ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ท่านเมตตาให้มาบูชาครับ  (อ่าน 2930 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้หลังจากส่งลูกสาวและภรรยาพร้อมด้วยลูกชายที่วัดมหาธาตุ เพราะวันนี้ลูกสาวรับวุฒิบัตรที่โรงเรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์เสร็จแล้ว ผมก็ขับรถเพื่อไปวัดบางพระ  ผมได้เข้าไปกราบหลวงพี่ต้อยและได้รับเมตตาจากหลวงพี่ต้อยเป็นภาพหลวงพ่อเปิ่น สวยงามมากครับ พร้อมกับเหรียญหลวงพ่อนั่งเสือครับ และผมก็ได้ไปกราบหลวงพี่ญา วันนี้ยังได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญา ท่านเมตตาให้น้องกุมารทองผมมาครับ หอมมากๆเลยครับ แถมหน้าตาน่ารักมากเลยครับ ได้ยินมาว่ารุ่นนี้แรงมากๆเลยครับ หอมมาตลอดทางขับรถไปรับลูกสาวและกลับบ้านเลยครับ ผมจึงอยากนำมาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ติชมกันครับ

คุณแม่ผมตั้งชื่อน้องว่าน้อง"ทองคำ"ครับ นามสกุลคุณแม่นะครับ

ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาต่อศิษย์ตลอดมาครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มี.ค. 2554, 10:55:59 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ท่านเมตตาให้มาบูชาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มี.ค. 2554, 11:33:06 »
โชคดีจังครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: หลวงพี่ท่านเมตตาให้มาบูชาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 12:16:37 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ญาครับ ขอบพระคุณในความเมตตาครับ

ตอนนี้พาน้องๆเดินทางกลับบ้านเรียบร้อยแล้วเช่นกันครับ พี่เจมส์ 
:002:

เนื้อว่านฝังพลอย เนื้อว่าน เนื้อดิน สนใจสอบถามบูชา ได้ที่กุฏิพระอาจารย์ญา ครับ

เนื้อโลหะอุดผง สอบถามบูชาได้ที่ อาจารย์หนวด ครับ
:016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 01:12:28 »

สุดยอดเลยครับ นับแล้วได้ทีมฟุดบอล1ทีมเลยครับ  :004: :004: :004:บูชาใส่พานทองแบบนี้ สงสัยต้องขออะไรน้องๆแน่เลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 03:00:05 »
พี่ๆแต่ละคนได้ของดีกลับบ้านกันทั้งนั้นเลยครับ  สุดยอดๆครับ

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 09:47:19 »
บูชาองค์ละเท่าไรครับเเล้วจะบอกหลวงพี่ญาว่าไงครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 12:24:02 »
ยินดีกับพี่เจมส์ที่ได้ลูกมาเพิ่มน่ะครับ
เอ๊กส์ครับ...ตั้งทีมฟุตบอลได้เลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 02:00:26 »
โอ้ววววววว
    เอ๊กซ์ขอให้โดนกวน
โดนเด็กๆๆหลอก

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 04:07:14 »
สวยงามมากครับพี่เจมส์ ผมเองก็ไปเหมามาหลายรายการเหมือนกันครับพี่โดยเฉพาะน้อง"ทับทิม"ของผมก็ได้รับเมตตา"เรียกว่าเมตตาเลยดีกว่า"จากหลวงพ่อญามาชุดใหญ่เช่นกัน เดี๋ยวว่าจะเปิดกระทู้ให้พี่น้องได้ชมกัน และมาร่วมกันพาน้องๆที่น่ารักและน่าเอ็นดูกลับไปบ้านกันให้เยอะดีกว่าครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 08:55:26 »
บูชาองค์ละเท่าไรครับเเล้วจะบอกหลวงพี่ญาว่าไงครับ

เดินเข้าไปที่ศาลาหน้ากุฏิ กราบเรียนถามบูชาที่พระอาจารย์ญาครับ

..เสาร์อาทิตย์ สอบถามบูชาที่ คุณเอ คุณที คุณต้นน้ำครับ....

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 09:02:25 »
สวยงามมากๆครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 09:49:59 »
เยอะจังเลยนะครับ ... ระวังนะ ไม่ชอบนั่งรถแต่ชอบขี่คอตาม ...  :007: :007: :007:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 10:06:03 »
เด็กๆน่ารักน่าเอ็นดู 36;

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 10:24:44 »
กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ญาครับ

มวลสาร :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2554, 10:30:51 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มี.ค. 2554, 11:35:28 »
เป็นบุญครับผม
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 06:23:07 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 10:28:37 »
เป็นบุญแล้วครับ สวยงามมาก