๑๒ พ.ย. ๖๒, ๑๔:๐๐:๕๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้ววเรื่องของ " เปรต "  (อ่าน ๑๖๔๕ ครั้ง)
napasinhiphop
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๖๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๓ ชั่วโมง ๔๑ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๙

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๑๕ ก.พ. ๕๔, ๐๙:๐๖:๒๘ »

ผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่งครับ  ผมได้ยินเสียงเล็กๆ แหลมๆ ยาวๆ เป็นจังหวะ ได้ยินแบบหาต้นตอของเสียงไม่ได้  ได้ยินจากที่หนึ่ง แล้วย้ายไปอีกที่หนึ่ง อย่างไกล  เป็นเสียงเหมือนงูปิ่นแก้ว (ใช่หรือป่าวไม่รู้ครับ)  ได้ยินบ่อยมาก และหลายที่  ผมคิดว่าเสียงที่ได้ยิน พอรู้แล้วว่าคือเสียงอะไร ก็จะได้ยินเรื่อยๆ  จริงหรือป่าวครับ 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: touch_navara, berm, Tiger Number NINE, eakthai14, pukhau, Jesus, ทรงกลด, banmung, saken6009, โบตั๋นสีขาว, พฤกษาประดับศพ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ทรงกลด
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๐๖

๑๙ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๙๗
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๘๗

ศิษย์หลวงโด่ง.....

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: Kazakhstan

ระดับความสามารถ: ๓๘
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๙ ก.พ. ๕๔, ๑๙:๕๙:๔๑ »

ได้ยินที่ไหน เวลาใด นานแค่ไหน
อัดเสียงได้ไหมครับ

ปล.ถามเยอะไปหน่อย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, saken6009, โบตั๋นสีขาว, พฤกษาประดับศพ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ
ทรงกลด
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๑๑๑๐๖

๑๙ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๔๙๗
  รับขอบคุณ: ๑๓๑๘๗

ศิษย์หลวงโด่ง.....

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: Kazakhstan

ระดับความสามารถ: ๓๘

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ ก.พ. ๕๔, ๐๐:๑๑:๓๙ »

แม่ชีทศพร 050-เปรตในร่างของคน
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4X5n7nlvElk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4X5n7nlvElk</a>
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, banmung, โบตั๋นสีขาว, พฤกษาประดับศพ

mew2
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๓๒

๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๑๔

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๕
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๒ พ.ค. ๕๔, ๑๒:๕๙:๐๕ »

ผมก็เคยได้ยินครับ พอดีไปปฏิบัติธรรมที่วัดแห่งหนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยนาม) พวกคณะผมกำลังนั่งสมาธิิอยู่ เสียงแหลมมาเลยครับ ร้องสักครู่ใหญ่ ผมออกไปดูก็ไม่เห็นอะไรครับ ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดีสำหรับผมนะครับ ที่อย่างน้อยครั้งหนึ่งก็เคยได้ยินเสียงเปรต
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, ทรงกลด, saken6009, โบตั๋นสีขาว, berm, พฤกษาประดับศพ

ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์
immortal
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๖๒

๑๔ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๙๗

ระดับความสามารถ: ๔
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๒ พ.ค. ๕๔, ๒๑:๔๔:๔๖ »

หลังจากสวดมนต์หรือหลังจากนั่งสมาธิแล้ว ให้แผ่เมตตาอุทิศส่วนบุญสว่นกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร รวมทั้งสัมภเวสี ผีเปรตทั้งหลายด้วย บางทีเค้าเหล่านั้นรอผลบุญของท่านอยู่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, โบตั๋นสีขาว, พฤกษาประดับศพ

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์