ผู้เขียน หัวข้อ: การเขียนยันต์  (อ่าน 9285 ครั้ง)

ออฟไลน์ yinggam

• ปฐมะ
  • *
การเขียนยันต์
« เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:21:24 »
คือมีเมื่อวานนี้แฟนกับหนูได้ไปหาเพื่อนแฟนคนหนึ่ง แล้วเพื่อนก็ได้พาไปกราบครูบาทางภาคเหนือรูปหนึ่ง วัดที่พระขี่ม้าค่ะ ไม่ทราบนามท่าน ซึ่งเพื่อนเป็นลูกศิย์อยู่ แล้วอยู่ๆท่านก็เรียกแฟนไป แฟนก็เข้าไปแบบงง ท่านเอาไม้เคาะหัว บรรดาลูกศิษย์ก็บอดว่าท่านปลุกของ แล้วก็เขียนยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า พระเจ้าห้าพระองค์ ยันต์จตุคาม อะไรประมาณนี้  พอเสร็จก็บอกว่าห้ามกินเหล้ากับห้ามมีเรื่อง หนูก็ถามแฟนว่าทำอะไรกันแฟนบอกไม่รู้ ท่านเรียกก็เข้าไปแบบงง  ทีนี้มันมีปัญหาเรื่องกินเหล้านี่แหละค่ะ  คือเขาคงเลิกไม่ได้แน่นอน  สังคมที่เขาอยู่เป็นแบบนั้ค่ะ  หนูกลัวค่ะ เครียดเลยแหละยอมรับ เขาก็ค่อนข้างเครียดเหมือนกัน  คือถ้าเขากินเหล้าแล้วของออกนี่ก็ไม่เป็นไร  แต่กลัวอาการที่คนเรียกว่าของขึ้น  ยิ่งเพื่อนที่พาไปบอกว่ามีคนที่เคยขียนแล้วไปกินเหล้าอาละวาดจนต้องมัดมาหาอาจารย์เลย  หนูเลยอยากรู้ว่าเราจะทำยังงัยได้บ้างค่ะ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: การเขียนยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:27:34 »
แล้วปกติแฟนสักยันต์หรือเปล่าล่ะครับ ท่านคงเห็นอะไรซักอย่างมั้งครับ เหตุผลมีมากจนสุดพรรณาเลยล่ะ ก็คงต้องทำตามคำสั่งคำสอนท่านนะครับอย่างน้อยท่านคงประสงค์ให้รักษาศีลน่ะครับ ท่านอาจเห็นว่าช่วงนี้แฟนคุณดวงตกมั้งครับ ถ้าเลิกไม่ได้ก็ให้พยายามเว้นช่วงซักหน่อยแล้วกันนะครับ พยายามหน่อย
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 11:47:45 »
เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจครับ
ท่านคงอยากให้รักษาศีลครับ แล้วอาการของขึ้นเวลากินเหล้า อันนี้ไม่รู้อะ มันไม่เป็นกันทุกคนหรอกครับ ส่วนผมยังไม่ขึ้นเลย แต่ทีรู้สึกคือกินเหล้าวันพระแล้วรู้สึกเมาเร็วอะ ไม่รู้คนอื่นเป็นด้วยหรือเปล่า

ปล.อยากกลับไปวัดจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2550, 11:51:25 โดย SIC »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 05:21:41 »
ผมไม่ทราบเหมือนกันนะไม่เคยของขึ้นอ่ะครับ  แต่ผมคิดว่า ไม่น่ามีอะไรหรอกครับ พวกผมก็สักกันมา กินเหล้า กินเบียร์ ไม่เหนมีไรเลยครับ

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ ถ้าถือมากเกินไป ก็ไม่ได้ ถ้าให้ดี ควรปล่อยวางดีกว่าครับ อย่าไปคิดมาก  :-*

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 05:45:09 »
ถ้าคิดเเบบผม ผมว่าเป็นกุสโลบายของท่านมากกว่าคือไม่อยากให้เเฟนคุณทานเหล้า เเล้วไปมีเรื่องมีราวนะครับ  อย่าไปคิดมาก  เเม้เเต่เสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพร ผู้ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นเจ้านายจอมขมังเวทย์ ท่านยังเสวยน้ำจันทร์เลยครับ........อย่าคิดมาก..เเต่ก็บอกเเฟนให้เพลาๆเรื่องเหล้าบ้างก็ดีครับ ;D
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 06:32:39 »
เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจครับ
ท่านคงอยากให้รักษาศีลครับ แล้วอาการของขึ้นเวลากินเหล้า อันนี้ไม่รู้อะ มันไม่เป็นกันทุกคนหรอกครับ ส่วนผมยังไม่ขึ้นเลย แต่ทีรู้สึกคือกินเหล้าวันพระแล้วรู้สึกเมาเร็วอะ ไม่รู้คนอื่นเป็นด้วยหรือเปล่า

ปล.อยากกลับไปวัดจัง
   ผมก้อเปนเหมือนดันคับ.....กินเหล้าตรงกะวันพระ  แปปเดียวเมาเรย

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ รักษ์ชาติ

• ตติยะ
    • คาถา-อาคม เลขยันต์ ภูมิปัญญาไทย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 08:33:08 »
มันเป็นปกติ   บางคนแขวนเครื่องรางของขลัง   พอเมาครับ  อยากเท่ห์  หนุมานมาเล้ย หึหึ โดนรองเท้าเข้าไปเลือดอาบของลงเลย  ฉนั้น  ของขึ้นกับไม่ขึ้น เห็นกันชัดๆครับ 8)

ออฟไลน์ yinggam

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2550, 10:14:14 »
ปกตินี่แฟนพระเขายังไม่ห้อยเลยค่ะ เขาบอกก็นับถือแต่เขาขี้ร้อนขี้รำคาญ ยกเว้นตอนไปใต้  แต่เขาก็ชอบเข้าวัดนะคะ  เพราะจะมีคนรู้จักนี่แหละพาไปหาพระดังๆหลายรูปเลย

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ค. 2550, 01:31:25 »
คงเป็นกุศโลบายมั้งคับ ท่านคงไม่อยากให้กินเหล้า กินเบียร์น่ะ 
กินเหล้า แต่อย่าให้เหล้ากิน ถ้าเหล้ากินเราก้อเมาอะดิ แป่ว?
ออมเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พ.ค. 2550, 10:43:23 »
อิอิ บอกแล้ว ของงี้มันอยู่ที่ใจ ใจไร้ศรัทธา ก็อย่าหวัง ปาฏิหาริย์  เลย  ;D

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 พ.ค. 2550, 12:59:22 »
ถ้าพระท่านแค่เอาไม้เคาะหัวหรือวนเป็นยันต์เฉยๆรับรองของไม่ขึ้นแน่นอนครับ ก้อเหมือนกับการที่เราให้อาจารย์ที่เราเคารพเป่าหัวให้เพื่อเป็นศิริมงคลแค่นั้นแหละครับ ไม่ต้องซีเรียส.....

ออฟไลน์ phatchara

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พ.ค. 2550, 11:12:38 »
วัดที่พระขี่ม้าก็ที่ จ.เชียงรายดิครับ
แถวๆดอยแม่สลอง

ออฟไลน์ EVIL

• ตติยะ
    • http://a.bbznet.com/arjaannen
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 11:38:18 »
 :)
เวปบอร์ดพระอาจารย์เณรวัดศรีมูลเรืองจังหวัดเชียงใหม่
http://a.bbznet.com/arjaannen