ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งจก ๒ หางแท้หรือตัดแต่ง(แถมปิดทองพร้อมเลี่ยม)  (อ่าน 2479 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกเวปวัดบางพระ เมื่อเช้าวานนี้ผมได้เข้าไปในตัวอำเภอจังหวัดแม่ฮ่องสอน เข้าไปทำธุระเสร้จก็เลยมาเดินเล่น พอดีมีแผงพระบูชาในร้านขายไม้แกะสลัก สายตาก็ไปพบกับเจ้าจิ้งจกสองหาง พอถามเจ้าของว่าของที่ไหน? เขาบอกของพม่า พอถามราคาบูชา ผมตกใจรีบวางเลยครับ แต่ผมก็ขอเจ้าของเขาถ่ายรูป เพื่อนำเอามาให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยกันพิจารณาและเป็นวิทยาทาน แถมเป็นยาป้องกันกันด้วยครับ ลองพิจารณากันดูนะครับ

สังเกตุกันให้ดีนะครับ (ปิดทองพอดีเลย :075: :075: แต่ทำไมไม่ปิดทั้งหมดเลยนะ เว้นหางไว้ทำไมนะ)

ขอบคุณครับ

ปล.ลืมบอกไปครับ ผมเคยพบแถวท่าพระจันทร์ตอนไปส่งลูกสาวไปเรียนพุทษศาสนาวันอาทิตย์ แต่ไม่เคยถามราคานะครับ :005: :005:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณพี่เจมส์มากๆครับ
ที่สรรหาของแปลกๆมาให้ดูอยู่เรื่อย อิอิอิ
 :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2554, 08:31:30 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เดี๋ยวนี้การจะเช่าหรือบูชาวัตถุมงคลอะไรซักอย่างนึงที่ไม่รู้ที่มาที่ไปคงต้องระวังไว้ก่อนละ่ครับ....ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไตร่ตรองให้ดีก่อนจะคิด ก่อนจะทำ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
แบบนี้ที่หาดใหญ่ก็มีเยอะแยะครับ...แต่ผมว่าที่แน่นอนที่สุดแขวนวัตถุมงคลรูปพระพุทธหรือพระสงฆ์เนี่ยและ..เป็นมงคลที่สุดแล้วครับ
หรือหากจะเอารูปสัตว์..ก็บูชาเสือ, สิงห์,จิ้งจกสองหาง ที่เค้าจัดทำออกมาในรูปแบบเครื่องรางโดยเฉพาะจากวัดต่างๆที่มีพิธีปลุกเสก
ชัดเจน...ดีกว่าเอาซากสัตว์มาบูชาครับ...อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
แบบผม นี้ว่าไว้ ที่บ้านดีกว่าครับอิอิ บ้าน น้องที่ บุรีร้มผมก็มีครับ อาผมจับมาได้ แต่หางมันสั้นกว่านี้มันแยก2หางแค่ปลายหา อันนี้ มี2หางถึงโคนเลย

แปลกดี

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

(ขอแจมหน่อยนะครับพี่สุดหล่อ เที่ยวให้สนุกเดินทางปลอดภัย อย่าลืมของฝากน้องๆนะครับ  ) :095:

นั่งเล่นคอมอยู่..แล้วเจ้าตัวนี้ก็หล่นตุ๊บลงมาครับ ตัวเป็นๆ..
หากแฉกนิดเดียวก็ 2หางนะครับ แต่ก็ไม่ได้ไปจับอะไร กลัวบาปกรรมครับ ปล่อยใว้วิ่งเล่นในบ้านดีกว่า  ...
มีการอยู่เฉยๆให้ถ่ายรูปด้วย พอถ่ายเสร็จเขาก็ไป ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ม.ค. 2554, 05:09:13 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
เจ๋งเลยครับ ไอตัวที่อาผมจับมาก็แบบนี้แหละครับ หากแฉกนิดๆ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ขอฝากโชว์อีกหนึ่งตัวครับ :009: :009: :009:

ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดนะครับ :054: :054: :054: