๒๖ ก.ค. ๕๗, ๐๖:๐๐:๑๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <ลายสักยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ ฝีเข็มพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น ปี พ.ศ.๒๕๒๔>  (อ่าน ๙๙๑๑ ครั้ง)
โยมเพชร
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๕๒

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๑ นาที

^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๙๙๘
  รับขอบคุณ: ๓๑๘๗

^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

จังหวัด: เพชรบุรี
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๔๐:๑๕ »

สวัสดีครับ สมาชิก เว็บวัดบางพระทุกท่าน
สืบเนื่องมาจาก ท่าน เสน่ห์ต้นน้ำ ขอความคิดเห็น
การจัดทำหนังสือ ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น
โยมเพชรได้รับปากว่าจะถ่ายรูป ลายสักที่เป็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่น สายจังหวัดเพชรบุรีมาให้
วันนี้พอดีเจอ น้าเขียดเจ้าของลายสักพอดี เลยขอถ่ายมาชิมลางสัก3รูป
เพื่อ ให้ได้ สมาชิกหลายๆท่านชม ศึกษา และ เป็นบุญตากับฝีเข็มของหลวงพ่อเปิ่น เป็นยันต์9ยอด และ ยันต์แปดทิศ
น้าเขียดบอกว่า ตอนสมัยท่านบวช ปี พ.ศ.2524 ได้เช่ารถเพื่อนไปสักถึง2ครั้งด้วยกัน
ไปกับเพื่อนที่ อ.หัวหินจ.ประจวบฯ
ซึ่งมีความสนิทสนมกับหลวงพ่อเปิ่น และยังหิ้วปลาหมึกไปถวายหลวงพ่อเปิ่นอีกด้วย เพื่อนน้าเขียดเล่าว่า
ท่านชอบฉันปลาหมึกมากๆ ไปทีไรก็จะหิ้วปลาหมึกไปฝากท่านเสมอๆ หวังว่ารูปที่ถ่ายมาให้ชมนี้คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างไม่มากก็น้อยครับ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญรับชม ณ บัดนี้ครับ

ปล.สิงห์2ข้าง เป็นลายสักฝีเข็มของ หลวงพ่อแล วัดพระทรงครับ และขอขอบคุณ น้าเขียดไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
๕๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, gottkung, PeAwPeed, vithya, WARLORD88, รันตี, tong_lomsak, Chotipat, sparrow, touch_navara, watsin, จิ๋ววัดตะกล่ำ, คนรักษ์พระ, ๗๗๗, nobeeta, ทราย บางเลน, SIC, bamisak, Jamesrongchai, นายธรรมะ, nayfertity, yout, Naraphat, tuxky, Ronaldo 2007, berm, DEMONS145, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, หลังฝน.., Kingkhet, viriya, PYT, nsp8428, champocz, aekkamol, wolfpack, Vet_Max, เขี้ยวเสือ, Lizm Club, berth1999, moopuk, seaghost, สุวรรณปักษี, butterfly, acoustic.song, mawin_14, @@ PRANG @@, @ZeRo@, to, Tiger Number NINE, kaitak, saken6009, karnpong, หนอน-*ณ.ลำปาง, lllNONlll

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๔๘:๑๒ โดย โยมเพชร » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๔๓
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๑๘

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๑.๓%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๔๕:๐๓ »

ขอบคุณท่านโยมเพชรมากครับ เป็นบุญตาจริงๆครับ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, PeAwPeed, vithya, รันตี, tong_lomsak, touch_navara, yout, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, viriya, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
gottkung
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๑๙๔

๓๓ วัน, ๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๔๕
  รับขอบคุณ: ๑๗๐๐๓

"จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕๒
ประสบการณ์: ๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๔๗:๔๔ »

ขอบคุณท่านโยมเพชรมากครับ ที่ถ่ายรูปรอยสักยุคเก่าๆ
ลายมือหลวงปู่เปิ่น และหลวงปู่แลท่าน มาให้ได้รับชมกัน
๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, PeAwPeed, vithya, รันตี, tong_lomsak, touch_navara, yout, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, viriya, nsp8428, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ
PeAwPeed
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๑๕๓๕

๒๗ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๐ นาที

I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๓๗๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๗๗๑

Stay happy all...=^.*=

ระดับความสามารถ: ๓๒
ประสบการณ์: ๒๔%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๕๕:๐๘ »

ขอบคุณคุณโยมเพชรค่ะ
ภาพลายยันต์ลายมือหลวงปู่เปิ่น หาชมได้ยากจริง ๆ ค่ะ

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, vithya, โยมเพชร, tong_lomsak, touch_navara, yout, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, viriya, nsp8428, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple
รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๒๖
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๒

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๕๗:๔๐ »

ต้องขอบคุณน้าเขียดด้วยครับ เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยอย่างที่โยมเพชรเล่าให้ฟังนี่แหละที่พวกเราพอจะรวบรวมไว้ให้คนรุ่นหลังได้ ไม่งั้นก็สาบสูญไปหมด  

หลวงพ่อท่านวางยอดยันต์เก้ายอดสูงถึงระดับหูเลยนะครับ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: vithya, โยมเพชร, PeAwPeed, tong_lomsak, touch_navara, yout, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, viriya, nsp8428, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๐:๐๐:๐๓ โดย Ranti » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
vithya
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๘๐๐

๕ วัน, ๖ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๐
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๒๙%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๐:๐๖:๑๖ »

ดีจังครับที่ได้ดูลายยันต์ฝีเข็มของหลวงพ่อเปิ่น ซึ่งหาดูได้ไม่ง่ายนัก ขอบคุณท่านโยมเพชรจากใจครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, tong_lomsak, รันตี, touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, nsp8428, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

BRAVO 02
tong_lomsak
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๐๐

๒๘ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๐๗
  รับขอบคุณ: ๒๑๑๓

อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๑๓
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๐:๑๒:๑๒ »

ขอคุณท่านโยมเพชรครับที่ทำให้มีโอกาสได้เห็นยันต์ลายมือหลวงปู่เปิ่น
ขออนุญาตทำสำเนาไว้เพื่อศึกษานะครับ
๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: PeAwPeed, โยมเพชร, รันตี, touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, nsp8428, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา
touch_navara
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๕๒

๓๗ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๑๗ นาที

"นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๘๙๓

"ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๑๕%

touch_navara_175@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๐๔:๕๕ »

ขออนุญาตครับ
สวยและดูเข้มขลังจริงๆ ครับ และหาดูยากมากเลยนะครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tong_lomsak, รันตี, โยมเพชร, yout, berm, Kingkhet, viriya, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

ศิษย์วัดบางพระครับ

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"
watsin
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๒๖๕

๕ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๕ นาที

-

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๒๕
  รับขอบคุณ: ๓๒๗

-

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๔.๕%

oaa4172@hotmail.com - -
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๔๕:๔๓ »

เข้มขลังแบบเก่าสุดยอดครับขอบคุณโยมเพชรที่เอายันต์ลายมือพ่อเปิ่นมาให้ชม
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, รันตี, touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE, saken6009

จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๕๖๗๐

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๓๖%
พลังชีวิต: ๔.๕%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๔๗:๒๕ »

ต้องขอขอบคุณโยมเพชรมากๆครับ
เป็นภาพที่หาดูได้ยากนึกว่าชาตินี้จะไม่ได้เห็นรอยสักของหลวงปู่ซ๊ะแล้วเข้มขลังค์มากๆครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, รันตี, touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๕๓:๑๗ โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
commandov2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๖๙

๑ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๒
  รับขอบคุณ: ๒๒๓

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๗๕%
พลังชีวิต: ๔.๗%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๒ พ.ย. ๕๓, ๐๐:๕๓:๓๙ »

เพิ่งเคยเห็นลายมือของหลวงพ่อเปิ่น สวยและขลังมากๆครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE

สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น
The_Club
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๗๑

๑ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๔๗
  รับขอบคุณ: ๔๕๑

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๙๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๒ พ.ย. ๕๓, ๐๙:๐๘:๔๖ »

ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับนับว่าเป็นบุญตาจริงๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, yout, berm, Kingkhet, viriya, โยมเพชร, สุวรรณปักษี, Tiger Number NINE

Ronaldo 2007
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๓๙

๓๘ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๖ นาที

.....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๔๑๑
  รับขอบคุณ: ๗๓๗๖

...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๒%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๒ พ.ย. ๕๓, ๑๐:๔๒:๕๐ »

...ขอบคุณท่านโยมเพชร..มากเลยครับ..ลายยันต์หลวงพ่อ..เข้มขลังมาก..
...ขอขอบคุณน้าเขียด..ด้วยนะครับ..น้าเขียดโชคดีจริงๆ..ได้สักกับหลวงพ่อเปิ่นด้วย..หลวงพ่อแลด้วย..
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, berm, Kingkhet, viriya, โยมเพชร

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๒๖๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๖๖

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๗.๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๒ พ.ย. ๕๓, ๑๑:๔๖:๑๒ »

ขอบคุณท่านโยมเพชรครับ เดี๋ยวติดต่อหลังไมค์ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, Kingkhet, berm, viriya, โยมเพชร, สุวรรณปักษี

viriya
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๙๖

๓ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗๓๔
  รับขอบคุณ: ๑๐๕๐

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๖๙%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๑๒ พ.ย. ๕๓, ๑๙:๓๔:๒๓ »

ดีครับได้ชมของหาดูยาก  ท่านโยมเพชรน่าจะจัดทำรวบรวมลายสักที่เป็นลายมือหลวงพ่อเปิ่นให้สมาชิกได้ชมกันนะครับ  ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, โยมเพชร, สุวรรณปักษี

BRAVO 03
speedart
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๖๗๗

๑๔ ชั่วโมง ๕๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๐
  รับขอบคุณ: ๒๑๔

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๔๗%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๑๓ พ.ย. ๕๓, ๐๒:๓๐:๓๗ »

ขอบคุณครับ เป็นบุญตาที่ได้เห็นครับผม :
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, โยมเพชร, สุวรรณปักษี

puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๘

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #16 เมื่อ: ๑๓ พ.ย. ๕๓, ๐๖:๔๔:๓๓ »

เป็นบุญตามากครับ 15;

รัช สุทธิสาร
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๐๓๙

๓ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๗๓๕

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๑๒%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๑๔ พ.ย. ๕๓, ๑๘:๔๘:๑๓ »

สวยมากครับ เป็นบุญตาจริงๆได้เห็น
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, สุวรรณปักษี

plant_33
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๖๖

๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๙๗

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙๑%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๑๔ พ.ย. ๕๓, ๒๒:๒๔:๔๘ »

ขอบคุณมากเลยคับท่านโยมเพชร เป็นภาพที่หาดูได้ยากมากๆคับ
....สวยงามสุดๆ ดูเข้มขลังมากๆคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, สุวรรณปักษี

Lizm Club
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๔๔๖

๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๒๐ นาที

“The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๗๖
  รับขอบคุณ: ๑๙๐๙

ประสบการณ์: ๒๓%

« ตอบ #19 เมื่อ: ๑๕ พ.ย. ๕๓, ๑๐:๕๖:๓๓ »

thank you for photo..........
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, สุวรรณปักษี

"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......
seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๖

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #20 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๓, ๑๓:๒๒:๐๐ »

ขอบคุณท่านโยมเพชร ที่นำภาพหาชมยากมาให้พี่น้องได้ชมครับ   
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, โยมเพชร

Seaghost
สุวรรณปักษี
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๗๔๓๒

๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๘๓๔
  รับขอบคุณ: ๕๐๗๖

ระดับความสามารถ: ๑๘
ประสบการณ์: ๘๒%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #21 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๓, ๑๖:๓๙:๕๖ »

ขอบคุณครับ

ท่านโยมเพชร + และนายแบบท่านน้าเขียด

------------ ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------

04;

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร

mawin_14
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๙๙๔

๑๐ วัน, ๙ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๗๘๔
  รับขอบคุณ: ๔๔๘๓

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๘.๓%

« ตอบ #22 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๓, ๑๘:๔๐:๐๑ »

เป็นบุญตาจริงๆครับ ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร

@@ PRANG @@
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๐๑

๔ ชั่วโมง ๑ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔
  รับขอบคุณ: ๓๙

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #23 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๓, ๒๐:๐๐:๑๘ »

เห็นภาพแล้วขนลุกเลยค่ะ มีพลังจริงๆ  

@ZeRo@
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๗๕

๑ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๓๗
  รับขอบคุณ: ๑๔๒๔

CPW 17

จังหวัด: นนทบุรี

« ตอบ #24 เมื่อ: ๑๖ พ.ย. ๕๓, ๒๑:๓๖:๒๙ »

กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ
ขอบคุณท่านโยมเพชรครับ  เป็นบุญตามากครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์