ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนครับ  (อ่าน 1286 ครั้ง)

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ขอรบกวนครับ
« เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 04:13:58 »
คือผมย้ายที่ทำงานมาที่จังหวัดอุดรธานี แล้วอยากทราบว่าแถวอีสาน มีสำนักสักยันต์ที่เป็นสายวัดบางพระรึเปล่าครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอรบกวนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2554, 04:33:39 »
อ.อ๊อด ผ้าขาว จ.กาฬสินธ์ ข้อมูลเพิ่มเติมลองเข้าไปดูในกลูเกิ้ลนะครับ

ออฟไลน์ jidarsarika

• ปัญจมะ
  • อาจาริโย วันทามิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 02:37:49 »
มีนะคะ เพิ่งเห็นรูปงานไหว้ครูลพ.เปิ่นสายอีสานไม่นานนี้ รอผู้รู้มาตอบเพิ่มค่ะ
พุทธัง ธรรมมัง สังฆัง มาตาปิตุโร อาจาริโย

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 04:27:18 »
รอผู้รู้ ผู้ให้ความกระจ่าง เข้ามาตอบครับผม 17; 17;

ลูกศิษย์ลูกหา ขององค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ มากมายทั่วสารทิศจริงๆครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เม.ย. 2554, 04:31:22 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 02:13:38 »
                               ขออณุญาติ . . . ครับ

มี . . . ครับ

อาจารย์  . . . สิทธิ์ . . .

ชื่อ . . . บ้านบารมีครู

ที่เหลือลองสืบค้นดู . . . ครับ  (คงไม่ยากนัก)

-----------------  โ ช ค ดี ค รั บ ----------------- 

06;