ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นสิริมงคลอย่างสูงครับ ...  (อ่าน 936 ครั้ง)

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
เป็นสิริมงคลอย่างสูงครับ ...
« เมื่อ: 18 ก.พ. 2554, 04:46:08 »
กราบบารมีองค์หลวงพ่อเปิ่น และ กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ญาอย่างสูงครับ ...  :054: :054: :054:

... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ตอบ: เป็นสิริมงคลอย่างสูงครับ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.พ. 2554, 04:29:52 »
ปลอดภัย ปลอดภัย นะครับ ตั้งสติ ก่อนสตาทร์  :005:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน