ผู้เขียน หัวข้อ: พิรอดแขน ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )  (อ่าน 2695 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปร่วมเวียนเทียนที่วัด 

และได้พบเจอกับศิษย์เก่าท่านหนึ่ง . . . ( โยมหนุ่ม )   :109:

จำได้ว่าท่านนี้เค้ามีสิ่งหนึ่ง ที่พระอาจารย์เมตตามอบให้มาเป็นพิเศษ . . .  ( พิ ร อ ด แ ข น )  05;

ซึ่งเท่าที่ผมทราบจากคำบอกเล่าว่า : มีแค่ 2 คนเท่านั้นที่ได้ . . .     21;

จึงได้ทำการขออนุญาตถ่ายรูปมาฝากพี่น้องได้ชมกัน

เชิญรับชมครับ

===============================================================

===============================================================

ป.ล
          ขออภัยเรื่องภาพถ่ายด้วยครับ ( จากมือถือ เก่า ๆ ๆ )

----------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ -----------------------

06;

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: พิรอดแขน ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 04:17:51 »
ด้วยความเคารพ เข้าใจว่าไม่น่าจะใช่มีแค่ 2 คนครับ  เพราะเพื่อนๆพี่ๆที่ผมรู้จักไม่น้อยกว่า 3 คนแล้วที่ได้พิรอดแขน และศิษย์รุ่นเก่าๆ ตอนที่ผมไปสักเมื่อประมาณปี2540 ก็เห็นมีหลายคนอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: พิรอดแขน ( พ ร ะ อ า จ า ร ย์ แ ป๊ ว . . . ครับ )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 05:31:23 »
 :016:สุดยอดมากครับ :015:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 08:10:00 »
ขอบคุณ อาจารย์ดอนที่นำมาให้ชมครับ สวยงามมากครับ  :054:  :054:

กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:14:28 »
โอ้โฮ

โอ้โฮ

โอ้โฮ

เป็นบุญตาเลยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.พ. 2554, 10:30:46 »
อ๋อแขนพี่หนุ่มนี่เอง
พี่เขาจะอยู่แถวๆที่ด้านหน้ากุฎิพระอาจารย์ติ่ง พระอาจาร์แป๊ว
พี่เขาจะคอยแนะนำคนที่มาสัก
และจะพาทำพิธีก่อนสักด้วย(ไห้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์กวาดวิหารลานเจดีย์)
เมื่อวันมาฆบูชาผมไปสักก็ได้เจอกับพี่เขาด้วยครับ
ก็เลยถือวิสาสะเปิดหลังพี่เขาดู :016: :015:มากๆครับ
และด้านหน้าด้วย :016: :015:เช่นกันครับ
พี่เขาบอกเขา แฟนพันแท้ หลวงพี่แป๊วครับ
ใช้เวลาสักทั้งหมด 17 ปีครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 05:00:34 »
ด้วยความเคารพ เข้าใจว่าไม่น่าจะใช่มีแค่ 2 คนครับ  เพราะเพื่อนๆพี่ๆที่ผมรู้จักไม่น้อยกว่า 3 คนแล้วที่ได้พิรอดแขน และศิษย์รุ่นเก่าๆ ตอนที่ผมไปสักเมื่อประมาณปี2540 ก็เห็นมีหลายคนอยู่เหมือนกันครับ

หากเป็นตามนั้นก็ต้องขออภัยด้วย . . . ครับ   :054:

ที่ไม่ได้ตรวจสอบข้อมูลก่อน : ซึ่งเพียงแค่ทราบจากคำบอกเล่าเท่านั้น

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปร่วมเวียนเทียนที่วัด 

และได้พบเจอกับศิษย์เก่าท่านหนึ่ง . . . ( โยมหนุ่ม )   :109:

จำได้ว่าท่านนี้เค้ามีสิ่งหนึ่ง ที่พระอาจารย์เมตตามอบให้มาเป็นพิเศษ . . .  ( พิ ร อ ด แ ข น )  05;

ซึ่งเท่าที่ผมทราบจากคำบอกเล่าว่า : มีแค่ 2 คนเท่านั้นที่ได้ . . .     21;

จึงได้ทำการขออนุญาตถ่ายรูปมาฝากพี่น้องได้ชมกัน

เชิญรับชมครับ

ป.ล
          ขออภัยเรื่องภาพถ่ายด้วยครับ ( จากมือถือ เก่า ๆ ๆ )

----------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ -----------------------

06;

ซึ่งมิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่นนอกจาก : เพียงแค่ต้องการจะนำเอามาให้พี่น้องได้ชมกันแค่นั้น

ป.ล

ผมลงภาพให้ใหม่นะครับ

--------------------------  ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------------- 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 2554, 05:08:40 »
ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันชมนะครับ อาจารย์ดอน :015: