ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญพี่ๆน้องๆ ร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น(พระอุดมประชานาถ) ณ บ้าน อ.หนวด  (อ่าน 5299 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์

หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคโณ (พระอุดมประชานาถ)

ณ. บ้านอาจารย์หนวด  อยู่คง

ถ้ำธารลอด อำเภอหนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี

วันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2554

เตรียมพร้อม เวลา ตี 04.30 น. หน้ากุฏิพระอาจารย์ต้อย

ดาวน์โหลดแผนที่ : http://www.mediafire.com/?0pdd4wwkdhabc4v

ฝากข่าวโดย OILPEAK

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2554, 10:46:35 โดย โองการยันนะรังสี »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมคงไม่ได้ไปครับเสียดายครับงานเยอะครับ (โรงเรียนปิดเทอมด้วยครับผมต้องส่งสมุดตามโรงเรียนต่างๆทั่วกรุงเทพครับ)ผมคงต้องรอปีหน้าครับจะไปให้ได้ครับ  กราบสวัสดีอาจารย์หนวดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2554, 11:05:57 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 05:52:21 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ

หากมีโอกาส ปีใดปีหนึ่งคงได้ไปบ้างค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มี.ค. 2554, 11:06:47 โดย ~เสน่ห์กวาง~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ไปแน่นอนครับ คิดถึงบรรยากาศเย็นๆธรรมชาติบ้านอาจารย์ครับ ผมเดินทางวันศุกร์ที่ 25 มีนาคม ใครที่เอารถไปเองจะเดินทางพร้อมผมหรือไม่มีรถจะติดรถไปด้วยกันยินดีนะครับ ผมออกจากพระประแดง ประมาณ9.00 น.วิ่งถนนเส้นพระราม 2 นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ผมไป 25 ค้าง1คืนที่บ้านอาจารย์ ไหว้ครู 26 แล้วกลับนะครับ (หาวิธีติดต่อผมเองนะครับ) :054:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
รับทราบครับ ขอบคุณครับมากครับพี่เอ็กซ์ ...

ออฟไลน์ Poseidon

• ปฐมะ
  • *

ไปด้วยคนนะครับ ผมหยุดงานพอดีเลยครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ใครไปบ้างครับ
ผมว่าจะไป ๒๖ แต่ว่า
  วันที่ ๒๗ เป็นกรรมการเลือกผู้ใหญ่บ้าน
ต้องกลับมานับคะแนนให้ทันบ่ายๆ
เหอ เหอ เหอ
  ผมว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะออกพร้อมคณะครับ
ใครไปกับผมบ้างครับ
   ว่าแต่ใครไปกับผมทำประกันชีวิตไว้หรือยังครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
ขอเป็นปีหน้านะครับ ปีนี้ติดธุระ จริงๆๆครับ ปีหน้า ท่าน Gearmour ไปด้วยนะครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
   ใครไปบ้างครับ
ผมว่าจะไป ๒๖ แต่ว่า
  วันที่ ๒๗ เป็นกรรมการเลือกผู้ใหญ่บ้าน
ต้องกลับมานับคะแนนให้ทันบ่ายๆ
เหอ เหอ เหอ
  ผมว่าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะออกพร้อมคณะครับ
ใครไปกับผมบ้างครับ
   ว่าแต่ใครไปกับผมทำประกันชีวิตไว้หรือยังครับ
Gearmour

ใครที่จะไปกับท่านGearmore มาทำประกันที่ผมก่อนได้นะครับ  พอดีว่าแม่ผมเป็นตัวแทนอยู่นะครับ  ส่วนตัวผมอยากจะไปมากๆครับ แต่คงไม่สะดวกครับ โอกาศหน้าคงต้องหาทางไปแน่นอนครับ  อีกเรื่องครับท่านGearmour วัดท้องไทรไหว้ครูวันไหนครับ ปีนี้ผมยังไม่มีโอกาศไปกราบหลวงปู่เลยครับ

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

พรุ่งนี้เช้าผมจะเดินทางไปบ้านอาจารย์หนวดนะครับ  ถ้าใครจะไปติดต่อได้เลยนะครับ ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัยนะครับ

แล้วเจอกันที่บ้านอาจารย์นะครับ  ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอขอบคุณเจ้าของภาพรูปหล่อ(ท่านโคมแก้ว)ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
พรุ่งนี้พบกันที่บ้านอาจารย์หนวดนะครับ
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ปีนี้มีโอกาสได้ไปครับ ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับ  :077:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

พรุ่งนี้เช้าผมจะเดินทางไปบ้านอาจารย์หนวดนะครับ  ถ้าใครจะไปติดต่อได้เลยนะครับ ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัยนะครับ

แล้วเจอกันที่บ้านอาจารย์นะครับ  ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขอขอบคุณเจ้าของภาพรูปหล่อ(ท่านโคมแก้ว)ด้วยนะครับ

เท่ห์ที่สุดอ่ะ :009:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ปีนี้มีโอกาสได้ไปครับ ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับ  :077:
 พรุ่งนี้พบกันครับ

ใครที่จะไปกับท่านGearmore มาทำประกันที่ผมก่อนได้นะครับ  พอดีว่าแม่ผมเป็นตัวแทนอยู่นะครับ  ส่วนตัวผมอยากจะไปมากๆครับ แต่คงไม่สะดวกครับ โอกาศหน้าคงต้องหาทางไปแน่นอนครับ  อีกเรื่องครับท่านGearmour วัดท้องไทรไหว้ครูวันไหนครับ ปีนี้ผมยังไม่มีโอกาศไปกราบหลวงปู่เลยครับ
  ในเรื่องนี้ผมตอบไว้ที่เวปคนรักมีด ไว้แบบนี้ครับ
"ปีนี้ไม่ทราบว่าอย่างไรครับ
เพราะสุขภาพหลวงปู่
และที่แล้วๆมา ที่ไม่ประกาศออกสื่อ ก็เพราะเรื่องสุขภาพของท่านครับ
เพราะว่าต้องทำกลางแจ้ง และหลวงปู่ท่านไม่เน้นหรือต้องการให้คนเยอะนะครับ
คงต้องรอดูทางวัดและลูกหลานท่าน พร้อมลูกศิษย์ที่เรียนครับ

ภาพเก่าๆครับ"

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=8710

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=16250

Gearmour
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มี.ค. 2554, 06:39:36 โดย Gearmour »