๒๒ พ.ย. ๖๒, ๑๕:๓๕:๒๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...กุมารทอง...  (อ่าน ๒๑๒๑ ครั้ง)
derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

derbyrock@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๔, ๑๑:๕๗:๔๒ »

โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านน่ะครับ
บทสนาทนาภายในครอบครัว ในรถช่วงก่อนปีใหม่กำลังขับรถมุ่งหน้าพิษณุโลก
แฟน...พี่ๆโทรศัพท์มา
ผม...โทรศัพท์อยู่หน้าคอนโซลทุกเครื่อง
แฟน...แล้วทำไมกระเป๋าที่ตักมันสั่นอ่ะ มีโทรศัพท์เพราะมันสั่น
ผม...ลองเปิดดูซิว่ามีอะไร เพราะในนั้นมีกล้องถ่ายรูปกับกุมารทอง
แฟน...(ค้นกระเป๋าแล้วนิ่งช่วงขณะ)
ผม...เค้าคงอยากให้เธอรู้ว่าเค้ามาอยู่ด้วยเพราะตั้งแต่บูชากับหลวงพี่ญายังไม่ได้บอกเธอเลย
แฟน ลูกๆ...

บทสนทนาเมื่อคืนที่ร้านอาหาร
แฟน...พี่เวลาไปนอนห้องลูกสาวอ่ะ ช่วยเอากุมารทองไปด้วยน่ะ กลัวเวลานอนคนเดียว
ลูกชาย...แม่ไม่ต้องกลัวหรอก
แฟน...ทำไมไม่ต้องกลัว
ลูกชาย...เพราะกุมารเค้าอยู่ที่ห้องอ่ะ นอนๆอยู่กีตาร์ดัง บางทีเบสก็ดังเหมือนมีคนมาดีด
แฟน...

ปล.บุญ บารมี เป็นสิ่งที่ต้องสร้างด้วยตัวเราเอง จะทำการสิ่งใดให้ประสบความสำเร็จ ต้องขึ้นอยู่กับบุญ บารมีของตัวเอง วัตถุมงคลต่างๆจะช่วยส่งเสริมบุญบารมีเรา หากเราไม่มีบุญบารมี ก็ยากที่วัตถุมงคลใดๆจะช่วยเหลือได้ บุญบารมีทำได้ทุกวันด้วยตนเอง ไม่ต้องใช้เงินทองแค่ใช้ความวิริยะอุตสาหะของตัวเราก็สามารถทำได้  เช่นการสวดมนต์ นั่งสมาธิ เดินจงกรมฯลฯ
๓๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: nok2009, sparrow, Chotipat, ~เสน่ห์ack01~, Ronaldo 2007, Jesus, bangphralism, Kingkhet, touch_navara, คนรักษ์พระ, k_r_u_n_g, NONGEAR44, AoF_zA, หนอน-*ณ.ลำปาง, จอมขมังเวทย์1, seaghost, arada, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, aekkamol, @ZeRo@, phetsung, berm, job@love, The_Club, kaitak, Tiger Number NINE, banmung, DEMONS145, yout, เสือเดือนแปด, 48ce055, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
Chotipat
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๙๓๘

๒๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๑๐

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๒๖%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๔, ๑๒:๓๗:๑๖ »

ยินดีด้วยครับ เลี้ยงกุมารทองแล้วมีประสบการณ์แบบนี้ ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะ 
กุมารทองหลวงพี่ญายังพอมีอยู่หรือเปล่าครับ? อยากบูชาบ้าง... 
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: wahava, Kingkhet, NONGEAR44, arada, derbyrock, The_Club, berm, Tiger Number NINE, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๗๑

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ๑๕ ม.ค. ๕๔, ๑๘:๕๐:๓๒ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, derbyrock, The_Club, berm, Tiger Number NINE, Chotipat, banmung, saken6009

รักและศรัทธา
rche
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๙๗๒

๖ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๕๕

****สัพสิ่งเปลี่ยนแปลงไปตามธรรมชาติแห่งกาลเวลา****

จังหวัด: สระบุรี

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐%

mtts.11-@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๔, ๑๒:๓๒:๐๕ »

สิ่งที่ไม่เห็นตัวนี่พูดยากครับ.....ถ้าท่านไม่สัมผัสเองครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: arada, derbyrock, The_Club, berm, Tiger Number NINE, Chotipat, banmung, saken6009

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๗
  รับขอบคุณ: ๓๖๘๐

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๔, ๑๕:๕๙:๔๙ »

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, The_Club, berm, Tiger Number NINE, Chotipat, banmung, saken6009

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
ปีระกา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๗๖๘

๓ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘
  รับขอบคุณ: ๙๗๐

คนดี..สำคัญกว่าทุกสิ่ง

จังหวัด: นครศรีธรรมราช

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๒๖%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๖ ม.ค. ๕๔, ๒๓:๓๒:๔๐ »

ขอบพระคุณที่แบ่งปันครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, The_Club, Tiger Number NINE, Chotipat, banmung, berm, saken6009

ขออำนาจบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองลูกศิษย์ผู้มีศรัทธาทั่วทุกแห่งหน
สิ่งที่มี...อาจมองไม่เห็น...สิ่งที่เป็น...เกิดจากสิ่งที่มี
~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๗๗

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๐๐:๑๖:๒๙ »

สุดยอดครับพี่ตี๋
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: derbyrock, The_Club, Tiger Number NINE, Chotipat, banmung, berm, saken6009

seka
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๒๔๐

๕ วัน, ๕ ชั่วโมง ๕๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๐
  รับขอบคุณ: ๓๒๔

จังหวัด: อุบลราชธานี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๐๒:๑๘:๐๑ »

ยังพอมีให้เช่ามั้ยครับ

berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๖๑
  รับขอบคุณ: ๕๔๙๕

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๘%

0826501339
« ตอบ #8 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๐๙:๔๐:๓๐ »

ตั้งแต่บูชามากับหลวงพี่ญา..ให้โชคมาตลอดแต่ไม่เคยแสดงอะไรให้เห็นดีแล้วครับ..ผมบอกมีอะไรให้มาเข้าฝันบอกนะ(น้องนำโชค)
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: job@love, The_Club, Tiger Number NINE, derbyrock, Chotipat, banmung, Ronaldo 2007, เสือเดือนแปด, nok2009, saken6009

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
~เสน่ห์เอ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๗

๓๑ วัน, ๑ ชั่วโมง ๔๐ นาที

http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก

ขอบคุณแล้ว: ๖๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๔๖๒

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๗๙%

เอ นครลุง
« ตอบ #9 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๑๓:๐๙:๓๗ »

ยังมีครับแต่เหลือน้อยแล้ว
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, berm, The_Club, เสือเดือนแปด, derbyrock, saken6009

banmung
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๕๕๕

๙ วัน, ๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น

ขอบคุณแล้ว: ๒๑๗๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๓๘

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี

จังหวัด: สกลนคร

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๑๓:๓๘:๑๗ »

ตอนนี้ผมก็อยากเลี้ยงนะครับ แต่ว่าแฟนผมกำลังมีน้องครับ กลัวว่า ถ้าเลี้ยงจะไม่เหมาะ คงต้องรอให้ลูกโตซักสักพักก่อน 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, The_Club, derbyrock, saken6009

ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน
jubjaang
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๖๑

๑ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๔๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๗
  รับขอบคุณ: ๑๕๗

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๘๖%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๑๕:๒๕:๐๑ »

น้องน่ารักมาก ๆ ค่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, The_Club, derbyrock, banmung, saken6009

48ce055
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๕๘๑

๒ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๔๓
  รับขอบคุณ: ๘๙๙

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๕๕%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๕๔, ๒๑:๕๙:๔๐ »

สามารถให้อยู่กับรักยมที่เดียวกันได้หรือเปล่าครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: The_Club, berm, derbyrock, banmung, saken6009

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์