๑๖ ก.ย. ๕๗, ๒๒:๒๓:๑๑ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2519 (ขออวดเพื่อนสมาชิกเว็ปฯ บ้าง)  (อ่าน ๘๒๕๕ ครั้ง)
pigkolo
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๖๖๘๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๕๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๓๓๓
  รับขอบคุณ: ๕๕๓

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘%
พลังชีวิต: ๐.๘%

« เมื่อ: ๐๔ เม.ย. ๕๔, ๑๖:๐๑:๐๘ »

ผมตามหาเหรียญรุ่นนี้ไปหลายที่
ทั้งตามหน้าหนังสือพระ หรือบนห้างชื่อดังที่เป็นแหล่งรวมพระ/วัตถุมงคล (ดูเว่อร์ไหมครับ  )
พบเจอเหรียญปี19 ก็หลายเหรียญ แต่หาถูกใจไม่มีเลยครับ 
เหรียญส่วนใหญ่ชอบเลี่ยมทอง แล้วบวกราคาสูงมาก (ผมไม่ต้องการทอง เพราะทองผมเลี่ยมเองได้)
บางเหรียญ ราคาสู้ได้ แต่พลิกเหรียญดูไปมา ก็พบตำหนิที่ไม่สามารถจ่ายตังค์ได้
(หาเอาไว้ใช้เอง จึงต้องพิถีพิถันนิดนึง)

วันพระวันหนึ่ง ผมจุดธูปเทียน เปลี่ยนแก้วน้ำ ถวายพวงมาลัย ที่หิ้งพระตามปกติ
แต่ผมได้อธิฐานว่า ขอให้ผมได้พบกับเหรียญคู่บารมีของผมเสียที
เหรียญที่สมน้ำสมเนื้อกับผม ทั้งด้านความสวยงาม และราคา

ไหว้พระเสร็จไม่ถึง 10 นาที ผมก็พบข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้ทันที
จึงรีบโทรไปสอบถาม แล้วนัดพบปะกัน
และก็ได้มาสมใจแล้วครับผม (ชอบมาก เห่อมากด้วย)

ภาพเหรียญปี19 ของผมนี้ ผมใช้วิธีแสกนทั้งเหรียญเลยครับ (ผมซนมาก อย่าเอาเยี่ยงอย่างนะ)
แสงจากเครื่องสแกนจึงฉาบบางจุดทำให้มองเห็นไม่ค่อยชัด เช่น ตรงลูกตาของหลวงพ่อ
และยังมีเส้นตรงแนวไม้บรรทัด ที่คอยรบกวนการมองเหรียญอีกต่างหาก

และวันนี้ ผมก็ได้อวดเหรียญกับเขาบ้างแล้ว ขอบคุณครับ

๒๙ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: WARLORD88, umpawan, ๗๗๗, ~เสน่ห์ack01~, หนอน-*ณ.ลำปาง, saken6009, [= Jo_o* =], ณ.อยุธยา, kaitak, touch_navara, tuxky, รันตี, yout, to, nok2009, Indyoss, aekkamol, arada, Chotipat, Kingkhet, รุท หมัดหนักครับ, เสือเดือนแปด, banmung, พฤกษาประดับศพ, อภิรัตน์, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, BLACK666, aehjomthong, คนรักษ์พระ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๔ เม.ย. ๕๔, ๑๖:๐๔:๐๕ »

ทำไมภาพถึงดูมืดจัง...ของลองปรับใหม่อีกครั้งนะครับ 

๑๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: umpawan, saken6009, touch_navara, tuxky, รันตี, yout, to, aekkamol, arada, Kingkhet, banmung, พฤกษาประดับศพ, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, BLACK666, aehjomthong, หนอน-*ณ.ลำปาง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
saken6009
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๗๘๙

๕๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๐ นาที

อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง

ขอบคุณแล้ว: ๖๔๑๔๙
  รับขอบคุณ: ๘๒๘๓

ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๔ เม.ย. ๕๔, ๑๖:๑๕:๔๘ »

ขออนุญาตเข้ามาชม เพื่อหาความรู้ครับ รอผู้รู้เข้ามาตอบครับ  แต่ก็ยินดีด้วยครับ + ดีใจด้วยครับผม 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pigkolo, umpawan, รันตี, yout, Kingkhet, banmung, พฤกษาประดับศพ, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, BLACK666, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ
pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๑:๔๑:๒๔ »

เมื่อวันจักรีได้หยุดงาน
ก็เลยเข้าไปที่วัดนก และก็ได้รู้จักท่าน nok2009 ด้วย
แถมผมยังเอาเหรียญ19 ออกมาอวดลุงๆ ทั้งหลาย
...เท่านั้นแหละครับ ก็ได้มีการชุมนุนเหรียญ19 ถึง 5 เหรียญด้วยกัน (แต่ละคนเขาเอาออกมาให้ชมกันครับ)
แล้วก็มีลุงท่านนึง ที่สนิทกับท่าน nok2009 ได้ฟันธงเหรียญของผมว่า เป็นเหรียญเนื้อทองแดง บล๊อกนวะ แข้งขีด
(หลังจากผลัดกันดูหลายคน แต่เคาะไม่ได้ว่าบล็อกไหน  )

ก่อนกลับบ้าน ก็ได้บูชาวัตถุมงคลแสนหายาก กลับมาด้วย
ก็เลยเอามาอวดกันอีกแล้ว 

ตะกรุดหนังเสือ ปี40 ใหม่ๆ เลยครับ 

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, yout, saken6009, to, nok2009, arada, berm, Kingkhet, ~เสน่ห์ack01~, พฤกษาประดับศพ, BLACK666, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, หนอน-*ณ.ลำปาง

pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๑:๔๖:๓๕ »

ลูกอมกุมารทอง ปีอะไรแล้วน้า...ลืมครับ
เป็นของใหม่ยังไม่ได้ใช้นะครับ แต่ที่นี่ เขาเก็บเอาไว้นานมาก สีเลยเริ่มหาย (3 กษัตริย์ ครับ)

๑๕ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, yout, saken6009, to, nok2009, arada, berm, Kingkhet, ~เสน่ห์ack01~, พฤกษาประดับศพ, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, aehjomthong, โบตั๋นสีขาว, หนอน-*ณ.ลำปาง, banmung

WARLORD88
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๙๑๘

๒๒ วัน, ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๑
  รับขอบคุณ: ๗๑๑

SAKULTHEP SINGLOR

จังหวัด: ระยอง

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๖%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๑:๔๘:๒๐ »

ตะกรุดหนังเสือ ที่วัดนกยังเหลือมากไหมครับพี่
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pigkolo, yout, saken6009, to, berm, Kingkhet, พฤกษาประดับศพ, banmung

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ
pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๑:๕๖:๑๓ »

ช้างมงคล (ช้างน้ำ) ครับ  

๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, yout, saken6009, to, nok2009, arada, berm, Kingkhet, ~เสน่ห์ack01~, พฤกษาประดับศพ, ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน, โบตั๋นสีขาว, หนอน-*ณ.ลำปาง, banmung

pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๒:๐๑:๑๗ »

ตะกรุดหนังเสือ ที่วัดนกยังเหลือมากไหมครับพี่

ตอนผมหยิบมา มองเห็นแค่ดอกเดียวนะครับ
อย่างกุมารนี่ก็เพิ่งเคยเห็น เพราะไปทีไร ไม่เคยเอามาวาง (ลุงแกบอกว่าหมดแล้ว) คงเพิ่งค้นเจอ

ช้างน้ำก็เหมือนกัน ไปทีไรก็ไม่เคยเห็น (คงไปค้นเจออีกนั่นแหละ
แต่เดี๋ยวเดียวก็คงหมดน่ะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ronaldo 2007, yout, saken6009, พฤกษาประดับศพ

pigkolo
ปัญจมะ

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๔:๑๘:๒๔ »

แวะไปดูคาถาบูชากุมารทองได้ที่กระทู้ของท่าน nok2009 นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=11620.msg110679#msg110679
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, nok2009, arada, พฤกษาประดับศพ

yout
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๕๕

๒๓ วัน, ๑๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๗๘๒
  รับขอบคุณ: ๗๗๐๕

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๓๓
ประสบการณ์: ๙๔%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๘ เม.ย. ๕๔, ๑๔:๔๙:๒๙ »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...................... :114: .................
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, pigkolo, tuxky, to, พฤกษาประดับศพ, โบตั๋นสีขาว

arada
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๕๒๒

๖ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๖ นาที

เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๔๙
  รับขอบคุณ: ๓๖๗๘

จังหวัด: สงขลา

ระดับความสามารถ: ๒๗
ประสบการณ์: ๗%
พลังชีวิต: ๑.๗%

nuk_b@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๙ เม.ย. ๕๔, ๐๔:๒๗:๑๘ »

ขอบคุณมากครับสำหรับภาพ
....ได้แต่ของดีๆหายากทั้งนั้นเลยนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pigkolo, saken6009, พฤกษาประดับศพ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน   

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง
Chotipat
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๙๓๘

๒๒ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๑๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๓๕
  รับขอบคุณ: ๑๖๑๐

จังหวัด: ชลบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๒๖%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๙ เม.ย. ๕๔, ๑๐:๑๘:๓๗ »

ยินดีด้วยครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: pigkolo, saken6009, พฤกษาประดับศพ

เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๔

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๑.๗%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๙ เม.ย. ๕๔, ๑๘:๔๙:๐๘ »

สวยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, pigkolo, พฤกษาประดับศพ

รักและศรัทธา
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๕๐ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๓

ชายชาติทหาร

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๒.๑%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๑๑ เม.ย. ๕๔, ๑๐:๑๘:๔๖ »

สวยจี๊ด 

Indyoss
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๘๕๐

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๑๓
  รับขอบคุณ: ๕๓๖

ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๓%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๐ เม.ย. ๕๔, ๒๓:๕๖:๐๒ »

สวยๆ ทั้งนั้นเลยน๊ะครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009, พฤกษาประดับศพ, pigkolo

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์