ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรก ที่เห็น"หลวงปู่เปิ่น"งานไหว้ครู ก่อนละสังขาร ครับ  (อ่าน 2029 ครั้ง)

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมห้อยหลวงปู่มา ตั้งแต่เด็กแล้วครับ แต่ก็ไม่มีโอกาสได้ไปวัดเลย เพราะยังเด็กอยู่ครับ
พอผมโตขึ้น ก็มีโอกาสได้ไปวัดบางพระ ซักที พี่ผมพาไปครั้งแรก ตั้งแต่นั้นผมจำทาง จำอะไรได้
ผมก็ไปเองได้แล้วครับ (พอผมเดินทางไปวัดได้ก็ไม่ทันหลวงปู่ ซะแล้ว) เสียดายจังครับ :070:

นี่เป็นครั้งแรกที่ผมได้เห็นหลวงปู่เปิ่น งานไหว้ครูปี45 ก่อนละสังขารครับ ดูเข้มขลังมากในตอนนั้น
ผมดูยังสั่นไปทั้งตัวเลย

[youtube=425,350]UtYjXh0nZxQ[/youtube]

[youtube=425,350]Of72jOTxjEg[/youtube]

บารมีหลวงปู่เปิ่นนั้น คุ้มครองศิษย์ทุกคนจริงๆครับ
ขอขอบคุณ youtube และท่านที่นำมาให้ชม ครับ ทราบซึ้งจริง ๆ   :054: :054:
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค. 2554, 12:39:53 โดย โองการยันนะรังสี »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ขอบคุณมากครับ  :095:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ siamdarkk

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคุณครับมากครับชมแล้วรู้สึกได้

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ :054:

ออฟไลน์ OopiakoO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - bigass_piak@hotmail.com
    • อีเมล
 :016:ขอบคุณครับ :015:

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
บารมีของท่านยังคงคุ้มครองลูกๆทุกคนครับ อนุโททนาครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ khwanza

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณคับ ชมแล้ว สุดคำบรรยาย กับบารมีหลวงปู่คับ