ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งกันชมครับสมัยพระอารย์พันอยู่วัดบางพระ  (อ่าน 2811 ครั้ง)

ออฟไลน์ สองแถว

• เกียรติยศย่อมได้มาจากการกระทำที่สุจริจ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tawan456@hotmail.com
3พระอาจารย์ครับ พระอาจาร์ญา พระอาจารย์พัน พระอาจารย์แป้ว แต่พระอาจารย์พันจะเยอะหน่อยครับ
ติชมได้นะครับ

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลังสวยครับ    :015:

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมเคยได้มาสองสามอย่างก่อนที่อาจารย์จะย้ายไปจำพรรษาอยู่อ่างทองครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับ

ออฟไลน์ eonozone

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยครับ ของผมก็หลวงพี่พันเหมือนกันครับ คิดถึงหลวงพี่พันครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
คิดถึงก็ไปกราบท่านซิครับ  วัดโคปูน เลยวัดไชโยวรวิหารไปหน่อยเดียว

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
คิดถึงก็ไปกราบท่านซิครับ  วัดโคปูน เลยวัดไชโยวรวิหารไปหน่อยเดียว
ไช่เลยคิดถึงก็ต้องไปกราบท่าน สวัสดีครับลุงต้อ ผมหนึ่งครับผมว่าวันอาทิตย์่นี้ผมจะไปกราบพระอาจารย์สัมพันธ์ที่วัดโคปูนซะหน่อยคิดถึงท่านเหลือเกิน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
วันอาทิตย์นี้แว่วๆว่าท่านจะไปงานทำบุญที่บ้านหลวงพี่หมูแถววิเศษฯนะ..ลองโทรเช็คดูก่อน
กันผิดพลาด (ช่วงนี้ท่านสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงเป็นไข้อยู่)

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
วันอาทิตย์นี้แว่วๆว่าท่านจะไปงานทำบุญที่บ้านหลวงพี่หมูแถววิเศษฯนะ..ลองโทรเช็คดูก่อน
กันผิดพลาด (ช่วงนี้ท่านสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงเป็นไข้อยู่)
ขอบคุณครับ สอบถามท่านแล้ว ท่านว่าจะกลับช่วงบ่ายๆ ครับ (ขอให้พระอาจารย์สัมพันธ์ มีสุขภาพร่้างกายแข็งแรง ไม่มีโรคภัยมาเบียดเบียน)
ขอบคุณครับ  :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เข้มดีแท้ งดงามมากๆ :058:  :058:  :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2554, 05:01:50 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ยันต์ล่างๆสุดนี่อะไรหรอครับ
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก