ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีบูชาเสือของหลวงพ่อเปิ่นครับ  (อ่าน 7709 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw6630

• ปฐมะ
  • *
พอดีเพิ่งได้มาจากคุณอา แต่ยังไม่ทราบคาถาและวิธีบูชาครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ อ่อ พอดีเมื่อเช้าผมไปเห็นที่ร้านขายได่ย่างเขามีเหมือนกันแต่เห็นเขาใช้เนื้อสดบูชาด้วยครับแต่เขาไม่รู้คาถาบูชาน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่น่าจะใช่ของ หลวงพ่อเปิ่นน๊า ครับ หรือที่เสือเขียนว่าหลวงพ่อเปิ่นล่ะ ใช้เนื้อสดบูชานี่ เปนของหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรด นี่ ครับ ???

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ผมก้ไม่เคยได้ยินเลยว่าเสือหลวงพ่อเปิ่นใช้เนื้อสดบูชา

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
ผมก็ไม่เคยได้ยิน

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ผมเคยได้ยินแต่เสือของหลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลมครับ ว่าต้องเซ่นไหว้ด้วยหมู
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
[size=18pt]คาถาหัวใจเสือของหลวงปู่เปิ่นก็   กุ รุ สุ กุ ครับ[/size]

ออฟไลน์ deaw6630

• ปฐมะ
  • *
ครับที่ตัวเสือเขียนไว้ว่าวัดบางพระครับถ้าเป็นเช่นนั้นคงเข้าใจว่าแม่ค้าเขาบูชาผิดสูตรล่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกคำตอบด้วยครับ

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เอ่อ การบูชานั้น บูชาด้วยเนื้อสด ยังไงผมก็ขอแย้งนะครับ ท่านจะให้บูชาด้วยเนื้อสด ทำไมหรอ ฆ่าสัตว์มาบูชา หรอครับ  ???

วัตถุประสงค์ในการสร้างวัตถุมงคล เพื่อให้ เอาชีวิตมาเซ่นไหว้หรอครับ ???  ผมว่าพระท่านคงไม่ได้มีวัตถุประสงค์เช่นนั้น   :o

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ผมว่าท่านปลุกเสกเสือให้มีอาการ32มีตัวตนก็เลยต้องเซ่นด้วยหมูนะครับอย่างเสือหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านที่หายไปในนำก็ต้องใช้หมูล่อให้เสือขึ้นมาครับ ความคิดผมนะครับถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ  :)

• อัฏฐมะ
ผมว่าท่านปลุกเสกเสือให้มีอาการ32มีตัวตนก็เลยต้องเซ่นด้วยหมูนะครับอย่างเสือหลวงพ่อปาน วัดคลองด่านที่หายไปในนำก็ต้องใช้หมูล่อให้เสือขึ้นมาครับ ความคิดผมนะครับถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ? :)

1.ใน ความคิดครับ ไม่มี คำว่าผิด ครับ ;D

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
............หัวหมู่ เป็นเพียง เครื่องเซ่นไหว้ 1 ใน อีกของหลายสิ่ง ที่ใช้ในการ บูชา เทพ ฯ ต่าง ยังมีเครื่องเซ่นอีกหลายตัว ที่นำมาใช้ ในการประกอบพิธีต่าง ๆ............
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ A100%

• ตติยะ
    • อีเมล
ชื่นชมน้องลิงจ๋อมากเก่งครับจากใจจริง