ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้ววเรื่องของ " เปรต "  (อ่าน 2235 ครั้ง)

ออฟไลน์ napasinhiphop

• ทุติยะ
  • **
ว่าด้ววเรื่องของ " เปรต "
« เมื่อ: 15 ก.พ. 2554, 09:06:28 »
ผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ  ผมได้ยินเสียงเล็กๆ แหลมๆ ยาวๆ เป็นจังหวะ ได้ยินแบบหาต้นตอของเสียงไม่ได้  ได้ยินจากที่หนึ่ง แล้วย้ายไปอีกที่หนึ่ง อย่างไกล  เป็นเสียงเหมือนงูปิ่นแก้ว (ใช่หรือป่าวไม่รู้ครับ)  ได้ยินบ่อยมาก และหลายที่  ผมคิดว่าเสียงที่ได้ยิน พอรู้แล้วว่าคือเสียงอะไร ก็จะได้ยินเรื่อยๆ  จริงหรือป่าวครับ 

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: ว่าด้ววเรื่องของ " เปรต "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 07:59:41 »
ได้ยินที่ไหน เวลาใด นานแค่ไหน
อัดเสียงได้ไหมครับ

ปล.ถามเยอะไปหน่อย
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: ว่าด้ววเรื่องของ " เปรต "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 12:11:39 »
แม่ชีทศพร 050-เปรตในร่างของคน
[youtube=425,350]4X5n7nlvElk[/youtube]

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 12:59:05 »
ผมก็เคยได้ยินครับ พอดีไปปฏิบัติธรรมที่วัดแห่งหนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยนาม) พวกคณะผมกำลังนั่งสมาธิิอยู่ เสียงแหลมมาเลยครับ ร้องสักครู่ใหญ่ ผมออกไปดูก็ไม่เห็นอะไรครับ ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีสำหรับผมนะครับ ที่อย่างน้อยครั้งหนึ่งก็เคยได้ยินเสียงเปรต :002:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ immortal

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 09:44:46 »
หลังจากสวดมนต์หรือหลังจากนั่งสมาธิแล้ว ให้แผ่เมตตาอุทิศส่วนบุญสว่นกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร รวมทั้งสัมภเวสี ผีเปรตทั้งหลายด้วย บางทีเค้าเหล่านั้นรอผลบุญของท่านอยู่