ผู้เขียน หัวข้อ: ...ไหว้ไปเที่ยวไป..ตอนเยือนเขาคิชกุฏ..จ.จันทบุรี  (อ่าน 3906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวศิษย์วัดบางพระทุกท่าน.. :026:
...ท่านที่เป็นคุณผู้หญิงก็หน้าตาน่ารักออน่หวานและใจบุญ..
...ส่วนท่านที่เป็นคุณผู้ชายผิวพรรณสะอาดสะอ้านยิ้มแย้มแจ่มใสหน้าตาหล่อเหลา..
...วันนี้กระผมผู้น้อยและต่ำต้อยนามRonaldo 2007 มาอีกแล้วครับ..
...มาพร้อมภาพบรรยากาศการเดินทางของนักแสวงบุญที่มาจากทั่วสารทิศเชิญชมกันเลยนะครับ.. :114:

..ตอนตี4ก่อนขึ้นเขา..ทำบุญที่วัดพลวงครับ..

..ขึ้นมาแล้วครับชั้นลานพระสีวลี..

..ผีเสื้อกับหินก้อนใหญ๋..

..เห็น Ronaldo 2007 กันหรือปล่าวครับ.. :005:

..ลงไปที่ถ้ำฤาษีครับทำบุญแล้วหลวงพี่ท่านให้มา..

..หวาดเสียวพอควรครับสำหรับการนั่งรถโฟร์วิลขึ้นลงเขา..

ท้าวความก่อนปิดท้ายนิดนึงครับขึ้นไปแล้ว..เมื่อได้กราบรอยพระพุทธบาทแล้ว..
...เขาว่ากันว่าอธิฐานขอได้1อย่าง..เมื่อ14ปีก่อนที่กระผมมาที่ภูเขาศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้..
...กระผมอธิฐานขอ1อย่างครับแล้วก็เป็นไปดั่งใจหวังเลยทีเดียว..
...แถมได้มากกว่าที่หวังไว้ด้วยครับ..ท่านที่จะเดินทางไปตอนนี้การเดินทางขึ้นลงเขา..
...สะดวกสบายมากกว่าก่อนนี้มากครับ..เมื่อก่อนเดินกันแบบยาวๆ..
...ทางก็ไม่ดีเห็นใครลื่นล้มก็เป็นเรื่องธรรมดา..นานมากครับกว่าจะถึงยอดเขา..
...อาหารหรือน้ำข้างทางก็ไม่มีขายเหมือนตอนนี้..
...ขึ้นไปแล้วระหว่างเดินทางขอให้ท่านคิดแต่สิ่งดีๆนะครับเหรียญกับแบ๊งค์ย่อยเตรียมไปด้วย..

..ปิดท้ายทะเลเเถวระยองครับ..

...สุดท้ายนี้ภาพไม่สวยต้องขออภัยทุกท่านด้วนนะครับใช้มือถือถ่าย...
...ท่านที่เข้ามาชมกระผมขอให้หลวงปู่เขียน..หลวงปู่เปิ่น.. :054:
...คุ้มครองทุกท่านเดินทางไปไหนมาไหนก็ขอให้ปลอดภัยจากอันตราย..
...คิดหวังหรือจะทำสิ่งใดก็ขอให้สำเร็จขอรับ..รักนะจุ๊บๆ :077:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอบคุณครับ สำหรับภาพสวย ๆ และบรรยากาศ

หวังใจไว้อยู่ว่า

ชาตินี้ต้องไปให้ได้ซัก . . . ครั้ง

ในชีวิต . . .

----------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------

15;

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่าน Ronaldo 2007 เห็นภาพแล้วคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ  เคยไปมาแล้ว 2 ครั้ง
นั่งรถขึ้ง-ลงตื่นเต้นดี แต่ค่ารถแพงหน่อยนะ ว่าแต่ท่าน Ronaldo 2007 ขึ้นไปถึงผ้าแดง
หรือเปล่าครับไม่เห็นมีในรูปเลย   :004: :004: :004:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอบคุณครับ...ท่านใหญ่  สำหรับภาพบรรยากาศ เขาคิชกูฏ จ.จันทบุรี
ที่นำเสนอให้รับชมกัน...ถึงแม้ว่าจะถ่ายจากกล้องโทรศัพท์มือถือ...
แต่ฝีมือการถ่ายภาพไม่ธรรมดาเลยครับ...ชอบครับ...ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล

ชอบใจ โฟวิล ขึ้นเขา คับ น่าตื่นเต้นดี คับ

ขอบคุณสำหรับมุมมองภาพสวย ๆ และเรื่องราวดีๆ ที่นำมาฝาก สมาชิกชาวเว็บวัดบางพระกัน ครับ
 :016: :015:

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
อยากไปอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบเดินไปถึงผ้าแดงหรือเปล่าครับ ถ้าไปถึงผ้าแดงทีไร กลับลงมาผมจะถูกหวยทุกครั้งครับ แต่สงสัยปีนี้ผมจะไม่ได้ไปแน่เลยครับ ขอขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ :090:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ผมว่าไหว้ครูเสร็จแล้ว
กะว่าจะเดินทางไปต่อที่เขาคิกูฏครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
ขอบคุณที่ได้ชมครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
O0...ท่านที่ยังไม่เคยไปแนะนำเลยครับ.. :015:
...ได้ทำบุญบำรุงพระพุทธศาสนา..ได้ออกกำลังกาย..สูดอากาศธรรมชาติด้วยครับ..
...ผ้าแดงเคยขึ้นไปถึงมาแล้วครับ..แต่คราวนี้ไม่ได้ขึ้นไป..
...ขึ้นรถโฟร์วิล..ตื่นเต้นดีครับ..รถขึ้นลงสวนกันได้ทั้งซ้ายและขวา..
...นั่งอยู่บนรถแล้วไม่กล้าถ่ายรูปเลยครับ :005:
...ใกล้ไหว้ครูแล้วขอให้ทุกท่านเดินทางมาวัดบางพระปลอดภัย.. :054:
...อารมณ์ดียิ้มแย้มแจ่มใสกันทุกท่านนะครับ..ยิ้มเยอะๆขำเยอะๆ
...สิ่งดีๆจะเข้ามาเองโดยอัตโนมัติ.. :005:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ไปไม่ชวนกันเลยน้า  แอบพาสาวๆที่ไหนไปหรือเปล่าครับ อิๆ
ส่วนตัวยังไม่เคยไปเลย แต่ดูจากรถที่รับคนขึ้นเขา ผมดูแล้วบางคันไม่น่าจะใช่ โฟรวิวนะ