ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอนค้างที่วัดได้รึเปล่าครับ  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
พอดีกะว่าจะไปลงเพิ่ม แต่งบจำกัด เพราะยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ กะว่าจะขอค้างสักสองคืน จะได้มั้ยครับ  แล้วก็จะต้องทำอย่างไร แบบว่าต้องขออนุญาติก่อนไหมครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
ตอบ: ขอนอนค้างที่วัดได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 03:10:12 »
ถ้างบคุณมีน้อยหรืออยากนอนที่วัดแนะนำ
ลองขอหลวงพี่แป๋วดูนะครับท่านใจดีเสมอครับ
ลูกศิษย์ท่านบางครั้งก็นอนที่วัด
ปล.แต่อย่าเดินเผ่นผ้านนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ขอนอนค้างที่วัดได้รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2554, 04:07:28 »
ติดต่อสำนักงานวัดบางพระก่อนครับ แล้วไปนอนที่หอสวดมนต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ม.ค. 2554, 04:43:04 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ s_phonnuke

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 11:00:04 »
ผมก็อยากนอนสักคืนครับ เสาร์อาทิตย์ แต่เแล้วก็เกรงใจ แต่เราก็ไม่ค่อยมีโอกาสไปเท่าไร นอนได้คงดี  :005:

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ม.ค. 2554, 11:09:49 »
แล้ววันไหว้ครูละครับ..เห็นอยู่กันทั้งวันทั้งคืน..พวกพี่ๆเพื่อนๆน้องๆนอนกันอย่างไร
ปีนี้ว่าจะลองไปก่อนล่วงหน้าหนึ่งวัน..ช่วยบอกเล่าเก้าสิบหน่อยครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ม.ค. 2554, 07:14:47 »
ติดต่อสำนักงานวัดบางพระก่อนครับ แล้วไปนอนที่หอสวดมนต์

ตามนั้นครับ แล้วก็นำบัตรประชาชนไปไว้ที่ป้อมหน้าวัดด้วยครับ
ช่วงวันไหว้ครูปีที่แล้วผมนอนค้างที่วัด5วันครับ ไปคนเดียวด้วยครับ เพื่อนไปหาเอาข้างหน้า
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปื่น ใจดีทุกคนครับ