ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงานกฐิน สำนักสงฆ์หนองหวาย จ.กาญจนบุรี  (อ่าน 3661 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ได้มีโอกาศไปร่วมงานทอดกฐิน ณสำนักสงฆ์หนองหวาย จ.กาญจนบุรี ก็เลยเก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมกัน สำนักสงฆ์หนองหวายเป็นสำนักสงฆ์ เล็กโดยมีพระอาจารย์ธนพงศ์ (ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น)เป็นเจ้าอาวาส ซึ่งท่านมีเจตนาที่จะส่ร้างสำนักสงฆ์แห่งนี้ให้เจริญสืบไปคู่พระพุทธศาสนา เพื่อเป็นศาสนสถานให้ประชาชนในหมู่บ้านได้ใช้ในการจัดพิธีการเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาและเพื่อเป็นการเผยแพร่บุญบารมี ของหลวงพ่อเปิ่นให้เป็นที่รู้จักโดยทั่วไป
ภาพบรรยากาศภายในสำนักสงฆ์

ภาพหลวงพ่อเปิ่นวาดโดยพระอาจารย์ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปีสีก็ยังสวยสดเหมือนเดิม

ชาวบ้านนำอาหารมาช่วยกันเลี้ยงคนที่มาร่วมงานมีทั้งกล้วยทอดส้มตำ และก๋วยเตี๋ยว

พระอาจารย์ปลุกเสกวัตถุมงคลอีกรอบเพื่อแจกให้กับกรรมการ

กระเป๋าสตางค์หนังเสือพระอาจารย์เย็บเอง ไว้ให้ลูกศิษย์ได้บูชา

พระอาจารย์เมตตาจารแบงก์เพื่อเป็นขวัญถุงให้กับลูกศิษย์

บรรยากาศในพิธี

เสร็จพิธีชาวบ้านที่มาร่วมงานหาข้าวปลาอาหารกินตามอัธยาศัย

เสือเนื้อแร่เขาอึมครึม พระอาจารย์แจกให้กับชาวบ้านที่นำข้าวหม้อแกงหม้อมาช่วยงาน

ที่สำนักสงฆ์ยังพอมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นไว้ให้บูชาในรูปเป็นพระยอดธงรุ่นแรก
ยอดกฐินปีนี้ 358,154 บาท ขอร่วมอนุโนทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญในงานทอดกฐินปีปี้
ช่วงนี้ช่วงเทศกาลทอดกฐิน หลายคนคงไปร่วมงานทอดกฐินมาหลายที่ ยังไงก็ขอให้เดินทางด้วยความปลอดภัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ย. 2553, 04:55:25 โดย nobeeta »
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปันกันครับและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอบคุณครับที่นำมาภาพบรรยากาศดีๆมาให้ได้ชมครับ อนุโนมทนาบุญกับผู้ร่วมทำญในครั้งนี้ด้วยครับ... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขออนุโมทนาบุญ..กับทุกท่านด้วยนะครับ.. :054: :114:
...ขอบคุณท่านโนบิมากนะครับสำหรับภาพและบรรยากาศ :026: :015:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศครับท่าน อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ สำหรับภาพบรรยากาศงานกฐิน และขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับภาพพรรยากาศงานนะครับ  :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขออนุโมทนาบุญ กับ ทุกท่าน ด้วยคะ
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศ งานกฐิน คะ 
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
อนุโมทนาบุญด้วยครับ ยอดกฐินเลขสวยดีครับ :025:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ