ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ  (อ่าน 953 ครั้ง)

ออฟไลน์ สองแถว

• เกียรติยศย่อมได้มาจากการกระทำที่สุจริจ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - tawan456@hotmail.com
สอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
« เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 10:04:51 »
อยากทราบว่าหน้าอกของผมสักพระพิฆเนศอกใหญ่มาครับ(แทงมือกับเพื่อนครับนาแล้ว)ไม่ทราบว่าพระอาจารย์ท่านจะล้อมหัวใจให้ไหมครับ ผมไม่เคยขอครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมศิษย์พระอาจารย์พันครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: สอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 เม.ย. 2554, 11:02:55 »
ผมเคยเห็น(2-3ปีละ) น้องที่มีรอยสักพระพิฆเนศที่แผ่นหลัง องค์ใหญ่มากครับ น้องคนนี้เข้าไปขอหัวใจพระพิฆเนศ กับอาจารย์หนวดครับ ท่านใจดีได้ใส่หัวใจพระพิฆเนศให้น้องคนนี้ แล้วบอกให้หา พระอาจารย์ต้อยเป่าครอบให้อีกที่ครับ(ขออนุญาตเอ่ยนามครับ) :054: :054: แต่ผมไม่แน่ใจว่าพระอาจารย์พัน หรือ พระอาจารย์ท่านอื่นๆ จะลงหัวใจให้รึเปล่านะครับผม ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับผม :054: :054:(ขออนุญาตตอบ ขอบคุณครับผม) 02; 02;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2554, 11:08:59 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ