ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์หนึ่งคุ้มค่ากับความเจ็บและคำสัญญาที่ให้ไว้  (อ่าน 6931 ครั้ง)

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสไปวัดแบบงง เพราะว่าตอนเช้าไปทำบุญที่แปดริ้ว กว่าจะเสร็จก็ 15.30น ฝนก็จะตก แต่ไอ้เพื่อนผมก็ชวนมาวัดบางพระต่อ ผมก้เอาซิเพราะว่าไม่ได้ขับกะมนด้ยหลับมาตลอดทาง มาถึงวัดก็ 16.30 น. ไปแระตั้งใจว่าจะไปกราบพระอาจารย์ติ่ง แต่ท่านไม่ค่อยสบายเลยเลยไปที่กุฎิใหญ่ก็ปิดเลยไปที่กุฏิพระอาจารย์ญา ท่านก็ให้ไปข้างบนเลย เพื่อนอีกสองคนก็ไปซื้อดอกไม้เพื่อจะสักกะหลวงพี่หนึ่ง ท่านก็เมตตาให้เพื่อนผมเป็นยันต์ที่ผมอยากได้มานานแระ ซึ่งต้องมีคำสัญญาคือห้ามดื่มสุราตลอดชีวิต ท่านจึงจะสักให้ ผมก็วิงหูตูบไปหาดอกไม้แล้วก็ไปเข้าคิวสัก ลายสัก ดังรูปด้านล่างครับ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
อ้างถึง
ซึ่งต้องมีคำสัญญาคือห้ามดื่มสุราตลอดชีวิต

ขอแสดงความนับถือ  :054:

ผมหยุด(ดื่มประจำวัน) แต่ไม่ได้เลิกตลอดชีวิต :045:
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
ขอหยุดดื่มเฉพาะวันพระได้มั้ยอ่ะครับ...อิอิอิ 31;

ขำๆนะครับ...อย่าคิดมาก 17;
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
ขอดูลายสักได้ไหมค่ะ แล้วทำไมจึงต้องห้ามสุรา????

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
ใครที่มีความประสงค์จะสักกับหลวงพี่หนึ่งก็รีบกันหน่อยนะครับ เพราะวันที่ 18 พ.ค. นี้ท่านจะเดินทางไปปฎิบัติธรรมที่ต่างจังหวัดแล้ว หลังออกพรรษาหรือปีใหม่โน่นถึงจะกลับมาสัก

ขอบคุณ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
น่าจะเป็นยันต์แม่ทัพครับผม  :005: :005: :005: ผิดถูกประการใดขออภัยครับ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ห้ามดื่มสุรา...

ไม่ทราบใช่ยันต์เกราะเพชรมั้ยครับ..

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตตอบนะครับ ยันต์เกราะเพชรครับ ยันต์นี้ผู้สักต้องงดดื่มเหล้า เบียร์ครับ

ปล. น้องเค้าได้ยันต์เกราะเพชรมาครับ
  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ดีใจด้วยครับ เกราะเพชรนั้นสุดยอดครับคุ้มครองภัยได้สารพัด :015:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
หลวงพี่สักยันต์เกราะเพชรน้ำมันหรือครับ

ใครที่มีความประสงค์จะสักกับหลวงพี่หนึ่งก็รีบกันหน่อยนะครับ เพราะวันที่ 18 พ.ค. นี้ท่านจะเดินทางไปปฎิบัติธรรมที่ต่างจังหวัดแล้ว หลังออกพรรษาหรือปีใหม่โน่นถึงจะกลับมาสัก

ขอบคุณ

ไหนๆท่าน ~beauty~ ก็ได้บอกแล้วว่าหลวงพี่จะเดินทางไปปฎิบัติธรรมที่ต่างจังหวัดแล้ว
ช่วงนี้หากลูกศิษย์ท่านใดไปที่สักกับหลวงพี่จะร่วมทำบุญสร้างหนังสือสวดมนต์ก็เชิญ
ถวายปัจจัยร่วมทำบุญกับหลวงพี่ได้นะครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• ปัญจมะ
ขอโทษที่ครับ พอดีว่าวันนี้ประชุมทั้งวันเลย..เลยเอารูปลงให้ไม่หมด...
ตอบพี่ๆ ว่าผมได้ยัน เกราะเพชรมาครับ ใหญ่พิเศษ เต็มหลังเลยครับ..ไฟล์รูปอยู่เครื่องที่ทำงานพรุ่งนี้จะเอาลงให้ดูกันครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอโทษที่ครับ พอดีว่าวันนี้ประชุมทั้งวันเลย..เลยเอารูปลงให้ไม่หมด...
ตอบพี่ๆ ว่าผมได้ยัน เกราะเพชรมาครับ ใหญ่พิเศษ เต็มหลังเลยครับ..ไฟล์รูปอยู่เครื่องที่ทำงานพรุ่งนี้จะเอาลงให้ดูกันครับ

สังเกตเห็นแล้วครับท่านพี่ ยันต์เกราะเพชร ยินดีด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2554, 10:35:02 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ดูรูปแล้วคงจะเจ็บมากเลยนะครับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ jhajaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณ

ขอบคุณพี่ มากเลย ค๊ะ  ว่า จาไปสักกับหลวงพี่หนึ่ง  วันพฤหัสที่ 19 พอ ดี แต่ คงต้องเลื่อนเป็น 12แล้ว  อิอิ

• ปัญจมะ
ขออัพรูปครับ..

ถามว่าเจ็บไหม ตอบว่า เจ้บมากครับ แต่ก็รู้สุึกว่าคุ้มค่ากับการเฝ้ารอและความเจ็บ

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งด้วยครับ
ครั้งที่ผมจากเชียงรายไปสักครั้งแรกที่วัดบางพระ ผมก็ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์หนึ่งครับ

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
กราบนมัสการพระอาจารณ์หนึ่งครับ......ผมคนหนึ่งที่ได้มาสักกบท่านตลอดท่านใจดีมากและท่านก็เป็นอาจารณ์ที่ให้คำสั่งสอนรวมถึงข้อคิดดีๆๆจากท่านผมก็นำไปใช้ในชีวิตรประจำวันด้วยครับ.....มีอยู่คำหนึ่งที่ท่านสอนผมว่า......เวลาเรามาสักยันต์แล้วชอบขอยันต์นั้นยันต์นี้ ยันต์ที่เราขออาจจะไม่ดีหรือเหมาะสมกับตัวเราก็ได้แต่ยันต์ที่พระอาจารณ์สักให้โดยที่ไม่ได้ขอนั้น  นั้นแหละคือยันต์เหมาะที่สุดสำหรับตัวเราแล้วเพาะไม่มียันต์ไหนที่ได้ดีมีดีทุกยันต์.....ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ผมไม่เคยขอยันต์อะไรอีกเลย......ปล..ด้วยเคารพพระอาจาณ์หนึ่ง
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ...แต่ละยันต์นั้นใช่ว่าทุกคนจะได้
พระท่านพิจารณาดีและเห็นสมควรแล้วจึงให้มา   สาธุ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
กราบนมัสการพระอาจารย์หนึ่งด้วยครับ
ผมสักครั้งแรกท่านก็เมตตาเก้ายอดให้ผมครับ

ออฟไลน์ bluebatov

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรัทธาเป็นที่ตั้ง
    • อีเมล
สุดยอดครับ รับประกันว่าศีลข้อที่ 5 ไม่หลุดแน่นอนครับผม
บารมีหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ในรูปพี่เหมือนรู้อะ ว่าจะได้
ดูเกร็ง ๆ เชียว
ขอบคุณครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ jhajaja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สุด ยอด ค่ะยินดีด้วน นะ จ๊ะ 

ครั้ง แรกนู๋ได้ เก้ายอด

ครั้งสองได้ สาลิกา

ครั้งที่สาม... ไม่รู้ ว่า หลวงพี่จะเมตตา อะไรให้ ค่ะ อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :053:  สุดยอดของความเจ็บ  คือพุทธคุณที่จะตามมานะค่ะ   :015:  

รบกวนพี่ๆ น้อง  ชาวบางพระ  ช่วยกันทำบุญ  ตีพิมพ์หนังสือสวดมนต์ของวัดบางพระกันด้วยนะค่ะ

เป็นของเราชาวศิษย์บางพระนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2554, 03:29:46 โดย ~เสน่ห์ทอม~ »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอบคุณ  ~เสน่ห์ทอม~  ที่บอกบุญมายังพี่น้องบางพระให้ทราบโดยทั่วกันครับ
อีกทั้งยังเป็นธุระในการพิมพ์ร่างต้นฉบับหนังสือสวดมนต์ สั่งพิมพ์หนังสือสวดมนต์ในครั้งนี้ด้วย
ขออนุโมทนา สาธุ

ออฟไลน์ tonbangpra

• จตุตถะ
    • Facebook
ผมก็ได้บัวจากหลวงพี่หนึ่งมาเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kuan

• ตติยะ
    • MSN Messenger - piggy-lingnoi@hotmail.com
    • อีเมล
วันนั้นดิฉันไปขอความเมตตา จากหลวงพี่นัน เป็นครั้งแรกที่ไปวัดบางพระ เจอคณะคุณไปขอความเมตตาจากหลวงพี่หนึ่งพอดี รู้สึกทึ่งในความอดทนนะคะ  หลวงพี่นันเมตตาให้กวางเหลียวหลังดิฉัน อยากจะลงรูปให้ชมเหมือนกัน แต่ก็ทำไม่เป็นค่ะ :054:
คิดดี พูดดี ทำดี ต่อทุกคน[shake][/shake]

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
สวยงามครับถึงแม้ว่าพระอาจารย์หนึ่งจะไม่ได้รับพาน จากหลวงพ่อเปิ่นโดยตรงเพราะท่านมาสักช่วงหลังๆ แต่พุทธคุณนั้นสุดยอดไม่แพ้กันเพื่อนของผมก็ไปสักกับท่านตอนไปอยู่ปัตตานี มันก็รอดกลับมาได้ โดนไม่รู้กี่ครั้ง กราบ นมัสการพระอาจารย์หนึ่งครับ สุดยอดครับพี่ยันต์เกราะเพชร เป็นยันต์ที่ครบเครื่องแล้วยินดีด้วย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขออัพรูปครับ..

ถามว่าเจ็บไหม ตอบว่า เจ้บมากครับ แต่ก็รู้สุึกว่าคุ้มค่ากับการเฝ้ารอและความเจ็บ
ความอดทนเป็นเลิศครับพี่ แดงเลย กว่าจะสักเสร็จเจ็บน่าดู

ออฟไลน์ chavab

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cha_vab2207@hotmail.com
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่หนึ่ง สาริกาคู่ คะ ตอนสักไม่ทราบว่าจะได้อะไรแต่พอกลับมาบ้านเห็นแล้ว ชอบมากๆ ไม่คิดเสียใจ หรือกลัวความเจ็บปวดเลยคะ คุ้มจริงๆ ขอทราบหน่อยได้หรือป่าวคะ ว่าหลวงพี่หนึ่งจะกลับมาที่วัดบางพระเมื่อไหร่คะ ต้องการนำของไปถวายท่าน
ศิษย์น้องจ้าาา

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่หนึ่ง สาริกาคู่ คะ ตอนสักไม่ทราบว่าจะได้อะไรแต่พอกลับมาบ้านเห็นแล้ว ชอบมากๆ ไม่คิดเสียใจ หรือกลัวความเจ็บปวดเลยคะ คุ้มจริงๆ ขอทราบหน่อยได้หรือป่าวคะ ว่าหลวงพี่หนึ่งจะกลับมาที่วัดบางพระเมื่อไหร่คะ ต้องการนำของไปถวายท่าน

O0...ท่านบอกว่าปีใหม่แล้วค่อยเจอกัน น่าจะปีพ.ศ.2555นั่นแหละครับแต่ไม่ทราบวัน

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล