ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ?  (อ่าน 8206 ครั้ง)

ออฟไลน์ AjinTai4

• จตุตถะ
จะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ?
« เมื่อ: 15 ม.ค. 2554, 09:57:35 »
รบกวนสอบถาม เรื่องไปสักยันต์ที่วัดบางพระหน่อยน่ะครับ
ผมจะไปสักวันเสาร์-อาทิตย์ ไม่ทราบพระอาจารย์ท่านสักหรือเปล่าครับ
ถ้าเราจะสักเราเลือกสักยันต์ที่เราต้องการเองได้ใช่มั้ยคับ ไม่ใช่แล้วแต่อาจารย์จะสักให้
และจะสักทีเดียว ครั้งละ 3-4 ยันต์เลยได้หรือเปล่าครับ หรือว่าสักได้ทีละยันต์เท่านั้น
ผมตั้งใจมาหลายเดือนแล้วครับ จะได้สักตามเจตนาสักที  รบกวนสมาชิกที่รู้บอกหน่อยน่ะครับ..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: จะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ม.ค. 2554, 03:29:14 »
ลองศึกษาดูตามกระทู้นี้นะครับ :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358.0

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kampanat007

• ตติยะ
ตอบ: จะไปสักยันต์ที่วัดบางพระ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ม.ค. 2554, 04:46:06 »
ที่เคยเห็นมานะครับเลือกยันต์เองไม่ได้แล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ ผิดพลาตตรงไหนขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ s_phonnuke

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ม.ค. 2554, 06:52:34 »
เมื่อวันอาทิตย์ผมไปมา  คนล้นหลามมากมายครับ  อดเลยเรา

ได้เพียงแต่ขึ้นไปร่วมทำบุญบนศาลาใหญ่เท่านั้น เพราะเราไม่มีรถส่วนตัวไป

เรื่องขอยันต์ ส่วนน้อยมากจะเอ่ยขอกัน แต่พี่ที่ทำงานผมก็ขอมา พุฒซ้อน เมตตาจากหลวงพี่แป๊วครับ

แต่ธรรมดาผมก็ไม่ได้ขออะไร  เพราะเชื่อมั่นในพุทธคุณทุกลายยันต์อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 08:58:40 »
1พานครูต่อ1ยันต์ ถ้าคนน้อยก็อาจจะยกพานต่อได้อีกรอบ ปรกติก็ยกกันคนล่ะ1พานเท่านั้นไม่ต้องรีบร้อนครับ เดี๋ยวก็เต็มไปเองช้าๆได้พร้าเล่มงาม
พระอาจารย์ท่านเคยบอกเอาไว้ครับ
:075:  :075:  :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2554, 09:03:28 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 10:54:46 »
1พานครูต่อ1ยันต์ ถ้าคนน้อยก็อาจจะยกพานต่อได้อีกรอบ ปรกติก็ยกกันคนล่ะ1พานเท่านั้นไม่ต้องรีบร้อนครับ เดี๋ยวก็เต็มไปเองช้าๆได้พร้าเล่มงาม
พระอาจารย์ท่านเคยบอกเอาไว้ครับ
:075:  :075:  :075:
ตามนั้นเลยครับ ใจเย็นๆครับ
เหมือนกับกราฟนะครับ
ช่วงแรกพุ่งปรี๊ด ช่วงกลางๆชะลอหน่อย
ค่อยๆขึ้น เพราะมันชันขึ้น
และเริ่มมีแรงเสียดทาน (ตรงนี้หายไปเยอะ)
แต่เมื่อถึงจุดสูงสุด
ก็จะภูมิใจในสิ่งที่เราผ่านมาครับ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 09:04:57 »
ขอถามพี่ๆคับ พานครูเท่าไรคับ แล้วแต่ละ ยันต์เท่ากันไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  อยากทราบอ่ะคับ ผมยังไม่เคยสักเลยคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 10:00:22 »
ขอถามพี่ๆคับ พานครูเท่าไรคับ แล้วแต่ละ ยันต์เท่ากันไหมคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  อยากทราบอ่ะคับ ผมยังไม่เคยสักเลยคับ

ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ชุดละ70บาท ค่าพานครู 25 บาท ครับ

ส่วนรูปแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้นะครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 10:29:18 »

ดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่ ชุดละ70บาท ค่าพานครู 25 บาท ครับ

ส่วนรูปแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้นะครับ

พี่ๆพอจะบอกได้ป่ะคับว่าประมาณเท่าไรคับ (หลักร้อยหรือหลักพันคับ จะได้เตรียมไปถูกอ่ะคับ)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ม.ค. 2554, 08:49:37 »

พี่ๆพอจะบอกได้ป่ะคับว่าประมาณเท่าไรคับ (หลักร้อยหรือหลักพันคับ จะได้เตรียมไปถูกอ่ะคับ)

ครบหมดแล้วครับ ในพานครูและค่าครูอ่ะ ทั้งหมดก็ไม่เกิน 100 บาท จะทำบุญเพิ่มก็แล้วแต่ศรัทธาครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ MiNiDreaM

• ตติยะ
  • ยิ่งต้องการน้อยเท่าไหล่ ยิ่งพอใจง่ายเท่านั้น"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ม.ค. 2554, 07:09:15 »
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่ามั้ยครับ ซักหนึ่งถึงสองก็น่าจะพอต่อครั้ง

ผิดพลาดขออภัยครับ :054: :054: :054:
ศิษย์วัดบางพระ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ม.ค. 2554, 08:49:08 »
ขอบคุณนะคับพี่ๆ .... :016: :015: