ผู้เขียน หัวข้อ: ** วัดสวนแก้ว นำคติธรรมมากฝากครับ **  (อ่าน 1260 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

** อนุญาติให้เผยแพร่ครับ **

ใครอยากชมเพิ่มเติมเชิญที่วัดสวนแก้วเลยครับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ** วัดสวนแก้ว นำคติธรรมมากฝากครับ **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 10:19:58 »
ขอบคุณสำหรับภาพ และปรัชญาธรรมดีๆครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ตอบ: ** วัดสวนแก้ว นำคติธรรมมากฝากครับ **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ย. 2553, 11:34:36 »
ขอบคุณครับผม... :001:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด