๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๓๔:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลหลวงปู่มี วัดมารวิชัย  (อ่าน ๔๖๓๕ ครั้ง)
umpawan
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๕๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๔๖ วัน, ๑๔ ชั่วโมง ๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๘๓๕๘
  รับขอบคุณ: ๑๘๓๕๔

ศิษย์วัดบางพระ

ระดับความสามารถ: ๔๕
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๓ มี.ค. ๕๔, ๒๒:๔๗:๐๔ »

รูปหล่อรุ่นแรกหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย อยุธยา ปี2528 + รูปหล่อหลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เพชรบูรณ์ แจกงานกฐิน   

เหรียญรุ่น 4 หรือเหรียญเสมาหลังสิงห์ หลวงปู่มี วัดมารวิชัย อยุธยา

เดี๋ยวจะมาลงต่อนะครับ
เป็นบางส่วนที่ผมมีนะครับ
พี่ๆท่านใดมีก็ร่วมแจมกันเลยนะครับ
ขอขอบพระคุณครับ

๑๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ณ.อยุธยา, คนรักษ์พระ, Kingkhet, aekkamol, touch_navara, Ronaldo 2007, บางแก้วฟ้า, ทราย บางเลน, ~เสน่ห์โจรสลัด~, arada, somboon matkeaw, สุวรรณปักษี, DEMONS145, nok2009, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, aehjomthong, NONGEAR44, อภิรัตน์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ มี.ค. ๕๔, ๒๒:๕๐:๔๑ โดย umpawan » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ มี.ค. ๕๔, ๒๓:๒๒:๒๙ »

ขอแจมบ้างครับ
๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ณ.อยุธยา, คนรักษ์พระ, ~เสน่ห์ack01~, umpawan, Kingkhet, touch_navara, เด็กบางปลา, ทราย บางเลน, ~เสน่ห์โจรสลัด~, arada, somboon matkeaw, สุวรรณปักษี, DEMONS145, nok2009, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, aehjomthong, NONGEAR44, อภิรัตน์

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

umpawan
นวมะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๐๙:๒๓:๓๑ »

ขอแจมบ้างครับ

สุดยอดมากครับพี่บัฟ
ผมเองตอนนั้นไม่มีกล้ิอง เลยไม่ค่อยมีคนเชื่อ 
ตอนนี้มีกล้องแล้วจะถ่ายมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ
ผมเองเคยมีตะกรุดชุด มงคล9 (9ดอก)
แต่หายตอนคาดไปเรียนครับ
เสียดายมาจนทุกวันนี้ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, touch_navara, เด็กบางปลา, arada, somboon matkeaw, DEMONS145, aehjomthong, อภิรัตน์

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
umpawan
นวมะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๑๐:๑๑:๔๐ »

กำแหงหนุมาน หลวงปู่มี วัดมารวิชัย มี2ตนครับ อีกตนนึงอยู่ห้องพระ กล่องเดิมจากวัด 

รูปหล่อรุ่น 3 ครับ

สิงห์ป้อนเหยื่อ หลวงปู่มีวัดมารวิชัย อายุครบ80ปีหลังยันต์เกาะเพชร + มีเกศา ฝังตะกรุดทองคำ

ขออภัยที่ภาพไม่ชัดนะครับ
ยังมีพระปิดตาอีกครับ
เดี๋ยวว่างๆ จะถ่ายมาให้ชมครับ   
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Kingkhet, touch_navara, Ronaldo 2007, ~เสน่ห์ack01~, ~เสน่ห์โจรสลัด~, somboon matkeaw, สุวรรณปักษี, DEMONS145, nok2009, aehjomthong

บางแก้วฟ้า
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๒๓๕๑

๗ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๙๕
  รับขอบคุณ: ๕๐๐๓

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๑๓:๕๔:๕๔ »

ว้าวๆ
เด็กโรงเบียร์ เด็กบ้านแพน คนท้องถิ่นแถวๆเสนา-บางบาล หากันจ้าละหวั่น 
เห็นแล้วต้องร้องกรี๊ด โดยเฉพาะรูปหล่อหลวงพ่อมีรุ่นแรก กับเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อนี่
หามาได้งัยสภาพกริ๊บเลยท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ     
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, arada, somboon matkeaw, aehjomthong

เด็กบางปลา
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๒๔๔

๒ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๓ นาที

พระนวกะ วรปญฺโญ

ขอบคุณแล้ว: ๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๕๒

พระนวกะ วรปญฺโญ

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๐%

tey.piya@hotmail.com - -
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๑๔:๑๓:๐๔ »

สวยดีครับ น่าเก็บสะสมไว้บูชา
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, aehjomthong

สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง
umpawan
นวมะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๑๕:๐๗:๔๘ »

ว้าวๆ
เด็กโรงเบียร์ เด็กบ้านแพน คนท้องถิ่นแถวๆเสนา-บางบาล หากันจ้าละหวั่น 
เห็นแล้วต้องร้องกรี๊ด โดยเฉพาะรูปหล่อหลวงพ่อมีรุ่นแรก กับเหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อนี่
หามาได้งัยสภาพกริ๊บเลยท่าน
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ     

รูปหล่อรุ่นแรกคุณพ่อผมเช่ามาจากวัดมารวิชัยในสมัยที่หลวงพ่อมียังอยู่ึครับ พ่อบอกว่าหลวงพ่อมี เป็นพระเงียบขรึม ถามคำตอบคำ รูปหล่อรุ่นแรกเช่ามาองค์ละ 200-300 บาท ในสมัยนั้นครับ ดีใจครับที่คุณพ่อเลือกถูกครับ
คุณอาขุ้ยดูในพานเจอเหรียญเสมาหลังสิงห์ ในพานเหรียญละ 20 บาท ในสมัยนั้น
แล้วก็เช่าเก็บเพิ่มเติม
อาอีกคนนึงเช่าตะกรุดมงคล 9 มาครับ แต่ผมทำหายไปแล้วครับ

ขอบคุณพี่บางแก้วฟ้าครับ ที่ให้ความสนใจ    
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, aehjomthong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๑๕:๐๘:๒๘ โดย umpawan » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๔ มี.ค. ๕๔, ๒๐:๕๕:๕๘ »

พระเนื้อเงินองค์แรกในชีวิต

กราบนมัสการพระอาจารย์ญา ครับ ขอบพระคุณที่เมตตาศิษย์ครับ

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, คนรักษ์พระ, umpawan, ~เสน่ห์โจรสลัด~, commandov2, arada, somboon matkeaw, สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, DEMONS145, nok2009, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, aehjomthong, อภิรัตน์

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๖

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%
พลังชีวิต: ๐%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๕ มี.ค. ๕๔, ๐๐:๑๒:๔๙ »

แต่ละคนแจ่มๆ ทั้งนั้นเลยนะครับ ... 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, aehjomthong

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๔๒ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๕๗
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๕ มี.ค. ๕๔, ๐๒:๔๕:๓๔ »

สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
first_android
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๓๑๙

๖ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๖ นาที

**

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๗๑๙

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๑๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๕ มี.ค. ๕๔, ๐๙:๒๓:๓๘ »

สวยสุดยอดทุกองค์เลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, aehjomthong, อภิรัตน์

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๕ มี.ค. ๕๔, ๑๔:๐๒:๔๒ »

ต่อครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: สุวรรณปักษี, Ronaldo 2007, umpawan, ~เสน่ห์ack01~, DEMONS145, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, aehjomthong, somboon matkeaw, อภิรัตน์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ มี.ค. ๕๔, ๑๔:๐๓:๓๙ โดย Gearmour » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aehjomthong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖๖

๑๑ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๓๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๙๕๓
  รับขอบคุณ: ๕๐๓๓

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๕๘%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๖ มี.ค. ๕๔, ๑๒:๓๗:๔๙ »

หลวงพ่อมี ทำไม ผมไม่มี
28; 23; 41; 11; 42;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, somboon matkeaw

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์