ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่กี่วันก็ถึงไหว้ครูแล้วฝากด้วยครับ ...  (อ่าน 3219 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ฝากเตือนไว้ว่า ของมีค่าเก็บให้ดีนะครับ ระมัดระวังตัวด้วยครับ เพราะอย่างเช่นทุกปี

ถึงวันงานแล้วผู้คนจะหลั่งไหลมาจากทั่วสารทิศ นับว่าแน่นวัดแทบไม่มีที่จะเดินกันเลยครับ

แล้วก็เวลามีอะไรอย่าวิ่งหนี อย่าลุกยืน นะครับ เอียงตัวหลบเอาครับ แล้วก็ผมว่าน่าจะร้อนนะ

เตรียมครีมทา หรือเสื้อกันแดดหน่อยก็ดีครับ สุดท้ายนี้ ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่าน

.....    :114: :114: :114:   ขอบคุณครับ   :114: :114: :114:   .....     

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

ขอบคุณนะคะที่แนะนำ :001: :001:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
...ขอบคุณนะคะ..ยังไงก็ไม่ให้พลาดแน่นนอน

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
บอกตามตรงเลยน๊ะ  ผมนี่ โค ตะ ระ   กลัวแดดเลยละ  ไปโดนแดดเมื่อไร กลับมา แสบหน้า แสบแขนไปหมด

วันๆ อยู่แต่ใน ห้องแอร์ แสงแดดแทบไม่เคยจะโดนเลย ว่างั้นเถอะ  แต่งานอย่างนี้  ผมต้องไป ครับ 

งานนี้ เหมารถตู้ไปครับ ขี้เกียจขับรถ ไปเอง คงจะไปกับ สาวๆ หลายคน นั่นละครับ แล้วพบกันครับ ทุกๆท่าน :050:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ใกล้ถึงวันงานเข้ามาทุกทีๆแล้วน๊ะครับ
เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ศิษย์หลวงปู่เปิ่นทุกๆท่าน แค่เข้ามาอ่านกระทู้เฉยๆ ขนลุกซู่เลยครับ อยากให้ถึงวันงานเร็วๆจังเลย ขออวยพรให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาววัดบางพระทุกๆท่าน เดินทางไปร่วมงานไหว้ครูโดยสวัสดิภาพน๊ะครับ แล้วเจอกันที่วัดน๊ะครับ  :058:  :058:  :058:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 05:08:46 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Hs1Qww

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
คำแนะนำมีประโยชน์มาก สำหรับน้องใหม่   :016:

ขอบคุณท่านโจรสลัด ที่นำมาฝากกัน 

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
 :114:....ขอบคุณที่เตือนนะครับ..... :114:

อยากให้ถึงวันงานเร็ว ๆ จังเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 09:30:56 โดย วายุละภะ »
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
อยากเอาครีมกันแดดไปฝาก แล้วขอติดรถพี่ชาญไปด้วยคน  :004:

แหะๆ พูดเล่นน่ะครับ จริงๆ อยากถามในฐานะคนไม่เคยไปว่า เอามอเตอร์ไซค์ไปเองดีหรือนั่งรถโดยสารไปดีครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
กุฏิทรงไทยชายน้ำที่ประจำการของ " รวี สัจจะ-สมณะไร้นาม "
อย่าลืมแวะมาทักทายกันบ้างนะ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
อยากเอาครีมกันแดดไปฝาก แล้วขอติดรถพี่ชาญไปด้วยคน  :004:

แหะๆ พูดเล่นน่ะครับ จริงๆ อยากถามในฐานะคนไม่เคยไปว่า เอามอเตอร์ไซค์ไปเองดีหรือนั่งรถโดยสารไปดีครับ
เอามอเตอร์ไซค์ไปเองดีกว่า เวลาเดินทางกลับสะดวกหน่อย เพราะขากลับรถติดเยอะมากๆ ขอบอกครับ :069:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากเอาครีมกันแดดไปฝาก แล้วขอติดรถพี่ชาญไปด้วยคน  :004:

มอเตอร์ไซค์ สะดวกทั้งไปทั้งกลับ ครับผม................ :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2554, 12:47:54 โดย mawin_14 »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อย่าลืมใส่เสื้อสีขาวด้วยนะครับพี่ๆน้องๆไว้เจอกันนะครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กุฏิทรงไทยชายน้ำที่ประจำการของ " รวี สัจจะ-สมณะไร้นาม "
อย่าลืมแวะมาทักทายกันบ้างนะ

กราบมนัสการพระอาจารย์ครับ...ปีนี้ดีใจเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้เจอพระอาจารย์

ไหว้ครูศิษย์จะไปกราบพระอาจารย์ที่กุติครับ

ออฟไลน์ OatimusPrime

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพื่อมือใหม่แบบผม ไปครั้งแรกเลยครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล

เอามอเตอร์ไซค์ไปเองดีกว่า เวลาเดินทางกลับสะดวกหน่อย เพราะขากลับรถติดเยอะมากๆ ขอบอกครับ :069:

รบกวนสอบถามครับ รถโดยสารที่วิ่งผ่านหน้าวัด ยังวิ่งได้ตามปกติหรือเปล่าครับ แล้วส่วนมากคนจะทยอยกลับกันกี่โมงครับครับ
พอดี ยังไม่เคยไปเลยครับ
  :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

รบกวนสอบถามครับ รถโดยสารที่วิ่งผ่านหน้าวัด ยังวิ่งได้ตามปกติหรือเปล่าครับ แล้วส่วนมากคนจะทยอยกลับกันกี่โมงครับครับ
พอดี ยังไม่เคยไปเลยครับ
  :054:
ไหว้ครู รถเมล์จะจอดอยู่หลายคันครับ แล้วแต่จะกลับกันกี่โมงก็ได้ถ้าไม่มีธุระครับ แต่อย่าเย็นมากนะครับรถหมดประมาณ 17.00 โมงครึ่งเย็นรถหมดครับ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
วันไหว้ครู มีธุระด่วน ไม่สามารถไปร่วมงานได้ครับ
ไม่ทราบว่าผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ (ความจริงอยากไปมากๆ)
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ