๒๘ ก.ย. ๕๙, ๑๐:๓๙:๓๙ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเขียนยันต์  (อ่าน ๘๑๖๙ ครั้ง)
yinggam
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๑๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๔ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐%

« เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๒๑:๒๔ »

คือมีเมื่อวานนี้แฟนกับหนูได้ไปหาเพื่อนแฟนคนหนึ่ง แล้วเพื่อนก็ได้พาไปกราบครูบาทางภาคเหนือรูปหนึ่ง วัดที่พระขี่ม้าค่ะ ไม่ทราบนามท่าน ซึ่งเพื่อนเป็นลูกศิย์อยู่ แล้วอยู่ๆท่านก็เรียกแฟนไป แฟนก็เข้าไปแบบงง ท่านเอาไม้เคาะหัว บรรดาลูกศิษย์ก็บอดว่าท่านปลุกของ แล้วก็เขียนยันต์มงกุฎพระพุทธเจ้า พระเจ้าห้าพระองค์ ยันต์จตุคาม อะไรประมาณนี้  พอเสร็จก็บอกว่าห้ามกินเหล้ากับห้ามมีเรื่อง หนูก็ถามแฟนว่าทำอะไรกันแฟนบอกไม่รู้ ท่านเรียกก็เข้าไปแบบงง  ทีนี้มันมีปัญหาเรื่องกินเหล้านี่แหละค่ะ  คือเขาคงเลิกไม่ได้แน่นอน  สังคมที่เขาอยู่เป็นแบบนั้ค่ะ  หนูกลัวค่ะ เครียดเลยแหละยอมรับ เขาก็ค่อนข้างเครียดเหมือนกัน  คือถ้าเขากินเหล้าแล้วของออกนี่ก็ไม่เป็นไร  แต่กลัวอาการที่คนเรียกว่าของขึ้น  ยิ่งเพื่อนที่พาไปบอกว่ามีคนที่เคยขียนแล้วไปกินเหล้าอาละวาดจนต้องมัดมาหาอาจารย์เลย  หนูเลยอยากรู้ว่าเราจะทำยังงัยได้บ้างค่ะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
[= Jo_o* =]
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๗๒๙

๕ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๖๘
  รับขอบคุณ: ๔๐๘๒

=ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๓%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๒๗:๓๔ »

แล้วปกติแฟนสักยันต์หรือเปล่าล่ะครับ ท่านคงเห็นอะไรซักอย่างมั้งครับ เหตุผลมีมากจนสุดพรรณาเลยล่ะ ก็คงต้องทำตามคำสั่งคำสอนท่านนะครับอย่างน้อยท่านคงประสงค์ให้รักษาศีลน่ะครับ ท่านอาจเห็นว่าช่วงนี้แฟนคุณดวงตกมั้งครับ ถ้าเลิกไม่ได้ก็ให้พยายามเว้นช่วงซักหน่อยแล้วกันนะครับ พยายามหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน
SIC
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๔๖

๙ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๑๖
  รับขอบคุณ: ๓๒๗๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๙๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

diasberm@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๔๗:๔๕ »

เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจครับ
ท่านคงอยากให้รักษาศีลครับ แล้วอาการของขึ้นเวลากินเหล้า อันนี้ไม่รู้อะ มันไม่เป็นกันทุกคนหรอกครับ ส่วนผมยังไม่ขึ้นเลย แต่ทีรู้สึกคือกินเหล้าวันพระแล้วรู้สึกเมาเร็วอะ ไม่รู้คนอื่นเป็นด้วยหรือเปล่า

ปล.อยากกลับไปวัดจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๕๑:๒๕ โดย SIC » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๔

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

จังหวัด: นนทบุรี
ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๗:๒๑:๔๑ »

ผมไม่ทราบเหมือนกันนะไม่เคยของขึ้นอ่ะครับ  แต่ผมคิดว่า ไม่น่ามีอะไรหรอกครับ พวกผมก็สักกันมา กินเหล้า กินเบียร์ ไม่เหนมีไรเลยครับ

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ใจ ถ้าถือมากเกินไป ก็ไม่ได้ ถ้าให้ดี ควรปล่อยวางดีกว่าครับ อย่าไปคิดมาก 
เอก นนทบุรี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๔๗

๘ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์

**

ขอบคุณแล้ว: ๔๗๘
  รับขอบคุณ: ๑๐๘๐

LONG LIVE THE KING

ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๑๕%

aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๗:๔๕:๐๙ »

ถ้าคิดเเบบผม ผมว่าเป็นกุสโลบายของท่านมากกว่าคือไม่อยากให้เเฟนคุณทานเหล้า เเล้วไปมีเรื่องมีราวนะครับ  อย่าไปคิดมาก  เเม้เเต่เสด็จเตี่ยกรมหลวงชุมพร ผู้ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นเจ้านายจอมขมังเวทย์ ท่านยังเสวยน้ำจันทร์เลยครับ........อย่าคิดมาก..เเต่ก็บอกเเฟนให้เพลาๆเรื่องเหล้าบ้างก็ดีครับ

อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้
~EN13~
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๐๔

๔ วัน, ๓ ชั่วโมง ๔๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๙

รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๑๘:๓๒:๓๙ »

เรื่องแบบนี้อยู่ที่ใจครับ
ท่านคงอยากให้รักษาศีลครับ แล้วอาการของขึ้นเวลากินเหล้า อันนี้ไม่รู้อะ มันไม่เป็นกันทุกคนหรอกครับ ส่วนผมยังไม่ขึ้นเลย แต่ทีรู้สึกคือกินเหล้าวันพระแล้วรู้สึกเมาเร็วอะ ไม่รู้คนอื่นเป็นด้วยหรือเปล่า

ปล.อยากกลับไปวัดจัง

ผมก้อเปนเหมือนดันคับ.....กินเหล้าตรงกะวันพระ  แปปเดียวเมาเรย

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต
รักษ์ชาติ
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๔

๑๒ ชั่วโมง ๑๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๑๘%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๒๐:๓๓:๐๘ »

มันเป็นปกติ   บางคนแขวนเครื่องรางของขลัง   พอเมาครับ  อยากเท่ห์  หนุมานมาเล้ย หึหึ โดนรองเท้าเข้าไปเลือดอาบของลงเลย  ฉนั้น  ของขึ้นกับไม่ขึ้น เห็นกันชัดๆครับ
yinggam
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๑๐

๒๔ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๓ พ.ค. ๕๐, ๒๒:๑๔:๑๔ »

ปกตินี่แฟนพระเขายังไม่ห้อยเลยค่ะ เขาบอกก็นับถือแต่เขาขี้ร้อนขี้รำคาญ ยกเว้นตอนไปใต้  แต่เขาก็ชอบเข้าวัดนะคะ  เพราะจะมีคนรู้จักนี่แหละพาไปหาพระดังๆหลายรูปเลย
cvet04
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๙๗

๑๘ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๙๔%

aom_cc35@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๔ พ.ค. ๕๐, ๐๑:๓๑:๒๕ »

คงเป็นกุศโลบายมั้งคับ ท่านคงไม่อยากให้กินเหล้า กินเบียร์น่ะ 
กินเหล้า แต่อย่าให้เหล้ากิน ถ้าเหล้ากินเราก้อเมาอะดิ แป่ว?

ออมเอง
~เสน่ห์โจรสลัด~
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๒๘

๓๒ วัน, ๑๘ ชั่วโมง ๒๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๖๑๖
  รับขอบคุณ: ๒๔๐๙๔

" ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

ประเทศ: Jamaica

ระดับความสามารถ: ๗๒
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๐, ๑๐:๔๓:๒๓ »

อิอิ บอกแล้ว ของงี้มันอยู่ที่ใจ ใจไร้ศรัทธา ก็อย่าหวัง ปาฏิหาริย์  เลย 
big tod
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๕๕

๑๗ วัน, ๑ ชั่วโมง ๓๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๕๔
  รับขอบคุณ: ๒๑๖๒

...เทพพฤหัส...

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๘๔%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๐, ๑๒:๕๙:๒๒ »

ถ้าพระท่านแค่เอาไม้เคาะหัวหรือวนเป็นยันต์เฉยๆรับรองของไม่ขึ้นแน่นอนครับ ก้อเหมือนกับการที่เราให้อาจารย์ที่เราเคารพเป่าหัวให้เพื่อเป็นศิริมงคลแค่นั้นแหละครับ ไม่ต้องซีเรียส.....

phatchara
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๕๑๖

๑๘ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๖๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๒๖ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๑๒:๓๘ »

วัดที่พระขี่ม้าก็ที่ จ.เชียงรายดิครับ
แถวๆดอยแม่สลอง
EVIL
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๒๕

๑๐ ชั่วโมง ๒๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๖
  รับขอบคุณ: ๗๐

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๙%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๙ พ.ค. ๕๐, ๑๑:๓๘:๑๘ »

เวปบอร์ดพระอาจารย์เณรวัดศรีมูลเรืองจังหวัดเชียงใหม่
http://a.bbznet.com/arjaannen
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์