ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนแผนเคลือบองค์นี้ถึงยุคไหมครับ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ octane

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนท่านๆช่วยดูขุนแผนเคลือบ ของวัดใหญ่อยุธยารึเปล่าครับ  ขอบคุณครับ

ด้านหลังครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2554, 05:13:38 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ขุนแผนเคลือบองค์นี้ถึงยุคไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ม.ค. 2554, 10:52:08 »
ความฝันของ คนรักขุนแผน คือ ซักวันหนึ่งขอให้ ขุนแผนเคลือบ กรุ วัดใหญ่ชัยมงคล มาโปรดซักองค์

ส่วนองค์นี้จะไปถึงฝันหรือเปล่า ต้องให้ผู้รู้มาชี้แนะ   นะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ได้ครอบครองของดี ครับ

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
ตอบ: ขุนแผนเคลือบองค์นี้ถึงยุคไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 2554, 09:06:22 »
ผมเคยเห็นนะครับองค์นี้เป็นของอยุธยาแต่ไม่รู้ที่ไหน
ศิษย์วัดบางพระ