ผู้เขียน หัวข้อ: กุมารทอง + วัดบางพระ ! 2  (อ่าน 6756 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กุมารทอง + วัดบางพระ ! 2
« เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 07:03:09 »

ขออนุญาตินำรูปมาให้ชมกันอีกสักครั้ง ขออนุญาติทางผู้ดูแลด้วยครับ.... เครดิตโดยรูปภาพจาก tong_lomsak  ขออนุญาตินำรูปมาลงนะครับ
สุดยอดมวลสาร+การปลุกเสก

พี่ชายผมเล่าให้ฟังว่า เหมือนมีคนมาขย่มเบาะรถเลยครับ เหมือนคอยตามไปไหนมาไหนด้วยตลอด (ประสบการณ์การส่วนบุคคล แล้วแต่คนนะครับ)  

ใครอยากร่วมทำบุญที่วัดยังมีให้บูชานะครับ ....  ใครอยากบูชาทำบุญได้โดยตรงที่วัด

หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่คุณเสน่ห์เอ เสน่ห์ต้นน้ำ และ เสน่ห์ที ครับ

อนุโมทนาด้วย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2554, 07:06:48 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: กุมารทอง + วัดบางพระ ! 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 07:15:38 »

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 07:44:28 »
เป็นกุมารเทพหรือ พรายครับ ท่านพี่

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 07:45:38 »
ของวัดบางพระ กุมารเทพครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2554, 07:46:21 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 07:49:30 »
วันนี้ก็แปลกๆดีครับ เดินเก็บของ เก็บกวาดเช็ดถูกห้องนอน อยู่ก็ได้กลิ่นน้ำมันจันทร์

เหมือนที่พี่เสน่ห์ที เอามาเช็ดเขม่าที่น้องกุมารให้ ก่อนที่จะส่งมอบ

..สงสัยน้องเค้าอยากจะบอก ว่าเค้าอยู่แถวๆนี้.. :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 08:06:48 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารข้อมูลครับ  :053:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 09:38:05 »
ขอบคุณครับ สวยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ kitatom

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 09:47:35 »
ผมเจอมาแล้วคับบบบบบบบ สุดยอดคับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ม.ค. 2554, 11:25:05 »
ขอบคุณคะเอ็ม สำหรับข่าวสาร
ขอบคุณประสบการณ์จากพี่ ๆด้วยคะ  :089:

ได้บูชาน้องมาเมื่อเร็ว ๆ นี้ น้องมาช่วยเตือนภัยตอนขับรถ
ทำให้แคล้วคลาดจากอุบัติเหตุมาอย่างปลอดภัยด้วยคะ
  :016: :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 12:06:08 »
ยังเหลืออยู่ไหมครับ ท่านผมอยากบูชามั้ง อิอิ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 12:21:12 »
ยังเหลืออยู่ไหมครับ ท่านผมอยากบูชามั้ง อิอิ
ยังมีครับ .....  :001: สอบถามได้ที่ พี่ๆทั้ง 3 คน คุณเสน่ห์เอ เสน่ห์ต้นน้ำ และ เสน่ห์ที เกี่ยวกับข้อมูล..เลยนะครับ

บูชาได้ที่วัดโดยตรงครับ ...  

อนุโมทนาด้วย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2554, 12:36:39 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 08:27:03 »
ลูกของป่ม...ชื่อ น้อง"พารวย" กั๊บบบบบ......รวยเพื่อนพ้อง...รวยน้ำใจ...รวยไมตรี......มั่งมีเงินทอง......น้องไม่อดแน่นอน
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 09:56:04 »
ราคาองค์ละเท่าไรหรือค่ะ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 10:07:59 »
ส่ข้อค
ราคาองค์ละเท่าไรหรือค่ะ

ส่งข้อความส่วนตัว ถามเกี่ยวกับข้อมูลเพิ่มเติม คุณเสน่ห์เอ เสน่ห์ต้นน้ำ และ เสน่ห์ที ได้เลยครับ  :001:
เพราะ 3 คนนี้น่ารักมากจะคอยไปช่วยงานที่วัดทุกอาทิตย์เลย... เสาร์-อาทิตย์ อยู่ที่วัดตลอด..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.พ. 2554, 10:08:57 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 05:33:47 »
อยากได้มากเลย แต่ไม่มีโอกาสได้ไปที่วัด (ToT)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ก.พ. 2554, 11:22:37 »
อยากมีลูกๆเพิ่มจัง    อิอิ

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 09:33:15 »
แล้วไปเช่าที่กุฎิไหนหรอครับ

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 12:35:36 »
ไปรับมาแล้วครับเมื่อเช้าตอน 09.00น. อิอิ พารัก-ยมไปรับน้องมาด้วย....กลัวเดี่ยวมีปัญหาเลยพาไปรับ....ชื่อน้องพารวยเหมือน Tiger Number NINE ครับ...เฮงๆๆรับตรุษจีน ครับ เดี่ยวเย็นนี้จะพาเข้าบ้านครับ แต่มีข้อสงสัยนิดหนึ่งว่า ตั้งไว้ระดับเดียวกับขวดรัก-ยมได้เลยไหมครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 05:04:42 »
ไปรับมาแล้วครับเมื่อเช้าตอน 09.00น. อิอิ พารัก-ยมไปรับน้องมาด้วย....กลัวเดี่ยวมีปัญหาเลยพาไปรับ....ชื่อน้องพารวยเหมือน Tiger Number NINE ครับ...เฮงๆๆรับตรุษจีน ครับ เดี่ยวเย็นนี้จะพาเข้าบ้านครับ แต่มีข้อสงสัยนิดหนึ่งว่า ตั้งไว้ระดับเดียวกับขวดรัก-ยมได้เลยไหมครับ

น่าจะได้ครับ ไม่น่ามีปัญหา ..

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 05:53:58 »

โอ้โฮฮฮฮฮอววววววววววววววววว..............ขอค่าลิขสิทธิ์ด้วยคร๊าบบบบ 25; 25;

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 05:55:18 »

โอ้โฮฮฮฮฮอววววววววววววววววว..............ขอค่าลิขสิทธิ์ด้วยคร๊าบบบบ 25; 25;

อิอิ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 ก.พ. 2554, 08:51:04 »
กุมารทองรุ่นนี้ประสบการณ์เยอะจริงๆครับ :016:

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03 ก.พ. 2554, 08:33:32 »
กุมารทองรุ่นนี้ประสบการณ์เยอะจริงๆครับ :016:
ถูกครับ..เมื่อวานก็จัดเต็ม...ขายดีทั้งร้านเสื้อบนเวปและร้านเครื่องประดับที่คลองสานครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ก.พ. 2554, 06:03:20 »
น่ารักดีคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 ก.พ. 2554, 09:48:36 »
กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ

น้องเป๋าตุงพึ่งรับมาวันนี้ครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 ก.พ. 2554, 11:16:38 »
ขอแจ้งทุกท่านให้ทราบสักนิดนึงครับ กระผม และกลุ่มที่ใช่ชื่อเสน่ห์นำหน้าทุกคนและทางทีมงานเวปบอร์ด
ไม่มีส่วนได้เสียผลประโยชน์ใดๆกับวัตถุมงคลทั้งสิ้น

กระผมและทุกท่านก็เป็นคนที่เคารพหลวงปู่และพระอาจารย์เหมือนกับทุกท่านทั้งหลาย เพราะฉะนั้น...ใครที่สนใจต้องไปบูชาที่วัดเองโดยตรงเท่านั้น

เงินปัจจัยทุกบาทมั่นใจได้เต็มที่ครับทำบุญล้วนๆๆ....เพราะฉะนั้นแล้วไม่มีการรับฝากเช่าบูชาใดๆทั้งสิ้น....พวกผมก็แค่เป็นผู้ให้ข้อมูลเท่านั้น

อนุโมทนากับท่านทั้งหลายด้วยนะครับ..

(ส่วนประสบการณ์ก็แล้วแต่บุคคลที่พบเจอและนำมาบอกเล่ากันเท่านั้น)  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.พ. 2554, 11:18:31 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 ก.พ. 2554, 07:27:17 »
ขอบคุณครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ก.พ. 2554, 09:31:45 »
ใครไปรับเด็กๆมาแล้วบ้างครับ..มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์หน่อยครับ ของผมคือ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาตอนกลางคืนก่อนก็ตามปกติคือจะเอาน้ำกับขนมหวานให้ลูกชายทั้งสาม (รัก ยม และพารวย) แล้วก็สวดมนต์นอนปกติ...แต่แฟนผมจะนอนที่หลังเค้านั้งทำงานต่อผมก็เลยหลับไปก่อน..รู้สึกตัวอีกที่คือเห็นใครเดินอยู่ตรงหน้าตู้ที่ให้ลูกชายอยู่ก็คิดว่าแฟน เลยพลิกหันตัวอีกด้าน ก็เจอแฟนหลับอยู่..เลยคิดในใจ พารวยแน่ๆๆ พอตอนเช้ากบอกแฟน แฟนบอกว่า พอผมหลับไปได้ซักหน่อย เค้าก็นอนแล้ว ล่าสุดเมื่อคืนนี้ แฟนผมได้ยินเสียงหัวเราะ คิดว่าผมนอนละเมอ..แต่ว่าไม่ใช้เพราะผมหลับสนิท  ก็เลยเดาว่าเป็นพารวยแน่ๆๆเพราะว่าเมื่อวานเพิ่งซื้อรองเท้าให้ เนื่องจากว่าขอให้ช่วยแม่ขายของดีๆๆ 

ออฟไลน์ NUPOM

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 01:40:45 »
 :065:อยากได้จัง แต่กลัวกวนเด็ก คือหลานๆนะคับ ประมาณราคาให้หน่อยครับ  จะได้เตรียมไปครับ

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 12:05:24 »
ผมเองอ่ะ เกิดวันพฤหัส ตามดวงเกิดเนี่ย จะไม่ได้เห็นอะไรเรื่องประเภทนี้หรอก แต่ไปเกิดกับคนใกล้ชิดนี่สิ เดี๋ยวผมจะเปิดกระทู้เล่าให้ฟัง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 ก.พ. 2554, 12:09:42 »
ผมเกิด วัดอาทิตย์ ผมจะเห็นอ่ะไรไหมครับผม ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นเลย ตลอด 20ปี  :093:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 ก.พ. 2554, 03:22:31 »
ท่านเสน่ห์เอ บางแค ไม่ธรรมดา กุรทองเนื้อผงฝั่งพลอย เสียด้วย

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 11:07:51 »
วันนี้ไปวัดบางพระมากะว่าจะไปบูชากุมารทองรุ่นนี้ชะหน่อย พอไปถึงที่กุฎิใหญ่หาไม่เจอเห็นบอกว่าหมดแล้วต้อง1-2อาทิตย์อ่ะครับ
ก็เลยบูชารุ่นนี้มาแทน
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 ก.พ. 2554, 11:15:12 »
วันนี้ไปวัดบางพระมากะว่าจะไปบูชากุมารทองรุ่นนี้ชะหน่อย พอไปถึงที่กุฎิใหญ่หาไม่เจอเห็นบอกว่าหมดแล้วต้อง1-2อาทิตย์อ่ะครับ

กุมารรุ่นที่เสน่ห์เอ็ม ลงภาพไว้ที่กระทุ้ด้านบน สอบถามบูชาที่กุฏิพระอาจารย์ญา ครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2554, 11:16:55 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 ก.พ. 2554, 09:28:50 »
เข้าไปแสดงความจำนงขอรับมาอุปการะที่กุฎิพระอาจารย์ญา ได้เลยครับบบบบบบบบบบบ :052:

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 ก.พ. 2554, 11:26:22 »

กุมารรุ่นที่เสน่ห์เอ็ม ลงภาพไว้ที่กระทุ้ด้านบน สอบถามบูชาที่กุฏิพระอาจารย์ญา ครับ :001:

:050:ขอบคุณมากเลยครับไปครั่งหน้าไม่พลาดแน่นครับ