ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี วัดบางพระ  (อ่าน 6706 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
 วันเสาร์ที่ 19 มีนาคม พศ 2554 นี้
วัตถุประสงค์  1.ซ่อมแซมเสนาสนะสงฆ์วัดบางพระ
                 2.สมทบทุนสร้าง อุโบสถ วัดโพธิ์เผือก  ทุ่งมะขามหย่อง อยุธยา
                 3.สมทบทุนทำบุญอุทิศส่วนกุศล ถวาย หลวงพ่อเปิ่น ประจำปี   2554

ขอเดชานุภาพคุณพระศรีรัตนตรัย และบุญกุศลที่เกิดจากการบริจาคในครั้งนี้ จงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวผู้บริจาค ประสบแต่ความสุขความเจริญ ตลอดกาลนาน

ปล.จะอัพเดทข้อมูลเพิ่มเติมให้เป็นระยะๆนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
อนุโมทนา สาธุ
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ไม่พลาดแน่นอน ยังไงจะคอยติดตามความก้าวหน้านะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านเสน่ห์เอมากครับที่แจ้งข่าวงานบุญวัดบางพระให้ทราบ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2553, 12:18:46 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ ขอบพระคุณพี่เอที่แจ้งข่าวสาร

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :016:ขอบคุณกับสิ่งดีๆที่จะเกิดขึ้นครับ :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ :016: :015:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ ที่แจ้งข่าวครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี วัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2553, 07:50:04 »
รบกวนแจ้งข่าวนะครับ

จาก...ศิษย์อยู่ไกล ที่อยากมีส่วนร่วมครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ตอบ: ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 10:39:00 »
ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ nut

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 12:19:40 »
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 01:43:22 »
ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์เอ~ ครับ
ขออนุโมทนาบุญในการ ทอดผ้าป่าสามัคคี วัดบางพระ ครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 02:45:54 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 06:13:36 »
ขออนุโมทนา สาธุ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ธ.ค. 2553, 09:12:27 »
อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับพี่น้อง
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2553, 01:50:54 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับผม
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2553, 09:09:30 »
อนุโมทธาด้วยค่ะ...อยู่ไกลเหมือนกันแต่อยากมีส่วนร่วม
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2553, 02:57:59 »
สาธุ สาธุ สาธุ

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 12:41:39 »
สำหรับท่านที่อยู่ไกลจะมีทางเลือกให้ท่านร่วมบุญกุศลครั้งนี้ครับเอาไว้ใกล้ๆวันจะประกาศให้ทราบกันอีกที

ออฟไลน์ chompoo_2529

• เธอคือคนที่รัก ส่วนเขาคือคนที่ใช่
  • ทุติยะ
  • **
  • ร้อยคนรัก ไม่เท่าหนึ่งคนภักดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 04:57:34 »
ขอบคุณที่มาบอกบุญให้ทราบกันนะคะ อย่าลืมมาลงรายละเอียดเพิ่มนะคะ ทำบุญได้วิธีไหนบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ nut

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2553, 05:53:53 »
สาธุค่ะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2553, 11:17:18 »
สาธุ อนุโมทนา  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2553, 11:12:02 »

เหรียญที่แจกสำหรับผู้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2553, 10:51:35 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ narupong

• ตติยะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 12:20:03 »
ขอบคุณที่บอกข่าวสารเกียวกับวัดบางพระ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 08:49:35 »
ของดีงานผ้าป่าปีนี้หรือครับ  :005:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2553, 11:03:10 »

เพิ่มเติมข่าวสารครับ
[/font][/size]

สำหรับผู้ที่อยู่ไกลสามารถร่วมบุญกุศลครั้งนี้ได้โดย
โอนเงินเข้าบัญซีผม  191-121-298-2 ออมทรัพย์  ธ.กรุงไทย สาขาหนองแขม บัญชีชื่อ NARA MANGKLAI แล้วก็แจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลไปให้ ผมจะทยอยๆจัดส่งให้ครับ ถ้าใครอยู่ในพื่นที่ที่ไม่ไกลจากที่ทำงานผมมากนักผมก็จะนำไปจัดส่งให้ถึงมือเลยครับ
จะร่วมทำบุญเท่าไหร่ก็ได้นะครับไม่ได้กำหนดขั้นต่ำแต่อย่างใด........ถ้าเป็นประธาน (1000บาท) จะมีพิเศษมอบให้อีกหนึ่งชิ้นครับ
ชอบคุณครับ
เอ บางแค

ออฟไลน์ dragon028

• การยอมจำนนบางครั้งก็จะเป็นหนทางที่ดีที่สุดที่จะนำไปสู่ความสำเร็จ
  • ทุติยะ
  • **
  • Yielding is sometimes the best way of succeeding.
    • MSN Messenger - pkapong@hotmail.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2553, 08:01:33 »
[shake]dragon028[/shake]

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2553, 04:07:50 »
ศิษย์วัดบางพระ

ออฟไลน์ Champ14Za

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2553, 08:15:04 »

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31 ธ.ค. 2553, 09:48:14 »
อนุโมทนาสาธุ :001: :001: :001:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 01 ม.ค. 2554, 12:29:48 »
สาธุ  อนุโมทนา ด้วย  ครับ   :054:

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 ม.ค. 2554, 06:13:18 »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 ม.ค. 2554, 11:52:08 »
ข่าวบุญ คือ ข่าวแห่งความสุข  คนบอกข่าวคือ ผู้มอบความสุขมาให้

ขออนุโมทนาบุญ นะครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 ม.ค. 2554, 09:31:08 »
ขอบคุณที่บอกข่าวสารครับ.. สาธุ  อนุโมทนา ด้วย  ครับ   

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 ม.ค. 2554, 09:41:14 »
ขอบคุณกับข่าวสารค่ะ   ร่วมอนุโมทนาค่ะ  พี่ๆๆ
ศิษย์์หลวงปู่

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 ม.ค. 2554, 12:55:38 »

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 ม.ค. 2554, 01:00:36 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 ม.ค. 2554, 03:10:24 »
comming soon.................

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 ม.ค. 2554, 03:19:31 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ท่าน~เสน่ห์เอ~ ไปรับมาเมื่อ08/01/11 เป็นจำนวน 100 ซองแล้วครับ หลวงพ่อญาเมตตารูปหลวงปู่พร้อมกรอบมาให้ด้วย 1 รูป ดีใจมากเลยเพราะเห็นท่านอื่นได้กันไปหลายคนแล้วอีกทั้งยังได้โปสเตอร์หลวงปู่ทวดบานใหญ่เท่าหน้าต่างอีก 1 บาน ดีใจจังจังเลยครับ.
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 ม.ค. 2554, 06:58:28 »
ขอบคุณ ~เสน่ห์เอ~  ที่ช่วยแจ้งข่าวสาร
เดี๋ยววันศุกร์ว่าจะชวนเพื่อนๆขึ้นไปเอาซองที่วัด
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 ม.ค. 2554, 09:56:26 »
พี่จิ๋วครับโต้งนะพี่ล็อค8ครับแถวบ้านพี่รนเผื่อซองหนึ่งนะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 10:59:53 »
สาธุ  อนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 01:51:49 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ boy12

• จตุตถะ
  • คิดดี ทำดี
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 05:50:52 »
รบกวนแจ้งข่าวด้วยนะครับ
boy ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ wanta

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 ม.ค. 2554, 04:27:08 »
good :015: :016: :017:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 ม.ค. 2554, 03:17:03 »
อนุโมธนาด้วยนะครับ

ออฟไลน์ eak_rescue

• ปัญจมะ
  • ศรัทธาอันแรงกล้า ย่อมสร้างปาฏิหาริย์
    • http://Eaachai.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 20 ม.ค. 2554, 05:16:02 »
อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

ออฟไลน์ big123

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 11 มี.ค. 2554, 10:19:23 »
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว แล้วติดต่อพี่ยังไงครับ "พี่เสน่ห์เอ"  จะแจ้งที่อยู่ยังไงครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 11 มี.ค. 2554, 10:26:33 »
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว แล้วติดต่อพี่ยังไงครับ "พี่เสน่ห์เอ"  จะแจ้งที่อยู่ยังไงครับ

กดที่ชื่อ เสน่ห์เอ แล้วกดไปที่ส่งข้อความส่วนตัว โพสท์ชื่อที่อยู่ส่งไปได้เลยครับ :001:

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 19 มี.ค. 2554, 09:33:12 »
ขอแจ้งยอดผ้าป่า วันที่19 มีนาคม (บางส่วน)

สบทบทุนถวายซื้อที่ดินวัดบางพระ 40,000 บาท
สบทบทุนสร้างโบสถ์วัดโพธิ์เผือก ทุ่งมะขามหย่อง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา 300,000 บาท
สบทบทุนผ้าป่าการศึกษาจังหวัดกำแพงเพชร 29,000 บาท

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกและบารมีของหลวงพ่อเปิ่นจงบันดาลให้ท่านผู้มีจิตศรัทธาทั้งหลาย
เจริญด้วย จตุรพิธพรชัย ทั้งสี่ประการ คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฎิภาณ ธนสารสมบัติ ทุกประการ เทอญ..