ผู้เขียน หัวข้อ: ใครยังไม่เคยไปวัดบางพระเชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออฟไลน์ ping200

• ทุติยะ
  • **
ผมไปมาแล้วไม่อยากหลอกครับไปตั้งจุดที่หมอชิตใหม่ลงรถเมล์แล้วเดินมาที่วินรถตู้ที่เขียนว่าไปท่านาและนครปฐม นครชัยศรี 80บาทบอกวินรถตู้ที่จะขึ้นบอกว่าจะลงที่โลตัลท่านาพอนั้งรถตู้มาถึงโลตัลท่านาแล้วคนขับรถตู้จะให้เราลงแล้วเราก็ข้ามสะพานลอยมาฝั่งโลตัลท่านาพอลงสะพานลอยให้เลี้ยวซ้ายย้อนไปข้างหลังแล้วเดินไปเลี้อยๆจะเจอวินมอเตอร์ไซค์แต่อย่านั่งนะมันแพงแต่ถ้าใครอยากไปเร็วก็ไม่ว่ากันเห็นมอเตอร์ไซค์แล้วให้ข้ามไปฝั่งอีกฝั่งหนึ่งแล้วเดินไปที่ป้ายรถเมล์รอรถเมล์ประมาณ20นาทีออกคันหนึ่งราคาก็ไม่แพงคนละ18บาทแล้วบอกกระเป๋ารถว่าไปลงวัดบางพระแล้วจะจอดหน้าวัดเลย     
                 ขากลับ-ก็นั้งรถหน้าวัดแล้วบอกว่ามาลงแยกท่านาพอถึงแยกท่านาก็ลงแล้วเดินลัดเข้าโลตัลท่านาไปขึ้นรถบขสไปลงพาต้าปิ่นเกล้าแต่นี้ก็ตัวใครๆๆๆรองไปดูครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ใครยังไม่เคยไปวัดบางพระเชิญทางนี้&
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2554, 10:33:29 »
ลองรูปให้ดูไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2554, 10:34:31 โดย ping200 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=2148

วิธีการโพสรูปลงบอร์ด

• ทุติยะ
  • **

ขอบใจนะที่มาบอกกัน

• ทุติยะ
  • **

ผมก็เป็นลูกหลวงพ่อโสธรด้วย

• ทุติยะ
  • **

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ขากลับผมก็กลับเเบบนี้ครับ แต่ว่าวันไหว้ ครู รถเม คิดตังผมกับพี่ชาย คนละ25บาท ครับ

ทั้งรถ25บาท พอลงท่าน่า เเล้วเข้าโลตัส นั่งรถตู้ ลงที่อนุสาวรีชัยครับ ต่อรถ ปอ กลับสำโรง ง่ายดีครับ

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

ขอบพระคุณนะคะ อีกทางที่ยังไม่ทราบ