๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๐:๓๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไปนอนที่วัดค่ะ  (อ่าน ๑๕๒๕ ครั้ง)
cheetahlesiiz
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๐๕๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๗ ชั่วโมง ๔๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๒๔

ศรัทธา

จังหวัด: ขอนแก่น
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๗๖%
พลังชีวิต: ๐%

aomsinple@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๑๕:๐๘:๓๔ »

ถ้าจะไปไหว้ครูอยากถามว่าจะไปนอนที่วัดได้หรือเปล่าคะ เห็นในกระทู้เก่าๆ บอกว่าไปนอนได้ค่ะ ขอบคุณนะคะ
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, aotim...SliMnOn, berm, kaitak, NONGEAR44, arada, kampanat007, เจดต์, depp, โยมเพชร, to, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, OopiakoO, คนรักษ์พระ, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Cheetahlesiiz
ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

ศรัทธา

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๑๕:๐๙:๕๒ »

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, NONGEAR44, kampanat007, to, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ศิษย์เมืองชล
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๐๒๕

๑ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘
  รับขอบคุณ: ๔๑๑

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๙๑%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๑๘:๒๔:๕๐ »

ถ้าจะไปไหว้ครูอยากถามว่าจะไปนอนที่วัดได้หรือเปล่าคะ เห็นในกระทู้เก่าๆ บอกว่าไปนอนได้ค่ะ ขอบคุณนะคะ

สวัดดีครับ ขอตอบว่า นอนได้ครับ
เพราะคืนวันศุกร์ ไม่ได้นอนแน่นอนครับ
เพราะมีกิจกรรมสักยันต์ ทั้งคืน
แต่ท่าง่วงนอน มีที่นอนมากมาย
ทั้งในรถ ข้างโรงเรียน และอีกมากมาย

๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, aotim...SliMnOn, berm, NONGEAR44, arada, kampanat007, เจดต์, โยมเพชร, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, OopiakoO, คนรักษ์พระ, saken6009

ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๒๐:๐๑:๑๕ »

อีกหนึ่งทางเลือก
  เห็นเป็นหญิง
แถวสี่แยกทางไปดอนตูม
มีห้องพักบริการนะครับ
เช้าค่อยไปวัดเอา
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: aotim...SliMnOn, ~เสน่ห์ack01~, berm, NONGEAR44, arada, kampanat007, เจดต์, โยมเพชร, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, คนรักษ์พระ, อชิตะ, saken6009

~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๒๒:๐๑:๕๓ »

ถ้ามีเพื่อนไปกันหลายๆคน มีเพื่อนชายไปด้วย ก็หาที่แอบหลับได้ครับ

แต่ก็คงไม่ได้หลับแน่ๆเพราะก่อนวันงานไหว้ครูจะมีลูกศิษย์ทะยอยกันเดินทางมาทั้งคืน

ทางเลือกที่ดีที่สุดก็ตามที่ท่านGearmour แจ้งสถานที่ไว้นะครับ

ได้อาบน้ำ พักผ่อนอย่างเต็มที่ อยู่ไม่ไกลจากวัด เดินทางสะดวกครับ
๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, NONGEAR44, arada, kampanat007, โยมเพชร, รุท หมัดหนักครับ, to, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, OopiakoO, คนรักษ์พระ, อชิตะ, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ ก.พ. ๕๔, ๒๒:๑๗:๐๗ โดย ~เสน่ห์ack01~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๓๒

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๕ ก.พ. ๕๔, ๑๒:๐๘:๔๓ »

เดินทางตอนเช้าตรู่ถึงวัดราวๆ7โมงกว่าๆน่าจะดีกว่าไหมครับ เพราะถ้ามาคนเดียวทั้งที่วัดและโรงแรมก็คงไม่สะดวกน่ะผมว่า
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, โยมเพชร, NONGEAR44, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, คนรักษ์พระ, อชิตะ, saken6009

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

ศรัทธา

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๕ ก.พ. ๕๔, ๒๑:๔๔:๓๓ »

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันนะคะ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, to, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, saken6009

~>uาJวัuทoJ<~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๖๓๘

๒ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๕๙ นาที

AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๙๑๓

Twitter@MinzLadyMaFiAz

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๗๗%

KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๗ ก.พ. ๕๔, ๐๕:๐๒:๐๕ »

สงสัยไมไ่ด้ไปแน่เลย T-T
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, saken6009

เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*
chawalit
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๘๒

๑ วัน, ๔ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๖๕

เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๗ ก.พ. ๕๔, ๐๗:๕๘:๓๘ »

เอาเต็นไปกางนอนที่สนามโรงเรียนได้ใหมครับ
บรรยากาศคงชิวน่าดู 13;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, รุท หมัดหนักครับ, banmung, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, saken6009

sherbet
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๓๘๙

๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๔๖

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๘ มี.ค. ๕๔, ๒๑:๕๘:๕๓ »

นั่นสิคะอยากรู้เหมือนกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, NONGEAR44, depp, Tiger Number NINE, หนึ่งดาวคนอง, saken6009

ปัญจมะ

ขอบคุณแล้ว:

ศรัทธา

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๙ มี.ค. ๕๔, ๑๐:๓๐:๑๒ »

พอจะมีเบอร์โทรของที่พักสี่แยกดอนตูมไหมคะ หรือว่าแถวใกล้ๆ ก็ได้ค่ะ อยากโทรไปสอบถามเผื่อจะจองไว้ก่อนค่ะ ขอบคุณนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, NONGEAR44, หนึ่งดาวคนอง

Hel2oJaSdA
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๐๑

๑๐ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๖๗

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๒๑%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๐ มี.ค. ๕๔, ๐๒:๓๖:๕๗ »

สนามฟุตบอลคงไม่เหลือที่ว่างให้กางเต้นนอนหรอกครับ เพราะสักพักจะมีรถมาจอดเต็มลานโรงเรียน ทุกคืนก่อนวันไหว้ครูผมจะเดินทางไปวัดประมาณตี 2 ตี 3 ประจำ ไปเดินตามกุฏิหลวงพี่ต่างๆ แปบเดียวก็เช้าแล้วครับ วันไหว้ครูแต่ละปีคนเยอะมาก คืนก่อนวันไหว้ครูคนก็จะมาถึงวัดกันล่วงหน้ากันเยอะ ไปมืดๆค่ำๆยังไงไม่เงียบเหงาแน่นอนครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, หนึ่งดาวคนอง, Tiger Number NINE, saken6009

~เสน่ห์ทอม~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๘๕

๑ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑๔
  รับขอบคุณ: ๘๓๗

ระดับความสามารถ: ๑๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๔, ๑๕:๓๙:๓๙ »

ตั้งตารอกันเลยทีเดียวเชียว  คับพี่น้อง     
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, saken6009

ทวีศักดิ์
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๗๓๗

๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๘
  รับขอบคุณ: ๔๘๖

ศิษย์บางพระ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๔๑%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๒ มี.ค. ๕๔, ๒๐:๔๓:๐๒ »

ไหว้ครูทีคนแน่น
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์