ผู้เขียน หัวข้อ: ไปที่ไหนก็เจอหลวงพ่อ  (อ่าน 1768 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ไปที่ไหนก็เจอหลวงพ่อ
« เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 11:53:11 »
คือผมขึ้นไปถ่ายงานที่เชียงใหม่ครับขากลับแวะซื้อของฝากที่ ร้าน วนัสนันท์ ผมก็เข้าไปในร้านซื้อของจนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
ก็เดินเล่นในร้านพอดีไปมองเห็นรูปหลวงพ่อกับผ้ายันต์ เลยเก็บภาพมาให้ชมครับ
(สมัยหลวงพ่ออยู่ไปเชียงใหม่ แม่ฮองสอน ขากลับจะแวะซื้อของฝากที่ร้านนี้ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2553, 11:55:07 โดย ข้าวหลามตัด »

• ผู้ดูแล
ตอบ: ไปที่ไหนก็เจอหลวงพ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 12:37:09 »
ถ้าพี่ๆน้องไปเที้ยวที่ไหนแล้วเจอรูปหลวงพ่อและอื่นๆเชิญลงได้ที่นี้เลยครับ มาแบ่งกันชมครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 12:58:04 »
มีอยู่ทีนึง ผมเจอแต่ไม่เคยถ่ายรูปไว้ อยู่ตรงวินรถตู้ทางขึ้นสะพานลอยจากรพ.ราชวิถี ไปขึ้น BTS อนุเสาวรีย์ชัย ร้านพี่เค้าเป็นเพิงปลูกขึ้นเอง ขายดอกไม้กำ/พวงมาลัย ซึ่งรูปหลวงปู่อันงดงาม ถูกกรอบหลุยส์อันหรูหราเสริมความเข้มหลังขึ้นมาด้วยขนาด ประมาณ 45*60 ซม.สวยงามจริง ถ้าใครผ่านร้านนี้ก็น่าจะถ่ายมาลงกระทู้นี้ไว้พร้อมข้อมูลของพี่เจ้าของร้านก็จะดีไม่ใช่น้อย
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 07:11:22 »
มีอยู่ทีนึง ผมเจอแต่ไม่เคยถ่ายรูปไว้ อยู่ตรงวินรถตู้ทางขึ้นสะพานลอยจากรพ.ราชวิถี ไปขึ้น BTS อนุเสาวรีย์ชัย ร้านพี่เค้าเป็นเพิงปลูกขึ้นเอง ขายดอกไม้กำ/พวงมาลัย ซึ่งรูปหลวงปู่อันงดงาม ถูกกรอบหลุยส์อันหรูหราเสริมความเข้มหลังขึ้นมาด้วยขนาด ประมาณ 45*60 ซม.สวยงามจริง ถ้าใครผ่านร้านนี้ก็น่าจะถ่ายมาลงกระทู้นี้ไว้พร้อมข้อมูลของพี่เจ้าของร้านก็จะดีไม่ใช่น้อย

ร้านขายพวงมาลัยที่พี่ Tiger Number NINE  พูดถึงรูปหลวงพ่อเปิ่นเป็นรูปนี้ครับแต่รูปนี้ไม่ได้ถ่ายมาจากร้านพี่เขานะครับ
   ช่วงหัวค่ำคนเยอะเลยไม่กล้ารบกวนเขา
   ปล.ตัวหนังสือที่พี่ใช้ค่อนข้างลายตาครับ

จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 09:43:30 »

ร้านขายพวงมาลัยที่พี่ Tiger Number NINE  พูดถึงรูปหลวงพ่อเปิ่นเป็นรูปนี้ครับแต่รูปนี้ไม่ได้ถ่ายมาจากร้านพี่เขานะครับ
   ช่วงหัวค่ำคนเยอะเลยไม่กล้ารบกวนเขา
   ปล.ตัวหนังสือที่พี่ใช้ค่อนข้างลายตาครับ

ผมก็ไปซื้อพวงมาลัยร้านนี้ด้วยครับผมก็เคยถามว่าน้าครับไปบูชามาที่ไหนน้าเขาบอกที่วัดเขาก็ถามผมไปสักยันต์หลวงพี่องค์ไหนผมก็บอกว่าหลวงพ่อต้อยครับน้าเขาก็บอกว่าดีๆหลวงพ่อต้อยท่านเป็นหลานหลวงปู่เปิ่นแท้ๆเลยผมก็รู้อยู่ก่อนแล้วครับผมก็เลยอุดหนุนพวงมาลัยน้าเขามาครับ ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ธ.ค. 2553, 09:46:49 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2553, 10:03:52 »
ความคิดดีครับ ต่อไปเจอภาพหลวงพ่อที่ไหนผมจะรีบถ่ายมาแบ่งกันชมแน่นอนเลย

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 12:09:30 »
เจออีกแล้วครับ ชมเลย :075:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2553, 01:17:21 »
โหววว.....เยี่ยมมากเลยครับ ทราบจนได้ว่ามีมาอย่างไร