ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศการลง นะหน้าทองผู้การเสือและร็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น หัวเสือเล็กรุ่นแรก แหวน  (อ่าน 4783 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ร็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่น หัวเสือเล็กรุ่นแรก แหวนหัวเสือครับ ที่หลวงพี่ญาและหลวงพี่นันนำมาให้บูชาครับและยังมีตะกรุดผู้การเสือรุ่น1

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
นมัสการพระอาจารย์วิจิตร 
สวัสดีท่านผู้การเสือ
ขออนุโมทนากับท่านผู้การเสือ และบรรดาลูกศิษย์ลูกหาทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญจนบรรลุวัตถุประสงค์
และเจตจำนงค์ที่วางไว้ด้วยความราบรื่นเป็นอย่างดี ขอให้ท่านทั้งหลายมีแต่ความสุขความเจริญด้วย เทอญ .............. :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญกับคุณลุงผู้การเสือด้วยนะครับ เมื่อวานได้มีโอกาสไปที่วัดมาครับได้บูชาล็อคเก็ตหลวงปู่เปิ่นกับแหวนหน่้าเสือที่ได้รับจากมือคุณลุงผู้การเสือแล้วก็ลงนะหน้าทอง เจอกับสมาชิกเว็ปบอร์ดของทางวัดหลายท่านอยู๋ รู้สึกอบอุ่นดีครับที่ได้เจอพี่ๆสมาชิก พวกพี่ๆสมาชิกเว็ปบอร์ดเป็นกันเองครับ  คนที่นั่งรอสักกับหลวงลุงญาเมื่อวาน  หลวงลุงญาได้นำของดีมาแจกแล้วก็ให้เช่าบูชาเยอะมากครับ และก็เป็นวันเสาร์ 5 ด้วยครับเมื่อวานผมเลยยกไป 2 พาน หลวงพี่นันได้เมตตาอักขระให้ หลวงลุงญาได้เมตตา เศียรหนุมาน มาให้ รู้สึกว่ายอดทำบุญเมื่อตอนที่ยังไม่ปิดตู้ 15,000 บาทครับ สาธุ...

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไปมาเมื่อวานเหมือนกันครับ

ได้ของเช่าบูชาเพียบเลยทั้งตะกรุด แผ่นยันต์ เอาฝากเพื่อนๆ ดีใจกันใหญ่
ส่วนแหวนเดี๋ยวไปหาร้านทำแหวนก่อนอะ วงใหญ่ ใส่แล้วหลุด
พอมีร้านแนะนำในกรุงเทพไหมครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ได้ของเช่าบูชาเพียบเลยทั้งตะกรุด แผ่นยันต์ เอาฝากเพื่อนๆ ดีใจกันใหญ่
ส่วนแหวนเดี๋ยวไปหาร้านทำแหวนก่อนอะ วงใหญ่ ใส่แล้วหลุด
ท่าน Sic ใช่คนที่นั่งข้างๆผมหรือป่าวครับ ผมคนที่ใส่เสื้อสีขาว ที่หลวงลุงญาเมตตาเศียรหนุมานมาให้

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
อยากได้แหวน และ ล็อกเก็ต ไม่รู้หมดหรือยังครับ และไปเช่าที่ไหนครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
น่าเสียดายจริงๆที่บ้านอยู่ไกลถึงสงขลาเลยไม่ค่อยจะได้มีโอกาศไปร่วมงานที่วัดเลย
แต่ขอบคุณมากครับสำหรับรูปภาพที่นำมาให้ชม เพื่อจะได้ติดตามข่าวสารกันต่อไป
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล

ท่าน Sic ใช่คนที่นั่งข้างๆผมหรือป่าวครับ ผมคนที่ใส่เสื้อสีขาว ที่หลวงลุงญาเมตตาเศียรหนุมานมาให้
แม่นแล้วครับผม

ที่ใส่เสื้อทหารอะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพมากครับ  :015: อนุโมทนากับท่านทั้งหลาย

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
อนุโมทนาด้วยคับ

อยากได้แหวนกับหัวเสือจังคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :016:อนุโมทนาบุญด้วยครับ...เห็นน้องๆพี่ๆไปวัดแล้วดีใจเป็นที่สุดต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วเรา :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมก็ไปมาครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 11 ธ.ค.53 แต่ไม่ได้แวะเข้าไปน่ะครับ ผมไปถึงก็เข้ากุฏิ หลวงพี่แป๊วเลย น่าเสียดายจริงๆ ครับ ที่ผมไม่ได้แวะเข้าไป

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
อยากได้ หัวเสือ  มากยังเลยครับ
...แสวงหา...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศการลงนะหน้าทองครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมกันในงานนี้ด้วยครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
อนุโมทนาครับ ตัวอยู่ไกลไปร่วมพิธีไม่ได้ จะบูชาย้อนหลังนี่ติดต่อใครดีครับ  :065:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้