ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามชื่อหลวงพี่ที่ผมไปสักยันต์มาวันนี้ครับ  (อ่าน 1518 ครั้ง)

ออฟไลน์ sw_meng

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ผมได้มีโอกาสที่ดี ได้เดินทางไปให้หลวงพี่ที่วัดบางพระ เมตตาสักยันต์ให้ครับ แต่ด้วยความตื่นเต้นและไม่ค่อยรู้ธรรมเนียมอะไรเท่าไรทำให้ไม่ได้สอบถามชื่อของหลวงพี่ที่สักยันต์ให้ครับ หลวงพี่ท่านเมตตาสักยันต์เก้ายอดให้ครับ สถานที่ที่ผมได้ไปสักยันต์นั้น เป็นทางเดินเข้าไปที่กุฎิ ด้านหน้าทางเข้าจะมีขายดอกไม้ ธูป เทียน และบุหรี่ เพื่อนำไปใส่ในพานครับ ทางเข้าไปจะมีที่ให้วางรองเท้าเป็นตะแกรงเหล็กอยู่ด้านขวามือ ทางด้านซ้ายจะมีหลวงพี่ท่านหนึ่งสักอยู่ แต่ผมได้เดินลึกเข้าไปและขึ้นบันไดไม่กี่ขั้นเข้าไปภายในกุฎิ หลวงพี่ที่สักยันต์ให้ผม จะนั่งอยู่ด้านขวาทะแยงมุมกับทางเข้าครับท่านจะนั่งหันหน้าออกทางประตูทางเข้า ไม่ใช่ด้านขวาที่เป็นระนาบเดียวกับประตูทางเข้าครับ (เห็นมีที่นั่งให้พระนั่งแต่ตอนผมไปท่านไม่อยู่) คือช่วงเที่ยงจะมีหลวงพี่ที่ผมไปสักอยู่รูปเดียวที่สักในกุฎินั้นครับ รบกวนผู้รู้ช่วยกรุณาบอกชื่อของหลวงพี่ให้ผมทราบด้วยครับ รู้สึกไม่สบายใจที่ไม่ทราบชื่อหลวงพี่ครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นหลวงพี่นัน หรือป่าวคับ

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามชื่อหลวงพี่ที่ผมไปสักยั&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 2554, 07:42:33 »
อ่านดูอีกที เข้าใจได้ว่าหลวงพี่หนึ่งตามคุณต้นน้ำครับ ขออภัยอ่านไม่ละเอียดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2554, 07:47:08 โดย hondac65 »
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพี่หนึ่งครับผม  หลวงพี่นันจะมีตู้ล็อกเกอร์อยู่ข้างๆครับ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพี่หนึ่งท่านกลับมาวัดบางพระแล้วหรอครับไม่ได้ไปวัดซะนานเลยเรา
คงต้องไปกราบหลวงพี่หนึ่งท่านซะแล้ว:001: :001: :001:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
หลวงพี่หนึ่งครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
หลวงพี่หนึ่งนั้นแน่แท้เชียว ผมก็ได้รับเมตตายันต์ 20 ยอดมาจากท่านครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้