิดความช้ำอกช้ำใจ ที่ไม่สามารถจะบอกได้ ว่าภาพนี้เป็นภาพของเรา :070:

ตั้งแต่นั้นมา จึงได้ลงชื่อแทนตนในภาพไว้ อย่างน้อยถ้าใครจะเอาไป ก็ให้เครดิทกันหน่อยก็ดี :016:

ใครเอาไปประกอบการขายก็จะได้ตามด่าถูกตัว :095:

ปัญหาที่แก้ยากอย่างนึงก็คือบทความหรือ ข้อความบางอย่างที่ได้เขียนเอาไว้ ก็ดันถูกนำไปประกอบการขายอีกต่างหาก :010:

(อย่างเช่นบทความของท่านGearmour เรื่องประวัติหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร และเรื่องแม่นางพิมโดนขโมยเป็นอันดับหนึ่งครับ)

....อันนี้ก็คงจะได้แต่ทำใจครับ.... :045:

...ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่เข้าใจ มิได้มีเจตนาจะหวงก้างแต่อย่างใด... :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ย. 2553, 08:15:09 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นี่แหละน้ำใจของศิษย์วัดบางพระ เอาไป10กระโหลก เลยครับ :016: :016:

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นี่ล๊ะน้ำใจศิษย์วัดบางพระ.ทำไม่ถูกต้องก็มีการทักท้วง.ผิดก็ยอมรับผิด
อบอุ่นดีครับ.อ่านแล้วไม่เครียด :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ดูเหมือนว่า    ท่านโจรสลัด ก็เคยเจอ  นะคะ :045:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชื่อยันต์ไม่ทราบแต่สวยดีครับ