ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ ของเพื่อนคุณแม่ มอบให้มา  (อ่าน 1870 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
    ขออนุญาต นำภาพเหรียญ ที่เพื่อนคุณแม่ มอบให้มา นำมาให้ท่านสมาชิกได้ชมกัน ขอบคุณครับ
                             (พอดีไปช่วยเพื่อนของคุณแม่ย้ายบ้าน ได้รับมอบมาเป็นสินน้ำใจ...ติชมได้นะครับ)

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: เหรียญ ของเพื่อนคุณแม่ มอบให้มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 08:30:53 »
หายไปไหนมานานเลยพี่ชาย :095:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญ ของเพื่อนคุณแม่ มอบให้มา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2553, 09:01:43 »
19สะด้วย :074:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 08:37:22 »
แช่ชโลมด้วยครีม แล้วล้างทำความสะอาดซะหน่อย ก็สวยแล้วครับ อิๆ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 09:07:42 »
สุดยอดเลยคับได้ของดีมาซะด้วย
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 11:19:58 »
โชคดีครับ :090:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 01:14:52 »
สุดยอดครับผม สวยงามมาก
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ matjaroen

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 01:37:54 »
ขอโทษนะครับผมเป็นสมาชิกใหม่แต่สนใจการสักยันต์ของวัดบางพระ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างถ้าต้องการสักยันต์โปรดช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 02:18:00 »
ยินดีกับพี่บอลด้วยนะครับ
เหรียญหลวงปู่ ปี 19 เสียด้วย
หลวงปู่มาโปรดแท้ๆเลย :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 02:25:54 »
ขอร่วมแสดงความยินดีด้วยคนครับ...งดงามมากมาย
ขอบคุณครับที่ลงรูปมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธ.ค. 2553, 05:02:56 »
ยินดีด้วยนะครับ  ของดีย่อมอยู่กับคนดีเสอม 25;