ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดงานครบรอบวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น) วันเสาร์ ที่ ๓๐ มิ.ย.๒๕๕๐  (อ่าน 6239 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
งานครบรอบวันมรณภาพ พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น)

วันเสาร์ ที่ ๓๐ มิ.ย.๒๕๕๐

เวลา ๑๐.๐๐ น . พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ ๑๐ รูป สวดพระพุทธมนต์

เวลา ๑๑.๐๐ น. พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป ฉันภัตตาหารเพล

เลา ๑๒.๐๐ น. พระสงฆ์ทั้งนั้น สวดมาติกาปังสุกูล

เสร็จพิธีทำบุญครบรอบวันมรณภาพ

ขอเชิญพุทธศาสนิกชน และศิษยานุศิษย์หลวงพ่อเปิ่นทุกท่าน ร่วมงานบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2550, 09:51:30 โดย เว็บ... »

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

ออฟไลน์ 8

• นับถือเพราะมีราคา
  • ประธาน
  • ฤา คุณค่านั้นมาจากใจ
ครบอีกปีแล้ว
หลวงพ่อยังอยู่คงมีความสุขมาก
ที่ลูกศิษย์รักใคร่กลมเกลียวกันดี
ช่วยกันทำความดี วัดวาอารามเจริญรุ่งเรือง
ระลึกถึงหลวงพ่อเสมอ
สิ่งที่หลวงพ่อพร่ำสอน ตักเตือน ยังจำได้เสมอ
ไม่เคยลืมเลือน ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
ทำเท่าที่ ร่างกายจะทนทานได้
ส่วนจิตใจไม่มีอะไรทำให้มันเป็นอย่างอื่นได้ นอกจาก? ?หลวงพ่อเปิ่น
น้อมกราบคารวะหลวงพ่อตลอดกาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2550, 02:22:26 โดย ญ »
someone like this..........

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ พี่ๆน้องใครมีความประสงค์จะมาร่วมงานครบรอบวันมรณภาพ หลวงปู่ ขอเชิญนะครับ ผม พุทธา จาก บุรีรัมย์ ไปแน่ครับ เดี๋ยวเจอกันครับ หลวงปู่ถึงแม้จะละสังขารไปนานแล้วก็ตาม แต่ไม่ได้ละไปจากดวงใจศิษย์ทุกๆคน.... สาธุ เด้อ :054: :054: :054:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนา สาธุครับ :-* :-* ........... :-*
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
สาธุครับ ต้องไปให้ได้แน่ๆครับ กราบบารมีหลวงพ่อเปิ่นที่เคารพรักยิ่ง
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
ขออนุญาตินำไปบอกต่อนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เดี๋ยวจะบอกกันต่อให้ครับ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
แนะนำที่สักให้หน่อยคับ เชียงใหม่ ขอบคุณคับ
นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ
สุวิอะนะสะมะ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ
สุวะอังอาภะ นิมุปัสสะ

ออฟไลน์ เด็กเชียงใหม่

• ตติยะ
  • จอมขมังเวทย์แห่งนครพิงค์
    • MSN Messenger - minnakrub@hotmail.com
อยู่เชียงใหม่ แนะนำสถานที่สักให้หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
อนุโมทนา  สาธุ  ขอให้หลวงพ่ออยู่ในใจลูกศิษย์ทุกๆคนเลย

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
หลวงปู่ยังอยู่ไนใจเสมอ มิมีวันคราย
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล

ออฟไลน์ เดชะ

• จตุตถะ
  • อันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่มีความเชื่อและศัธทราในตัวของหลวงพ่อผมจะขอทำตัวเป็นคนดีอยู่ในศีลในธรรมตามคำสอนของหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ DekSamui

• ทุติยะ
  • **
ร่วมอนุโมทนา...สาธุ...ครับ...อยากไปครับถ้าไปได้ไปแน่นอน...ไปไม่ได้จะส่งตัวแทนไปกราบ หลวงน้าต้อย...หลวงน้าญา...และหลวงน้าติ่งด้วยครับ
กลับจากเขาอ้อแล้ว...เหนื่อยมากครับ... :D :D :D

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
ขออนุโมธนา ครับ ขอคุณญานบารมีคุณความดีความมีเมตตาของหลวงปู่จงปกปักรักษาตัวลูกให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยเถิดสาธุ

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ขอร่วมอนุโมทนา ด้วยคนค่ะ 

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]