ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตกภาพงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น บ้าน อ.หนวด  (อ่าน 5901 ครั้ง)

ออฟไลน์ โคมแก้ว

• ผู้คุมกฎ
  • นะโม นะโม นะโม

กระทู้นี้ เป็นกระทู้ หยอก อำ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิกเพื่อความขบขัน ไม่ได้พาดพิงถึงใคร

รับชมได้แล้วครับ

ล่วงเกินประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ( ต้องโทษเจ้าฟูโก๊ะ เรียกร้องมา )

ติดตามข่าวสาร Tripปั่นจักรยาน กับ ซอยยับได้ตาม Social ต่างๆได้ตามสะดวกครับ
Line ID iPhone = aittipol
Line ID iPad = eakmetal
Facebook = Aittipol Houdpitak
IG = eakmetal
https://www.facebook.com/SoiYab

• ผู้คุมกฎ

กระทู้นี้ เป็นกระทู้ หยอก อำ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิกเพื่อความขบขัน ไม่ได้พาดพิงถึงใคร

รับชมได้แล้วครับ

ล่วงเกินประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ( ต้องโทษเจ้าฟูโก๊ะ เรียกร้องมา )

รายงานภาพข่าวโดย โคมแก้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2554, 11:57:11 โดย โคมแก้ว »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2554, 12:45:19 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับ  :095: จาดไป 10 กะโหลก 

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
ดูภาพและขำๆดีนะครับ สุดยอดเลยจริงๆ :053:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
รู้สึกเหมือนโชคดีที่ติดงานยังไงไม่รู้ (หรือเปล่า)  รอดตัวไปเฉียดฉิว    :006:

ยังไงซะกระทู้นี้ก็ได้เห็นซึ่งความสามัคคีและความกตัญญูของศิษย์ครับ ขอบคุณตาพี่โคมจอมแสบและผู้เผชิญชะตากรรมทุกท่านครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
ขอบคุณค่ะ ที่แบ่งปันรูปน่ารักๆ มาให้ชมกัน รู้ความจริงกันหมดเลยคราวนี้

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ลูกศิษย์ของหลวงปู่นี่สามัคคีกันจริงๆน๊ะครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอขอบคุณ คณะสเน่ห์ทุกท่านครับ ขอบคุณเจ้าของภาพครับ ขำมากครับ ภาพโจรขโมยกลัว
   และภาพอื่น  :053: :053: :004: :006:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณป๋าเอกครับ แหะๆๆๆ  ฟูโกะ ไม่เกี่ยวนะ ว่าทำไม่ต้องให้ผมเป็นเกย์ด้วยอ่ะ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2554, 05:55:09 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณมากๆครับ สำหรับทุกภาพ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ knight1978

• ตติยะ
    • อีเมล
ฮาดีครับ  คลายเครียดดีแท้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แต่ละรูปน่ารักเชียว ...  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กบางปลา

• พระนวกะ วรปญฺโญ
  • ปัญจมะ
  • พระนวกะ วรปญฺโญ
    • MSN Messenger - tey.piya@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • นายปิยะ สุวรรณเดช
    • อีเมล
อยากไปด้วยจังเลยครับ ถ้ามีโอกาสจะขอไปด้วยนะครับ
สัพพทานัง ธัมมทานัง ชินาติ   การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
เดินก่อน ถึงก่อน เเต่ฝันก่อน เเล้วไม่เดิน เมื่อไรจะถึง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
มีการเอาคืนกันเกิดขึ้นแล้ว ...  :004:

• ผู้คุมกฎ

ข้อมูลรั่วไหล ไปเอาภาพมาจากไหนเนี่ย 55555

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับ ภาพดีจริงๆครับ ขำๆทุกๆภาพยิ่งภาพคุณเจมส์ฮา...........ดีครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:..............

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053:แต่ละภาพฮาได้อีก  :005::007:ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
โดนซะบ้าง ฮ่าๆๆๆ   :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

คู่นี้เพิ่งหลุดจากโรงพยาบาลมา  ใช่มั้ยเอ่ย... :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
แต่ละภาพสุดยอด........  คิดกันจริงๆนะหน่ะ.....

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ เสียดายครับไม่ว่างจริงๆครับผมไว้รอปีหน้าแล้วกันครับถ้าไปด้วยสงสัยผมต้องมีภาพหลุดๆแน่เลย :004: :095: ขอบคุณมากครับสำหรับงานไหว้ครูที่บ้านอาจารย์หนวดครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ rod_0310

• ทุติยะ
  • **
ชอบค่ะ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ได้เห็นถึงความสามมัคคี ของศิษย์หลวงปู่

เสียดายไม่ได้ไปร่วมด้วย

ขอบคุณภาพนะครับ สนุกดีครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
โอ้วมีสวนกันด้วย ยาวๆ ไปเลยครับอย่างนี้ช้อบชอบ  :004:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
 :015:น่ารักทุกคนเลยครับ :005:

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - kij
    • http://www.url.com/mypic.gif)
วันนั้นผมก็ไปร่วมงานที่บ้านอาจารย์หนวด ได้มีโอกาศเจอ พี่ๆ หลายท่าน และได้รู้จักเพื่อนใหม่ อีกหลายท่าน อากาศที่บ้านอาจารย์หนวด ดีมากๆ และได้เห็นถึงความสามมัคคี ของศิษย์หลวงปู่ แล้วดีใจครับ  

ก.กิจธนเดช

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

งานนี้เสียดายมากๆ ไม่ได้เสียดายอะไรนะ เสียดายไม่มีรูปพี่ที นี่สิ ถ้ามีนะ อะไรจะเกิดขึ้น อิอิ

พอดีไม่มีคนป้อนโปรแกรมให้พี่ทีเดินมา ป้อนโปรแกรมให้มีแต่ความรักอย่างเดียว เอ๊ๆๆๆ รักใครน๊าาา

ปล.ชงให้แล้ว รอคนมาตบ :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2554, 04:03:12 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

• ผู้คุมกฎ

งานนี้เสียดายมากๆ ไม่ได้เสียดายอะไรนะ เสียดายไม่มีรูปพี่ที นี่สิ ถ้ามีนะ อะไรจะเกิดขึ้น อิอิ

พอดีไม่มีคนป้อนโปรแกรมให้พี่ทีเดินมา ป้อนโปรแกรมให้มีแต่ความรักอย่างเดียว เอ๊ๆๆๆ รักใครน๊าาา

ได้ยินเสียงกระซิบมาจากที่มืด ว่ากำลังหัดพายเรือบ้าง อะไรบ้าง อย่างเนี้ย

รอผู้รู้มาแถลงไข อีกทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2554, 05:49:00 โดย โคมแก้ว »

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ

ได้ยินเสียงกระซิบมาจากที่มืด ว่ากำลังหัดพายเรือบ้าง อะไรบ้าง อย่างเนี้ย

รอผู้รู้มาแถลงไข อีกทีครับ

สงสัยพี่ทีจะแข่งเรือมั้ง  ชงแล้ว รอคนมาตบนะ :004:

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
ฮาดีครับ ขำได้อีก 55555+ :007:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอกสำหรับภาพครับ
เสียดายติดธุระเลยไม่ได้ไปร่วมงานด้วยเลย :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 08; สุดยอดไปเลยครับผม
" มิตรภาพ สมัครสมาน สามัคคีปรองดอง ร่วมมือประสานกาย รวมใจ มีน้ำใจ พร้อมที่จะให้อภัย..."
สิ่งหนึ่งที่พี่น้องพ้องเพื่อน " ศิษย์วัดบางพระ " มอบให้แก่กัน...นับถือ นับถือ ครับ  :053: :053: :053: