ผู้เขียน หัวข้อ: 15 พฤษภาคม 2554 เป็นวันครบรอบวันเกิด พระอาจารย์ต้อย  (อ่าน 4253 ครั้ง)

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

วันที่15 พฤษภาคม 2554 เป็นวันครบรอบวันเกิดครับ 36; 36;

ข้าพเจ้าขอร่วมอวยพร ให้พระอาจารย์ต้อย มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อายุมั่นขวัญยืน

ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เป็นร่มโพธิ ร่มไทร ให้กับบรรดาลูกศิษย์วัดบางพระด้วยครับ :054: :054:

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054: รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาร่วมอวยพร ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2554, 07:15:07 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ โบตั๋นสีขาว

• ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยวใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
  • สัตตมะ
  • **
  • จะสูงจะต่ำอยู่ที่เราทำตัวจะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวเราทำ
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย  โปรดจงดลบันดาลให้ พระอาจารย์ต้อย มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง และ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวงด้วยคะ :054: :054:

ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย มา ณ. ที่นี้ด้วยคะ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2554, 07:50:16 โดย โบตั๋นสีขาว »
เคารพ กตัญญู บูชา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ ทั้งครอบครัวคะ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอโอกาสกราบถวายมุทิตาจิต พระอาจารย์ต้อยขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร
ให้กับบรรดาลูกศิษย์วัดบางพระทั้งหลาย และขอโอกาสกราบถวายมุทิตาจิต พระอาจารย์ติ่งขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง
เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทร ให้กับบรรดาลูกศิษย์วัดบางพระทั้งหลาย ครบรอบวันคล้ายวันเกิด 13 พฤษภาคม 54 ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พ.ค. 2554, 09:24:03 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ minnakurb

• สัตตมะ
  • **
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย  โปรดจงดลบันดาลให้ พระอาจารย์ต้อย
มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง และ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวงด้วย

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
กราบนมัสการพระคุณเจ้า :054: พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ของท่านกัลยาณมิตร saken6009
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
 กราบนมัสการหลวงพ่อครับ  :054: :054: :054:ผมขอให้หลวงพ่อต้อยมีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้กับลูกศิษย์ทุกๆท่านครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ DEMONS145

• สาธุ สาธุ สาธุ
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - satan_145@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย
ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก  ได้โปรดจงดลบันดาลให้ พระอาจารย์ต้อย มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง และ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวงด้วยครับ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ต้อย มีสุขภาพแข็แรงและพลานามัยสมบรูณ์ตลอดกาลและนาน............ :090: :090: :114: :090: :090:.....

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
นมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรครับ  :054: :054: :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ...ในวันครบรอบอันเป็นมงคลยิ่งนี้ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรแก่ศิษย์ทั้งหลายสืบต่อไปนานเท่านานครับ :054: :054: :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงด้วยครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวง น้าต้อยครับ

ขอให้หลวงน้าต้อยสุขภาพแข็งแรง นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2554, 12:32:45 โดย หนอน-*ณ.ลำปาง »
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
กราบนมัสการหลวงพ่อต้อยครับ

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
ขอโอกาสกราบถวายมุทิตาจิต หลวงลุงต้อย ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ พฤกษาประดับศพ

• อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
  • ตติยะ
  • อย่าถือคนบ้า อย่าว่าคนเมา
[bgcolor=#ff0000]ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย  โปรดจงดลบันดาลให้ พระอาจารย์ต้อย มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง และ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งปวง และ เป็นร่มโพธิ ร่มไทร ให้กับบรรดาลูกศิษย์วัดบางพระทั้งหลายด้วยครับ สาธุ  [/bgcolor]                                                                                                                                                         
[bgcolor=#f50000]ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ[/bgcolor]
[bgcolor=#d70000][shake]ขอนับถือ หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระ จนกว่าชีวิตจะดับสิ้น[/shake][/color][/bgcolor]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์้อย ขอให้พระอาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงครับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
กราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย  ครับ  ขอให้ท่านมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
กราบนมัสการท่านพระอาจารย์ฯ ผู้ทรงคุณเมตตา :054:
ขอพรจากพระรัตนตรัย จงอำนวยพรให้หายจากการอาพาธ และสามารถทำกิจฯได้ตามปกติด้วยเทอญ :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้พระอาจารย์ต้อย สุขภาพเเข็งเเรง ครับ   :002:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงลุงต้อยครับ ขอแสดงมุทิตาจิตต่อหลวงลุง .. :054: