๓๑ ต.ค. ๕๗, ๐๗:๐๒:๑๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์เสือครู  (อ่าน ๒๔๔๘ ครั้ง)
teefp10
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๗๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๓ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๗

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๒๗ ม.ค. ๕๔, ๑๗:๕๕:๒๖ »

สวัสดีพี่ๆสมาชิกทุกท่านครับ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปที่วัดมา แล้วได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา
ได้ยันต์เสือครู ( เสือตีนโต ) และยันต์องค์พระ ตอนแรกก็ไม่เป็นอะไร แต่ซักวันสองวัน
ผมมีความรู้สึกว่า ใจร้อนขึ้น หงุดหงิดง่าย ประมาณนี้ครับ ตอนแรก ผมก็ไม่ได้คิดว่าเกี่ยวกับยันต์รึป่าว
จนมีพี่ที่รู้จักกันเค้าบอกผมว่า น่าจะมีส่วนครับ โดยส่วนตัวก็เป็นคนใจร้อนนะครับ แต่มาพักหลังๆก็เย็นลงมากเลย
แต่หลังจากที่ได้ยันต์เสือมา ก็เหมือนกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ จึงอยากทราบครับว่า มีส่วนจริงหรือป่าว
อ่อ คือ ตอนที่ได้เมตตายันต์เสือครูแล้ว ผมก็ไปเช่า แหวนหน้าเสือ และก็ ตะกรุดข้อมือเสือด้วยครับ
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, seaghost, berm, Kingkhet, touch_navara, โจ๊กสุพรรณบุรี, to, kaitak, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bangphralism
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๓๗๗

๑๔ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๒๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๕๐
  รับขอบคุณ: ๑๘๔๙

ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๙%
พลังชีวิต: ๒.๔%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๗ ม.ค. ๕๔, ๒๐:๕๓:๐๐ »

สวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ บ้างสิครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, seaghost, berm, Kingkhet, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เคจัง_เสน่ห์ล้านนา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๓๖๑

๓ วัน, ๔ ชั่วโมง ๓๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๒๔
  รับขอบคุณ: ๓๘๖

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๔๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

nookun@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๘ ม.ค. ๕๔, ๑๓:๐๘:๑๓ »

หายใจ
เข้า พุธ ออก โธ
เวลาใจร้อนก็ท่องไว้นะ

หมั่นนั่งสมาธิไว้ ครับ

สาธุ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, berm, banmung, saken6009

berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๔๘ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๒๒
  รับขอบคุณ: ๕๔๘๔

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๓%
พลังชีวิต: ๒.๒%

0826501339
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๙ ม.ค. ๕๔, ๑๐:๒๗:๕๐ »

ปล่อยตัวตามสบายเราอย่าไปคิดว่าเราสักเสือมา...หมั่นสวดมนต์บูชาหลวงพ่อเปิ่นนั่งสมาธิกำหนดจิตไม่ให้ฟุ้งซ่าน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๙ ม.ค. ๕๔, ๑๐:๒๘:๒๑ โดย berm » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๘ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๒๖
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๓

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๓%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๓๐ ม.ค. ๕๔, ๑๓:๑๓:๕๖ »

มีได้อีกหลายสาเหตุครับอย่าไปนึกว่าเป็นเพราะยันต์ที่สักมาอย่างเดียว

ผมก็ไม่ได้รอบรู้อะไรมากมายนักแต่ทางโหราศาสตร์เขาว่าเวลาดาวอังคารอยู่ในภพของเราก็มีผลเรื่องใจร้อนหุนหันขึ้นได้เหมือนกันนะ

ยังไงสวดมนต์ รักษาศีลไว้ ดีกับตัวเองอยู่แล้วครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, saken6009

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์