ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ  (อ่าน 1019 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 12:27:54 »
ผมอยากจะถามว่า ตอนนี้ที่ไหน ยังพอมีเส้นเกษา หลวงพ่อเปิ่น และ เศษจีวร เหลือบ้างไหมครับ

พอดีผมได้ เหรียญหลวงปู่ที่ผมชอบ จะเอาไปเข้ากรอบเงิน เลยอยากได้ เกษากับจีวรใส่ลงไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 12:38:09 »
วัดบางพระ น่าจะมี ลองถามหลวงพี่เชษฐ์ (หน้าตู้)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 12:37:09 »
ขอบคุณครับ
  สำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 02:06:59 »
ผมอยากจะถามว่า ตอนนี้ที่ไหน ยังพอมีเส้นเกษา หลวงพ่อเปิ่น และ เศษจีวร เหลือบ้างไหมครับ

พอดีผมได้ เหรียญหลวงปู่ที่ผมชอบ จะเอาไปเข้ากรอบเงิน เลยอยากได้ เกษากับจีวรใส่ลงไปด้วยนะครับ

ลองไปวัดถาม น้าแจ้วเลี่ยมกรอบพระครับผมก็เคยได้มาครับเศษจีวรได้มาก็แบ่งพี่ที่ทำไปแล้วเหลือนิดหน่อยผมไปเลี่ยมกรอบพลาสติกพร้อมรูปถ่ายหลวงปู่ตอนหนุ่มๆแล้วครับ ลองไปถามดูนะครับน้าแจ้ว เลี่ยมพระดูร้านอยู่หลังเจ้าแม่กวนอิม ผมเคยเห็นอยู่นะครับมีเกศาและจีวรครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 06:15:13 »
ขอบคุณพี่มากครับผม เดี๋ยวว่างๆ จะได้เข้าไป ครับผม