ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2519 (ขออวดเพื่อนสมาชิกเว็ปฯ บ้าง)  (อ่าน 11795 ครั้ง)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
ผมตามหาเหรียญรุ่นนี้ไปหลายที่
ทั้งตามหน้าหนังสือพระ หรือบนห้างชื่อดังที่เป็นแหล่งรวมพระ/วัตถุมงคล (ดูเว่อร์ไหมครับ  :008:)
พบเจอเหรียญปี19 ก็หลายเหรียญ แต่หาถูกใจไม่มีเลยครับ  :075:
เหรียญส่วนใหญ่ชอบเลี่ยมทอง แล้วบวกราคาสูงมาก (ผมไม่ต้องการทอง เพราะทองผมเลี่ยมเองได้)
บางเหรียญ ราคาสู้ได้ แต่พลิกเหรียญดูไปมา ก็พบตำหนิที่ไม่สามารถจ่ายตังค์ได้
(หาเอาไว้ใช้เอง จึงต้องพิถีพิถันนิดนึง)

วันพระวันหนึ่ง ผมจุดธูปเทียน เปลี่ยนแก้วน้ำ ถวายพวงมาลัย ที่หิ้งพระตามปกติ
แต่ผมได้อธิฐานว่า ขอให้ผมได้พบกับเหรียญคู่บารมีของผมเสียที
เหรียญที่สมน้ำสมเนื้อกับผม ทั้งด้านความสวยงาม และราคา

ไหว้พระเสร็จไม่ถึง 10 นาที ผมก็พบข้อมูลของเหรียญรุ่นนี้ทันที
จึงรีบโทรไปสอบถาม แล้วนัดพบปะกัน
และก็ได้มาสมใจแล้วครับผม (ชอบมาก เห่อมากด้วย)

ภาพเหรียญปี19 ของผมนี้ ผมใช้วิธีแสกนทั้งเหรียญเลยครับ (ผมซนมาก อย่าเอาเยี่ยงอย่างนะ)
แสงจากเครื่องสแกนจึงฉาบบางจุดทำให้มองเห็นไม่ค่อยชัด เช่น ตรงลูกตาของหลวงพ่อ
และยังมีเส้นตรงแนวไม้บรรทัด ที่คอยรบกวนการมองเหรียญอีกต่างหาก

และวันนี้ ผมก็ได้อวดเหรียญกับเขาบ้างแล้ว ขอบคุณครับ :058:

• ปัญจมะ
ทำไมภาพถึงดูมืดจัง...ของลองปรับใหม่อีกครั้งนะครับ  :058:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขออนุญาตเข้ามาชม เพื่อหาความรู้ครับ รอผู้รู้เข้ามาตอบครับ  :054: :054: แต่ก็ยินดีด้วยครับ + ดีใจด้วยครับผม  :016: :053: :015:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

• ปัญจมะ
เมื่อวันจักรีได้หยุดงาน
ก็เลยเข้าไปที่วัดนก และก็ได้รู้จักท่าน nok2009 ด้วย :005:
แถมผมยังเอาเหรียญ19 ออกมาอวดลุงๆ ทั้งหลาย
...เท่านั้นแหละครับ ก็ได้มีการชุมนุนเหรียญ19 ถึง 5 เหรียญด้วยกัน (แต่ละคนเขาเอาออกมาให้ชมกันครับ)
แล้วก็มีลุงท่านนึง ที่สนิทกับท่าน nok2009 ได้ฟันธงเหรียญของผมว่า เป็นเหรียญเนื้อทองแดง บล๊อกนวะ แข้งขีด
(หลังจากผลัดกันดูหลายคน แต่เคาะไม่ได้ว่าบล็อกไหน  :075:)

ก่อนกลับบ้าน ก็ได้บูชาวัตถุมงคลแสนหายาก กลับมาด้วย
ก็เลยเอามาอวดกันอีกแล้ว  :092:

ตะกรุดหนังเสือ ปี40 ใหม่ๆ เลยครับ  :052:

• ปัญจมะ
ลูกอมกุมารทอง ปีอะไรแล้วน้า...ลืมครับ
เป็นของใหม่ยังไม่ได้ใช้นะครับ แต่ที่นี่ เขาเก็บเอาไว้นานมาก สีเลยเริ่มหาย (3 กษัตริย์ ครับ)

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ ที่วัดนกยังเหลือมากไหมครับพี่
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• ปัญจมะ
ช้างมงคล (ช้างน้ำ) ครับ   :002:

• ปัญจมะ
ตะกรุดหนังเสือ ที่วัดนกยังเหลือมากไหมครับพี่

ตอนผมหยิบมา มองเห็นแค่ดอกเดียวนะครับ
อย่างกุมารนี่ก็เพิ่งเคยเห็น เพราะไปทีไร ไม่เคยเอามาวาง (ลุงแกบอกว่าหมดแล้ว) คงเพิ่งค้นเจอ

ช้างน้ำก็เหมือนกัน ไปทีไรก็ไม่เคยเห็น (คงไปค้นเจออีกนั่นแหละ
แต่เดี๋ยวเดียวก็คงหมดน่ะครับ  :058:

• ปัญจมะ
แวะไปดูคาถาบูชากุมารทองได้ที่กระทู้ของท่าน nok2009 นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=11620.msg110679#msg110679

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม...................... :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับสำหรับภาพ
....ได้แต่ของดีๆหายากทั้งนั้นเลยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
 สวยๆ ทั้งนั้นเลยน๊ะครับ  :016: