ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง "น้องพารวย" เมตตาจากหลวงพ่อญา  (อ่าน 6097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
      พอดีมีโอกาสไปกราบหลวงปู่ หลังจากไม่ได้ไปมาร่วม 3 เดือน จึงไปขอรับความเมตตาจากหลวงพ่อญา "ยันต์นะพระฉิม" โต๋เต๋ไปมาหน้ากุฏิ พบพานกับ~เสน่ห์ที~ เริ่มสนทนาและแนะนำตัวกันสักพัก ~เสน่ห์ที~  แจ้งของดีทีเด็ดพุทธนุภาพสูง จากหลวงพ่อญา ที่ท่านได้สร้างและปลุกเสกหน้าพระรูป "พระยาตาก" ณ วัดโพธิ์เผือก ใจยังไม่พร้อมรับเท่าไหร่เลยกลับมานั่งในกุฏิกะจะยกพาน 2 รู้สึกไม่สบายใจ ไตร่ตรองไปมาอย่างชาญฉลาด ปราดออกไปไวราวกามนิตย์หนุ่ม กล่าวว่า Tuger Number NINE : "คุณที ขอน้องกุมารให้ผมองค์นะ"
~เสน่ห์ที~                 : ได้ครับ แต่ต้องไป ขอรับจากหลวงพ่อญา เพราะว่าท่านจะเก็บไว้กับตัวท่าน (ของแรงมาก)

~เสน่ห์ที~                 : สร้างมาไม่มาก ของแรงจริงๆ ใส่ย่ามมาหลายๆองค์ ดิ้นกันเต็มไปหมดเลย
        จากนั้น ~เสน่ห์ที~ จึงไปขอรับจากหลวงพ่อมาให้ผม และ นำน้องกุมารทองไปชโลมน้ำมันจันทร์เพิ่มความเข้มขลังสำทับให้อีก       

ผมจึงกำน้องกุมารทองเอาไว้ในทิชชู่น้อยที่ ~เสน่ห์ที~  ห่อให้มาอย่างแน่นหนา ปานว่าน้องจะต้องได้รับไออุ่นและการทนุถนอมอย่างยิ่ง

เหตุการณ์ผ่านไปสักพักใหญ่

~เสน่ห์ที~                 : ตั้งชื่อว่าอะไรครับ
Tiger Number NINE  : "น้องพารวย" ครับ

~เสน่ห์ที~                 : อืมมมม.....น้องพารวย  เลี้ยงดีๆ นะครับ น้องเค้าแรงงงงง

ผมจึงนำน้อง "พารวย" รับความเมตตาจากหลวงพ่อญา ใช้แป้งเจิมและเป่าครอบให้อีกครั้งก่อนกลับบ้าน และหลวงพ่อญาก็พา หมาไปหาหมอ ช่วงเย็นพอดิบพอดี

Tiger Number NINE   : ใส่กระเป๋ากลับบ้าน พร้อมจดหมายน้อย ที่มีคาถาบูชากุมารทอง จาก ~เสน่ห์ที~ 

เชิญชมด้านล่าง.....

ปล.บูชาไว้ที่โต๊ะทำงาน รอน้อง "พารวย"สร้างความคุ้นเคย แต่ที่แน่ๆ ปิดงานลูกค้าไปเกือบแสนแล้วภายใน 3 วันนี้เอง   โอววววว.....กุมาโรมามะมะ เอหิจิตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ  เพี๊ยงงงงงงงง  ดลจิต ดลใจให้ลูกค้าสั่งซื้อจากพ่อเยอะๆนะลูก แล้ว ลูกอยากทานอะไร มาเข้าฝันบอกพ่อได้เลย.....
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากได้บ้างจังครับ คงต้องขออาศัยเส้น คุณเสน่ห์ทีบ้างแล้ว :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
โอ้วววว  ยินดีด้วยครับ
ว่าแต่ผมอยากได้
   อยากได้กุมารแรงๆแรงส์
  แบบมาให้เห็นเลย
เหอ เหอ เหอ
  ขอบคุณครับ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอวววว.....ไม่ต้องมาชัดก็ได้มั๊งครับ...เอาแค่ในฝันพอแล้วครับ :070: :070:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เดี้ยววันนี้เข้าไปเอาบ้างดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2553, 02:01:38 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ยินดีด้วยนะครับ ของดีมากเลยสุดยอดนะรุ่นนี้  :015:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ของดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน :015:
งานนี้ถ่าไม่ได้ ~เสน่ห์ที~ คงแย่แน่ๆ เอาไป10กะโหลกก็แล้วกันนะ ~เสน่ห์ที~ :007:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ให้ไปเลยงานนี้เต็มๆ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
 15;  น้ำลายหกอยากได้บ้างจัง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เจอตัวแล้วพวกใช้แรงงานเด็ก  :075:

ขอมั่งๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: กุมารทอง "น้องพารวย" เมตตาจากหลวงพ่อญา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 01:31:34 »
ยินดีด้วยนะครับกับสิ่งดีๆที่ได้มา
ยังไงก็ขอใหสมหวังสมปราถนาทุกเรืองนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทอง "น้องพารวย" เมตตาจากหลวงพ่อญา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 02:37:08 »
พระเจ้าช่วยกล้วยทอดครับ..พี่น้อง สรุปวันนี้ แสนสาม แล้วครับ.......น้องพารวย ลูกรักของพ่อ

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 02:07:48 »
สวัสดีค่ะพี่เสือตัวเก้า จำปูได้ไหมคะ เห็นกระทู้พี่แล้ว...ไฟลุกท่วมตา
ปูอยากได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พรุ่งนี้จะไปวัด ว่างไหมคะ ไปด้วยกันไหม

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 10:34:41 »
สวัสดีค่ะพี่เสือตัวเก้า จำปูได้ไหมคะ เห็นกระทู้พี่แล้ว...ไฟลุกท่วมตา
ปูอยากได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ พรุ่งนี้จะไปวัด ว่างไหมคะ ไปด้วยกันไหม

จำได้อยู่แล้วครับ ยังคิดอยู่ว่าหายไปไหนน๊อออ..ผมคงจะว่างไปอาทิตย์ 26 แหละครับ ไปด้วยกันมั๊ยครับ

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 10:50:38 »
สวัสดีค่ะ หนูชื่อรุ้งนะค่ะ (มิทราบว่าพี่ชื่ออะไรค่ะ) ได้อ่านกระทู้นี้เมื่อหลายวันก่อน ต้องบอกว่าแอบตาร้อนอย่างมาก
อาทิตย์ที่ 26/12/10 หนูก็ว่าจะไปค่ะถ้าได้เจอพี่หนูขอเข้าไปทักทายนะค่ะ :054:

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 12:24:49 »
สวัสดีค่ะ หนูชื่อรุ้งนะค่ะ (มิทราบว่าพี่ชื่ออะไรค่ะ) ได้อ่านกระทู้นี้เมื่อหลายวันก่อน ต้องบอกว่าแอบตาร้อนอย่างมาก
อาทิตย์ที่ 26/12/10 หนูก็ว่าจะไปค่ะถ้าได้เจอพี่หนูขอเข้าไปทักทายนะค่ะ :054:

แล้วจะรู้มั๊ยอ่ะครับว่าเป็นคนไหนอ่ะ :010: :010: :010:

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 09:22:51 »
แนะนำตัวอีกครั้งค่ะ หน้าตารุ้งเป็นแบบนี้ค่ะ ถ้ามีโอกาศพบกันวันที่ 26 นี้นะค่ะ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 10:10:52 »
 :016:ได้อ่านกระทู้ของท่าน Tiger number nine พอดีวันที่ 22 ธ.ค.ไปวัดพอให้หลวงพี่ญาแทงเสือเหลียวหลังและเศียรหนุมานเสร็จเลยเอ่ยขอบูชาน้องตามท่าน Tiger  หลวงพี่ญา บอกเหลือน้องอีกหนึ่งองค์เป็นองค์สุดท้ายพอดี.....ดีใจมาก :002:เผื่อจะมีมันนี่เต็มกระเป๋าเหมือนท่าน Tiger  ครับ :015:ขอบคุณท่าน Tiger ที่ตั้งกระทู้บอกกล่าวครับ ลืมบอกชื่อน้อง...ตั้งให้ชื่อ น้องตุ๊กตาทองนำโชค ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2553, 10:14:13 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 10:43:33 »
รูป... ตุ๊กตาทองนำโชค

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 12:40:27 »
โชคดีและน่ารักมากเลยครับท่าน berm เหมือนน้องเค้ารอท่านอยู่แล้วเลยนะเนี่ย ขอให้โชคดีครับ ผมก็ดีมาตลอดเลยแหละ ไม่อยากแจ้งยอดเดี๋ยวจะดูไม่ดี แต่.....สุดดดดยอดดดดด (เอ้าลูกพารวย มองหน้าน้องตุ๊กตาทองนำโชดเร๊วววว)

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 07:44:34 »
โอ๊ย...อิจฉาคนมีลูกจัง
คุณ berm คะ น้องๆหมดกันแล้วเหรอคะ แล้วพอจะทราบไหมว่าหลวงพ่อญาท่านจะมีอีกเมื่อไหร่

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 09:25:54 »
ถ่ามาวันอาทิตย์ที่26 ลองติดต่อสอบถาม2บุคคลในรูป ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าพระอาจารย์ญา ท่านยังมีเหลือให้บูชาอีกหรือปล่าว :005:

เสน่ห์ที 10กะโหลก :006:

เสน่ห์เอ รักนะหอยขม :006:
 :114: ขอบคุณ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธ.ค. 2553, 10:20:01 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 09:31:23 »
โอ๊ย...อิจฉาคนมีลูกจัง
คุณ berm คะ น้องๆหมดกันแล้วเหรอคะ แล้วพอจะทราบไหมว่าหลวงพ่อญาท่านจะมีอีกเมื่อไหร่
คุณปูไปที่วัดสอบถาม 2 ท่านที่ท่านรัตนะแนะนำดูนะครับ ( อยากมีลูกไว้เลี้ยงบ้างใช่มั้ยครับ) :045:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 11:12:25 »
รอดตัวไป 14;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 11:34:28 »
โชคดีจังค่ะ คุยกับพี่ทีรู้เรื่องด้วย :075:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 02:54:34 »
โชคดีจังค่ะ คุยกับพี่ทีรู้เรื่องด้วย :075:

สงสัยมาจากที่เดียวกัน....หรือพันธุ์เดียวกันอ่ะครับ :007: :007:

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 03:15:26 »
ขอบคุณ คุณรัตนะมากค่ะ ที่แนะนำ แต่เสียดายที่พรุ่งนี้เช้าไปวัดไม่ได้ เฮ้อ...
แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักโฉมหน้าของพี่2คนในแก๊งค์เสน่ห์ด้วยค่ะ (ได้ยินชื่อแก๊งค์เสน่ห์อันโด่งดังในเว็ปมานานแล้ว) 36; 36;

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 06:48:55 »
แหะๆ   อยากได้มั่ง อะ   :075: