ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อสำอางค์ เมตตาให้น้ำพุครับ  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
      เมื่อวันเสาร์ไปขอรับเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์เจิมรถให้มาเป็นสิริมงคลครับ แล้วยังได้เมตตาดีจากหลวงพ่อญาอีกเยอะมาก แต่ตอนนี้เชิญชมภาพเจิมรถก่อนนะครับ       ปล.ขอขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ได้ชี้แนะก่อนที่ Tiger Number NINE จะนำรถมาเจิมในวันนั้น และที่อดขอบคุณไม่ได้เลยคือ น้อง "พารวย" ต้องยอมรับจริงๆว่าน้องเป็นส่วนหนึ่งในการผลักดันรถคันนี้มาให้ผมอย่างแท้จริงเชียว

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tinamas

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงพ่อสำอางค์ เมตตาให้น้ำพุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 09:20:48 »
หลวงพ่อท่านเจิมให้ด้านหน้ารถหรือ ในรถครับพอดีจะไปให้หลวงพ่อท่านเจิมบ้างเหมือนกัน ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อสำอางค์ เมตตาให้น้ำพุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 10:20:36 »
 :016:ยินดีกับท่าน tiger number nine  ด้วยครับและน้องพารวยที่พารวยสมชื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2554, 10:21:54 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 01:12:55 »
อักขระลายมือท่านเจ้าอาวาสนี่สวยจริงๆ ครับ :015:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 01:25:37 »
สวัสดีครับ คือแบบว่าอยากทราบข้อมูลของน้องพารวย มากกว่านี่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มี.ค. 2554, 09:55:06 »
ขลังแน่ๆครับ  :093:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 05:00:44 »
หลวงพ่อท่านเจิมให้ด้านหน้ารถหรือ ในรถครับพอดีจะไปให้หลวงพ่อท่านเจิมบ้างเหมือนกัน ขอบคุณครับ :054:

หลวงพ่อจะเมตตาเจิมให้ด้านในครับ ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงเท่านั้นเองครับ และอย่าให้เกิน 14.00 น.นะครับ หลวงพ่อท่านฝากแจ้งไว้

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มี.ค. 2554, 05:03:28 »
สวัสดีครับ คือแบบว่าอยากทราบข้อมูลของน้องพารวย มากกว่านี่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

สำหรับข้อมูล"น้องพารวย"ของผมนั้น ลองหาอ่านในกระทู้ซักเดือนมกราคม (รายปักษ์) ได้เลยครับ แต่ถ้าอยากทราบที่มาของน้องๆๆๆๆเค้า เชิญเยี่ยมชมได้ที่กุฏิหลวงพ่อญาครับ ฟังผมคนเดียวเดี๋ยวจะหาว่าปาหี่....เชิญชมด้านในเลยคร๊าบบบบบบบบบบพี่น้องงงงง...... :095: :095: :095: :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มี.ค. 2554, 05:04:13 โดย Tiger Number NINE »