ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวัตถุมงคล????  (อ่าน 3073 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
อยากทราบวัตถุมงคล????
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 11:55:36 »
  เอ่อ.คือ ว่า ผมอยากทราบวัตถุ มงคล ของวัดบางพระอ่ะคับ ที่เขานิยม   ห้อย แขวน  สวมใส่  ไว้บูชาอ่ะคับ   
ไหนๆ เปนศิษญืหลวงพ่อทั้งที......อยากนำบูชากะตัวเองบ้างครับบ้างครับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบวัตถุมงคล????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 01:01:51 »
เสือ วัดบางพระ ไงคราบ ขึ้นชื่อที่สุดต้องเสือ..... :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 01:41:05 »
ตะกรุดหนังเสือครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 02:58:00 »
ตะกรุดหนังเสือครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 03:40:12 »
ตะกรุดหนังเสือ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2550, 04:47:21 »
ไม่นิยมหอมเชียงหรอ อิอิ  ;D

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 01:06:39 »
ไม่นิยมหอมเชียงหรอ อิอิ  ;D
   เอ่อ  คือ ว่า  หอมเชียงผมก้อมีดอกนึงนะ...แต่ผมไม่รู้จาเปนของแท้หรือปล่าวอ่ะ  ผมเพิ่งได้ มาต้นเดือน อ่ะเช่าที่แผงพระ  ใกล้ตู้โทรสับ   ตามแถวหน้ากุฏิ อ.ญา กะหลวงพี่นันอ่ะคับ
-*- ตอนนี้กล้องไม่อยู่ ...เด๋วกล้องมาเด่วถ่ายให้ดูคับ ไม่รู้ของแท้อ่ะเปล่า-*-[/size][/color]

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 02:04:30 »
ตะกรุดหอมเชียงยังไม่มีเก๊สบายใจได้ครับ แต่ตอนนี้หายากหน่อยครับ  อย่างว่าละครับของสร้างตั้งแต่ปี  44  ว่าแต่ทำไมเดี๋ยวนี้คนหาตะกรุดหอมเชียงจัง   ใครทราบช่วยตอบหน่อยจะเป็นพระคุณยิ่งครับ    ส่วนตัวผมชอบเหรียญปี 19 มากที่สุดครับ  แกะบล๊อคเหรียญได้สวยงามสง่ามาก  ( ระวังของเก๊ด้วย )   อีกอย่างประสบการณ์จากที่ได้ยินมา  มากมายเหลือเกินครับ    ท้องที่เรียกเหรียญหลังเสือครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 2550, 03:37:24 »
ตะกรุดหอมเชียงยังไม่มีเก๊สบายใจได้ครับ แต่ตอนนี้หายากหน่อยครับ? อย่างว่าละครับของสร้างตั้งแต่ปี? 44? ว่าแต่ทำไมเดี๋ยวนี้คนหาตะกรุดหอมเชียงจัง?  ใครทราบช่วยตอบหน่อยจะเป็นพระคุณยิ่งครับ? ? ส่วนตัวผมชอบเหรียญปี 19 มากที่สุดครับ? แกะบล๊อคเหรียญได้สวยงามสง่ามาก? ( ระวังของเก๊ด้วย )?  อีกอย่างประสบการณ์จากที่ได้ยินมา? มากมายเหลือเกินครับ? ? ท้องที่เรียกเหรียญหลังเสือครับ
  ผมว่าเป็นเพราะของหายากหรือไม่ค่อยจะเจอมากนัก แล้วอีกอย่างคือมีการพูดถึงในเวปบ่อยๆ ก็เป็นกระแสได้ครับ สำหรับผมใช้สมเด็จเสาร์ห้าปี 36 ครับพิมพ์ปรกโพธิ์ แน่นอนเหมือนกันครับ....

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พ.ค. 2550, 11:35:26 »
แล้วตระกุดหนังเสือเขาบูชากันอยู่ที่ ราคาเท่ารั่ยหรอคะ เหนเพื่อนเอามาให้ดูเปนหนังเสือแต่ไม่ทำเปนแบบตระกุด แผ่นไม่ใหญ่มาก มันบอกว่าราคา ประมาณ 2000 อ่ะค่ะ

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 07:12:01 »
ต้องตระกรุดหอมเชียงสิครับ
สุดยอดดดดดด.........
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----