ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาภาวนาสอบไล่ได้ ของ หลวงพ่อทบ วัดชนแดน  (อ่าน 11982 ครั้ง)

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
หลวงพ่อทบ วัดชนแดน ท่านไม่ได้เก่งด้าน คงกระพัน หยุดปืนอย่างเดียว วันนี้ผมมีคาถาเรื่องเรียนมาฝากครับคัดลอกมาจาก หนังสือ นะโม ฉบับที่ 849

พระคาถาภาวนาสอบไล่ได้
นะโปงปุ ทะลุปัญญา พระพุทนำพา พระธาคิดได้ มุตโตมุตตัง สะระณังมุตโต

ถ้าจะเกิดปัญญาเลิศกว่าคนทั่งหลายให้เสกนำเสกข้าวกิน เมื่อจะเข้าสอบไล่ให้ภาวนาเสกนำดื่ม 3 กลืนแล

พระที่ช่วยในเรื่องการให้เรียนดีขึ้นผมขอแนะนำ
พระนักธรรม ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน
พระยอดธงปัญญาดี ของ ชำนาญวัด บางกุฎีทอง
ญาท่านสวนวัดนาอุดมพิมพ์ด้านหลังเป็นรูปศรีปราชญ์
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
กำลังอินเทรนกับกระแสแอดมิชชัน เลยท่าน อิอิ  ;D
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
คาถานี้ก้อได้ ผลนะ
ขยันอ่านหลังสือ ขยันท่องหนังสือ ตั้งใจเรียน สอบไล่ได้ชัวร์  ;D :-*

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
 :Dขอบคุณคะกำลังจะสอบอยู่พอดีเลย

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ข้อมูลเป็นประโยชน์กับน้องๆมากครับ พี่หนองสนม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อันนี้ไม่ต้องทำไรเลย บน ครับ บนกับตัวเองว่า จะตั่งใจเรียนอ่านหนังสือแล้วไปสอบ ครับ  ;D

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
ขยัน ขยัน ขยัน ท่องไว้สอบได้ชัวร์
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----